Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

quangha1993

Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

redarmy là fan cuồng marvel chính hiệu rồi =))
đúng là xem phim để giải trí thì chỉ có các phim của marvel thôi :)) dành cho trẻ con

-[Y]2[K]-

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

Cái IM3 mà siêu anh hùng nỗi gì. Cả phim chỉ thấy 1 thằng bác học tưng tửng, làm theo ý mình. Cuộc đối đầu với kẻ thù cũng chỉ để giải quyết vấn đề cá nhân. Đến đoạn cuối thì đem toàn bộ giáp IM ra làm pháo hoa, thể hiện sự hoang phí tột độ của 1 gã nhà giàu.
Cái này thuộc dạng cm nhảm nè ... bác muốn mình nói với cái "kiểu" này với MoS ko, thậm chí với tất cả siêu phẩm nào hay nhất bác từng xem đấy =))
Ấn tượng đọng lại trong tôi khi xem xong Man of Steel? 2 từ thôi là "phá hoại". Bởi đơn giản đây là film siêu anh hùng phá hoại nhất mà tôi từng được xem, còn về nội dung kịch bản chỉ là con số 0 tròn trĩnh(rất giống với cái trường hợp của Iron Man 3), có vẻ như các nhà làm film bị ám ảnh bởi TDK, làm film superheros thì phải u ám đen tối mới là đẳng cấp? Và khi làm ko tới thì nó ra được những sản phẩm như MoS hay IM3. 1 mong muốn của tôi là các nhà làm film hãy thôi "đen tối" đi, tôi bỏ tiền mua vé superheros với mong muốn đc xem cháy nổ hoành tráng và 1 cốt truyện nhiều tình tiết hài hước như The Avengers hay The Amazing Spiderman, nếu muốn xem film tâm lý tôi chẳng mua vé superheros làm gì (đương nhiên là cũng có trường hợp ngoại lệ là Watchmen của chính Zach Snyder rất hay nhưng đó chỉ là số ít).
Mình ko đồng ý với bác cái này, đen tối thì kệ cha nó chứ, miễn hay thì xem. Chú muốn hài thì rõ ràng đã có 1 bộ phận siêu anh hùng như trên rồi, chưa kể cứ bay vào cái kiểu hài hành động thì người ta đánh giá cái dòng phim này ra c*t gì (ý là toàn bộ đều theo 1 mô típ ko có tính động não thì dòng phim này thành phim giái trí đơn thuần à ... ko phải chê Amazing siperman hay Avenger của bác nhé) Cái chú nên nói là MoS này thực sự chưa hay và nêu ra dc cái dở của nó. Mấy cái dở thì mình thấy chỉ có kịch bản đơn giản và tâm lý nhân vật ít, dù theo mấy thánh ở đây phán là DC comic tâm lý hơn Marvel (ko biết coi truyện hết chưa mà phán "hơn" ghê thế)

Lioncoeur

Nhưng mà mấy phim của Marvel Studio làm thì thấy lúc nào cũng có vẻ "đại chúng" quá, "sạch sẽ" quá, nó đều đều bình bình chứ ko có những cao trào khiến người ta phấn khích như X2, X1C, Spider 2, Batman hay MoS.

redarmy

@quangha1993: Cuồng Marvel? =)) Xin lỗi bạn chứ superheros xem để giải trí mà cũng cuồng được à? Film superheros mình thấy hay nhất là Watchmen của Zack Snyder, ko biết nó của DC hay Marvel nhỉ? Cho mình hỏi fan cuồng của Quentin Tarantino có đc xem là trẻ con ko nhể? =))

@y2k: ý mình muốn nói là cốt truyện nó ko đen tối, ko đc người lớn thì đừng cố gắng làm ra vẻ nó đen tối mất tự nhiên. Batman có cốt truyện người lớn từ trước khi Nolan động vào, chỉ có điều các đạo diễn khác chưa đủ giỏi để nâng tầm Batman thôi.

BruceWayne

Nội dung thì đúng là yếu hơn so với mình đã mong đợi (có Nolan mà) nhưng âm thanh và hình ảnh thì tốt.
Mà không thấy ai nói gì về chị phó tướng Faora nhỉ :D Rất ấn tượng, thấy đấy là nhân vật hot nhất phim luôn :D lạnh lùng, dáng chuẩn, ánh mắt sâu thẳm, giọng nhẹ như gió, bộ giáp đầy ấn tượng, oánh nhau thì không còn gì để nói :-x

Có ai để ý là cái thành phố bị phá tan hoang vì máy biến đổi địa chất, nhưng đến khi Zod vừa bay vừa oánh nhau với Superman, bay xuyên qua thành phố đó, thì nhà cửa vẫn như mới, đèn điện vẫn sáng trưng, đường xá vẫn phẳng lì, người dân và cảnh sát vẫn í éo bên dưới mà không phải là tìm đường thoát thân :-/

dung_1804

Chắc bạn so IM3 với TDK rồi phán cốt truyện của IM3 là trẻ con trong sáng đúng ko :)? Muốn so thì so với loạt Iron Man, hay các superheros của Marvel thì bạn thấy ít nhất cốt truyện của nó cũng cố gắng tỏ ra người lớn hơn, lắt léo hơn, nhân vật phản diện chính chưa lộ mặt ngay từ đầu(mặc dù nội dung như shit). MoS dở nhưng ít ra nó còn có Nolan đồng kịch bản nên nó còn níu kéo lại được phần nào. Còn chuyện bạn mong mình đừng đi xem superheros, xin lỗi bạn mình ko làm được, bởi vì mình có tiền, mình có quyền chọn film để thưởng thức, và khi film ko hay thì mình cũng có quyền lên tiếng.

