Madagascar: Escape 2 Africa (2008)

poly

Banned

Đạo diễn: Eric Darnell và Tom McGrath

Kịch bản: Etan Cohen

Khởi Chiếu Tại VN: 28.11.2008

Thể loại: Hoạt hình, hài hước, phiêu lưu, gia đình,...

diễn viên lồng tiếng: Ben Stiller (Alex), Chris Rock (Marty / Additional Zebras), David Schwimmer (Melman), Jada Pinkett Smith (Gloria), Sacha Baron Cohen (Julien), Cedric the Entertainer (Maurice), Andy Richter (Mort), Bernie Mac (Zuba), Alec Baldwin (Makunga), Sherri Shepherd (Mom), Will i Am (Moto Moto), Elisa Gabrielli (Nana),....

Hãng sản xuất: DreamWorks Animation

Độ Dài: 89 phút

Website chính thức: http://www.madagascar-themovie.com/

poly

Banned
Ðề: Madagascar: Escape 2 Africa (2008)

Phim hoạt hình chiếu rạp là dĩ nhiên thích hợp cho trẻ em và hài hước
Nói chung ai đã xemphần 1 thì nên xem tiếp phần 2 hoặc ai đang stress thì nên coi
Phim khá vui , bài hát move it move it trên trailer coi rồi thì biết hen ,cực vui
và theo poly đoạn đó cũng là 1 trong những đoạn hay nhât phim
Những đoạn vui khác như đám chim cánh cụt lái và đáp máy bay ,xong rùi sửa từ 6 đến 9 tháng , khỉ đình công , bà già dữ dằn......
À các nhân vật phụ gây cười và ấn tượng nhiều hơn các nhân vật chính luôn nhé

poly

Banned

Phần sau có ý chê phim ,ai ko thích đừng đọc nha
Phim vui ở nữa đầu phim, đọan sau hơi đuối và ít tình tiết buồn cười ,thoại nhiều và motip cũ , hơi giống Lion King nên đoạn sau poly buồn ngủ trong rạp

Đìêu làm poly chán nhất trong các phim gần đây ngay cả phim hoạt hình dành cho trẻ con là các mối tình khác thường.
Khi xem các mối tình này trên phim làm poly buồn cười ,đọc nhận xét của các khán giả xem phim xong poly còn buồn cười hơn
Nhưng cười ko phải vì vui mà vì thấy nhiều điều mâu thuẫn quá
Cái này ko phải poly nhận xét nhé,chỉ đi dạo nhiều forum phim và thấy các bạn nhận xét
Đầu tiên là phim KingKong ,biết bao bạn nhận xét cảm động và tự gán ghép về mối tình người vượn
sau đó là Shrek về mối tình rồng lừa
rồi Kungfu Panda thắc mắc cha ngỗng con gấu trúc vậy mẹ là gì
rồi qua Hoạ Bì thương cho mối tình hồly và tắc kè
nhưng nói chung là thương cảm và ủng hộ các mối tình giữa các loài vật khác nhau
Poly buồn cười điều gì ,sao coi phim các bạn rộng lượng vậy ,còn ngoài đời thì sao ?
Dường như các mối tình Les và Gay tại VN hay bị chỉ trích mà soi xét với ánh mắt thiếu thiện cảm
Sao Lilo yêu Les bị chửi dữ vậy ?
Sao Bupbe và Thúy Vinh bị dòm ngó ?
Rồi những cô gái VN lấy chồng ngoại quốc luôn bị dèm pha

dẫn chứng chuyện của một bạn mà chú Siriusstar biết :
Buồn cười lúc hai vc đang đi lang thang thì có một anh giai mặc đồ security nhìn hai vc rất là chăm chú, mình cũng quen bị soi rồi, tảng lờ thôi, nhưng anh giai này lại hỏi “chồng em ấy hả?”, đến mức này thì không tảng lờ nữa, nhưng giọng anh này không có vẻ gì là muốn gây hấn nên mình cũng nịch sự đáp “dạ, có chi không anh?” mình chả cười, chả có vẻ gì muốn giao tiếp nhưng anh giai này thì không như thế, anh có vẻ rất thích buôn “chồng em người nước ngoài phải o?” [chời], thế nhưng mình vẫn hoàn thành xuất sắc đóng vai nịch sự “dạ, CÓ CHI KHÔNG ANH?”. Đến đây thì rõ ràng giọng đã lên một tí, anh giai thấy mình lên giọng nên vội vàng đáp, “không, người nước ngoài thì tốt chứ sao.”

