Mainboard và cổng HDMI

dvk

Cho em hỏi : Mainboard có tích hợp sẵn cổng HDMI thì khi nối ra TV LCD thì nó sẽ xuất luôn âm thanh đúng không? VD như con này http://www.vitinhphongvu.com/index.php?ava=productone&sp=7223 ???
Vậy nếu mainboard không có sẵn cổng HDMI mà mình dùng VGA card có cổng HDMI thì khi nối ra TV bằng cổng đó thì nó có xuất ra luôn âm thanh không?

Frog

Member
Ðề: Mainboard và cổng HDMI

hình như là không! em chưa gặp trường hợp Vga xuất cả âm thanh qua nó.

buihung

Administrator

hình như là không! em chưa gặp trường hợp Vga xuất cả âm thanh qua nó.

Mình dùng main Giga P35 và VGA Giga 4670 kết nối với LCD qua cổng HDMI trực tiếp thì thấy có âm thanh xuất ra LCD bác ạ.

dvk

Mình dùng main Giga P35 và VGA Giga 4670 kết nối với LCD qua cổng HDMI trực tiếp thì thấy có âm thanh xuất ra LCD bác ạ.

Thế à bác,có cần tinh chỉnh gì không?Mà chất lượng âm thanh có gì khác không bác?:D

buihung

Administrator

Thế à bác,có cần tinh chỉnh gì không?Mà chất lượng âm thanh có gì khác không bác?:D

Em chả tinh chỉnh gì (dùng win7), chất lượng qua loa Tivi thì khó đánh giá chất lượng mà em lại ko có ampli có cổng HDMI để test. Tuy nhiên em dùng sound rời nên phải disabled sound onboard đi thôi.

dvk

Em chả tinh chỉnh gì (dùng win7), chất lượng qua loa Tivi thì khó đánh giá chất lượng mà em lại ko có ampli có cổng HDMI để test. Tuy nhiên em dùng sound rời nên phải disabled sound onboard đi thôi.

Thanks bác nhìu.Thông tin của bác rất bổ ích.:x

Dominohn

Member

Có âm thanh ra theo đường HDMI luôn. Còn card VGA thì chắc là không rồi.

Thế Anh

Mấy bác gà quá

1 số card VGA có tích hợp Sound HDMI để xuất âm thanh qua cổng HDMI. Ví dụ ATI 4xxx

Frog

Member

Mấy bác gà quá

1 số card VGA có tích hợp Sound HDMI để xuất âm thanh qua cổng HDMI. Ví dụ ATI 4xxx

em dùng 4670 đang kết nối với LCD qua cọng DVI-HDMI mà không biết cách nào đưa tiếng ra TV cả. bro chỉ dùm, em nghịch tí:)>-

dvk

em dùng 4670 đang kết nối với LCD qua cọng DVI-HDMI mà không biết cách nào đưa tiếng ra TV cả. bro chỉ dùm, em nghịch tí:)>-

bro xài 4670 của hãng nào?trên vga card phải có sẵn cổng HDMI thì mới cho ra âm thanh được,còn nếu VGA chỉ có cổng DVI và bro dùng DVI-HDMI thì sẽ không có âm thanh.Mình tham khảo thấy chỉ có HD4670 của Gigabyte mới có sẵn HDMI,mấy hãng khác mình ko thấy.

Frog

Member

á à. quên mất! cơ mà nó cũng chỉ để nghịch mà thui. của mình dual DVI không có HDMI8-x

lovemycountry

mình dùng vga ATI 4550 cũng có HDMI và xuất luôn âm thanh. Xuất theo cổng DVI-HDMI thì chỉ có hình ảnh thôi, cái này hình như là ATI3650 có adapter chuyển DVI sang HDMI :d

Bên trên