@dụng_1804: Bên gamevn thì nói làm gì fan cuồng comic với Nolan đông vô số, qua đó cứ thấy mấy topic film về superheros là phải trên 100 page là ít (dù nhiều film dở như hạch). Đương nhiên họ sẽ phải bảo vệ cái mà mình cuồng thôi.

Lẽ nào bác ko đủ thông minh để nhận ra cái ví dụ mà mình lấy từ trang gamevn là để chỉ ra rằng cái hài hước trong superhero của Marvel mà bác ca ngợi thoạt đầu thì tưởng buồn cười nhưng thực ra lại cực kỳ nhảm nhí.

sexyca

Well-Known Member

Nội dung thì đúng là yếu hơn so với mình đã mong đợi (có Nolan mà) nhưng âm thanh và hình ảnh thì tốt.
Mà không thấy ai nói gì về chị phó tướng Faora nhỉ :D Rất ấn tượng, thấy đấy là nhân vật hot nhất phim luôn :D lạnh lùng, dáng chuẩn, ánh mắt sâu thẳm, giọng nhẹ như gió, bộ giáp đầy ấn tượng, oánh nhau thì không còn gì để nói :-x

Cũng rất thích em phó tướng này :)) Em ý khỏe phết :D

redarmy

Lẽ nào bác ko đủ thông minh để nhận ra cái ví dụ mà mình lấy từ trang gamevn là để chỉ ra rằng cái hài hước trong superhero của Marvel mà bác ca ngợi thoạt đầu thì tưởng buồn cười nhưng thực ra lại cực kỳ nhảm nhí.

Ờ vậy là mình ko đủ thông minh rồi, bởi vì khi xem những film của Marvel tới khúc này mình hoàn toàn thấy chuyện tự nhiên nó thế, ko có gì buồn cười và cũng chẳng có gì là nhảm nhí cả. Còn nếu MoS muốn xài cái tình huống này, thì người viết kịch bản phải áp vào sao cho nó hợp lý, áp vô như cậu rồi quay ra chửi tình tiết nhảm nhí.

Ariana

Bản thân tớ không thích phim này *mấy bác nương tay, đừng ném gạch em*. Các bác nói em không có chiều sau cũng chịu. Một phần là phim này e ko coi 3D (trước giờ em vốn không thích phim 3D), nhưng quả thật là tình tiết phim hơi bị buồn ngủ. Cao trào cũng có nhưng không thật sự ấn tượng đối với em.

Nếu nói có thứ gì mà em ấn tượng nhất thì có lẽ là hình tượng của anh Superman trong này, không còn lòi quần xịp ở ngoài nữa. Với lại khúc ảnh nhận được bộ áo Superman xong thì rậu quai hàm biến mất nhìn hơi bị bd...

Còn về vụ DC vs Marvel thì e thấy tùy mỗi người thôi bác ạ. Bác nào thích kiểu nghiêm trọng, hào hùng thì thích DC. Còn như em (kiểu coi siêu anh hùng thì giải trí là chính) thì em thích siêu anh hùng của Marvel hơn. Nhất là Iron Man, vui tính, đều đểu mà dễ thương.

brucelee123456

Active Member

Anh poly đâu ko bannick chú này đi! Comment Xúc Phạm người khác kìa!

dukas

Active Member

MOS không biết có đạt nổi doanh thu phòng vé trên 750tr $ ko nữa! Superman có vẻ không hấp dẫn bằng nửa Batman với Iron man rồi.

viethaiyb

Well-Known Member

MOS không biết có đạt nổi doanh thu phòng vé trên 750tr $ ko nữa! Superman có vẻ không hấp dẫn bằng nửa Batman với Iron man rồi.

Hiện đã thu về 530tr sau 3 tuần rồi mà, con số theo như NSX dự kiến là khoảng 800tr sau 3 tháng chiếu rạp...Iron Man ra mắt năm 2008 doanh thu là 580tr thôi mà...

SwampThing

Re: Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

Mos doanh thu bây giờ ra sao rồi mấy bác

SwampThing

Re: Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

@quangha1993: Cuồng Marvel? =)) Xin lỗi bạn chứ superheros xem để giải trí mà cũng cuồng được à? Film superheros mình thấy hay nhất là Watchmen của Zack Snyder, ko biết nó của DC hay Marvel nhỉ? Cho mình hỏi fan cuồng của Quentin Tarantino có đc xem là trẻ con ko nhể? =))

@y2k: ý mình muốn nói là cốt truyện nó ko đen tối, ko đc người lớn thì đừng cố gắng làm ra vẻ nó đen tối mất tự nhiên. Batman có cốt truyện người lớn từ trước khi Nolan động vào, chỉ có điều các đạo diễn khác chưa đủ giỏi để nâng tầm Batman thôi.

Watchmen là của DC comics bạn ạ

hashu_games1

phim này mình chưa xem nhưng chắc hay vì nói về siêu anh hùng

tối nay down bản dvd rip về xem thử xem

TonyStark

Active Member

15-10 ra Bluray thì tầm cỡ cuối tháng 9 có HD để kéo, chờ hơn 2 tháng nữa :)|
Thông tin Bluray: Man of Steel Blu-ray

Bên trên