Úi giùi ui muốn té lăn ra cười, thế nên cám ơn anh í rùi kéo chồng đi lẹ, kẻo đứng đấy anh ấy lại điều tra nhà bố mẹ đẻ, bố mẹ chồng có phải người ngoài nước với trong nước thì chắc tối mịt mới ra khỏi Metro được

rồi chuyện một nữ CTV báo SGTT lấy chồng bên Thuỵ Sĩ mà chú Hisashi biết , bị bĩu môi khinh bĩ càm ràm trên blog la 2làm xấu mặt phụ nữ VN

Thế đấy , thế mà trên phim các bạn rộng lượng lắm , tình người kiếp thú

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

Madagascar 2

Cơ trưởng phi hành đoàn Chim Cánh Cụt xin thông báo chúng ta có 1 tin vui và 1 tin buồn
Tin vui là chúng ta sắp hạ cánh
Tin buồn : đây là 1 vụ hạ cánh khẩn cấp

VN :
tin vui :
Chính phủ Nhật Bản vừa quyết định tạm ngừng cấp viện cho Việt Nam trong năm tới, đồng thời đóng băng lượng vốn vay khoảng 700 triệu đôla đã cấp trong năm nay.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/story/2008/12/081204_japan_oda.shtml

tin buồn
Ông Huỳnh Ngọc Sỹ gặp nạn?
Báo Nông thôn Ngày nay nói ông Huỳnh Ngọc Sỹ, người bị cáo buộc nhận hối lộ của công ty Nhật PCI, vừa phải nhập viện vì tai biến tim mạch.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/story/2008/11/081122_huynhngocsy_update.shtml

P/S :
tin không biết là vui hay buồn
Blog Yahoo!360 không bị đóng cửa
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=291139&ChannelID=16

ko die thì ai buồn ? die thì ai vui ?

hieube

Member

Bác poly đã xem twilight chưa ? làm review đi bác :D
thấy imdb chấm thấp quá mà em lại thấy thu về khá nhiều tiền =D>
Chỉ đủ money để xem một phim cùng bạn gái nên đang phân vân madagascar với twilight :D

poly

Banned

Bác poly đã xem twilight chưa ? làm review đi bác :D
thấy imdb chấm thấp quá mà em lại thấy thu về khá nhiều tiền =D>
Chỉ đủ money để xem một phim cùng bạn gái nên đang phân vân madagascar với twilight :D

bác xem thêm ở đây nhé
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=25686#post25686
Cùng thời điểm ra rạp giờ có HH Madagascar 2 , Body of lies, twilight
1 cái là hh vui nhộn cười ,hình ảnh đẹp
1 cái hành động chính trị mưu mô coi phải suy nghĩ
cái cuối tình cảm teen , poly đánh giá ko cao về mọi mặt

hieube

Member

Thank bác quyết định xem madagascar thôi :D

vinny_ngo

cái này hồi bữa đi coi rạp, cười bể bụng luôn :D

thangtb

Member

bác ơi, phim này coi rạp cũng ko thấy phí tiền đâu bác :D, cái họa bì em thấy fí tìên dã man vì có coi ở rạp thì ko có cảm giác giải trí mà phải coi đi coi lại = DVDrip em mới hiểu đc hết tình tiết :-s
còn body of lies... ôi 1 nỗi thất vọng... so với traitor body of lies ko xuất sắc bằng :((, thất vọng vì mơ tưởng đây sẽ là 1 kiệt tác của Leonardo sau The AVIATOR quá xuất sắc (em còn cóc hiểu vì sao Leo thua Jamie Foxx về diễn xuất nữa cơ :((), mặc dù Titanic là phim em chưa và sẽ ko bao giờ xem (tương tự revolution road) nhưng em vẫn có cảm giác thích Leo đóng những phim ngoài tình cảm hơn (Catch me if you can, dĩ nhiên phim này còn có sự cộng tác quá tốt của Tom Hanks, ko phải bàn cãi về cách ông làm cho Leo càng nổi bật)...

GENERALS

Ban Quản Trị

Madagascar 2

Cơ trưởng phi hành đoàn Chim Cánh Cụt xin thông báo chúng ta có 1 tin vui và 1 tin buồn
Tin vui là chúng ta sắp hạ cánh
Tin buồn : đây là 1 vụ hạ cánh khẩn cấp

Hey everyone, we've got a good news and bad news
Good news is we'll be landing immediately. wow..wow..hú hú..blah blah..clap clap.
Bad news is we're crashing landing... Arghhhhhhhhhh

LOLzzzzzzzzzzz ^^

Aleksi

Phim này xem còn hay hơn cả phần 1 , nhất là đảng chim cánh cụt , bà già cũng k tha =)) ...

poly

Banned

Hey everyone, we've got a good news and bad news
Good news is we'll be landing immediately. wow..wow..hú hú..blah blah..clap clap.
Bad news is we're crashing landing... Arghhhhhhhhhh

LOLzzzzzzzzzzz ^^

thanks bác đã chỉnh sửa

trungdungpro

Chậc, chả ai như mình, phần 2 lên rạp mới đi tìm phần 1 để coi.
Xem trailor thấy có vẻ hay lắm, nhưng cố thủ chờ HD hoặc DVDRip thôi.
Lúc nào căng thẳng lại ông ổng vài đoạn "I like to move it move it", hơi nhảm nhưng vẫn vui :D.

Bên trên