Mạng VNPT cùi mía?

hai_duong

Member
Có anh em nào ở Cần Thơ bị như mình không? Khoảng 2 tuần nay tốc độ download giảm xuống 1/2. Nản quá.~X(

Cara

Active Member
Ðề: Mạng VNPT cùi mía?

Không bị down mà còn up nữa hì hì. Khoảng 2 tuần nay tốc độ nhà em tăng từ trăm mấy Kb lên khoảng vài Mb ... he he ...
Bác nào bảo VNPT cùi bắp thì cứ đi mà chơi với các anh còn lại ke ke . Riêng em thì không dây mơ rễ má với VNPT nên không thèm quẳng cáo cho anh í, em chỉ có sao nói vậy thôi.

lamlun

bác kiểm tra thông số modem đi xem nó set cho đúng gói cước ko.cái này thì mạng nào cũg vậy thôi hay ăn gian lắm.trc sài fpt gói 5 năm mà 2 năm trời nó set cho có 1,5MB bọ.sau này mới bít gọi lên nó xl bị hỏgn tín hiệu gì đấy.cho ng` đến sửa ( chắc reset cái modem là cùg ). sau đổi đổi sang VNPT gói 3MB lúc đầu bọn nó cũg set cho có 1,5MB bọ.sau khi đc chỉnh lại thì thấy bên VNPT sài khá ổn đỉnh , ngày đêm đều 350 phè phè :d

hai_duong

Member

bác kiểm tra thông số modem đi xem nó set cho đúng gói cước ko.cái này thì mạng nào cũg vậy thôi hay ăn gian lắm.trc sài fpt gói 5 năm mà 2 năm trời nó set cho có 1,5MB bọ.sau này mới bít gọi lên nó xl bị hỏgn tín hiệu gì đấy.cho ng` đến sửa ( chắc reset cái modem là cùg ). sau đổi đổi sang VNPT gói 3MB lúc đầu bọn nó cũg set cho có 1,5MB bọ.sau khi đc chỉnh lại thì thấy bên VNPT sài khá ổn đỉnh , ngày đêm đều 350 phè phè :d

Chắc tại mình xui rồi. Ở nhà hay ở cty (2 line) đều bị giảm 1/2 cả. Còn vào modem thì tốc độ downstream và upstream đều như cũ cả. Xui quá :((

nino

Member

down, up tốc độ bị giảm nhiều khi không phải nguyên nhân do nhà mạng, nguyên nhân cũng có thể do cái host mà bạn down/up lên nữa đó, nói gì thì nói chứ ở Việt Nam thằng VNPT tính ổn định là số một (chỗ mình xài FPT thấy cùi mía quá trời :( :()

hai_duong

Member

down, up tốc độ bị giảm nhiều khi không phải nguyên nhân do nhà mạng, nguyên nhân cũng có thể do cái host mà bạn down/up lên nữa đó, nói gì thì nói chứ ở Việt Nam thằng VNPT tính ổn định là số một (chỗ mình xài FPT thấy cùi mía quá trời :( :()

Mình xài premium của rapidshare mà. . :-w Nản quá

tanpatto

Member

máy em cũng bị giảm nữa, hồi đó gần 200kb giờ max 80 :|

earl_grey

Well-Known Member

VNPT cũng là hàng Việt Nam cả các bác nhỉ, đúng là hàng nội thì vẫn cứ là hàng nội. Mạng cty em trước lên gần 700, thì cả tháng nay không quá được 300, toàn dưới 150 là chủ yếu. Nản!

hai_duong

Member

VNPT cũng là hàng Việt Nam cả các bác nhỉ, đúng là hàng nội thì vẫn cứ là hàng nội. Mạng cty em trước lên gần 700, thì cả tháng nay không quá được 300, toàn dưới 150 là chủ yếu. Nản!
Lại có thêm người đồng cảnh ngộ, chia buồn ^:)^

dvthanhtam

Nhờ họ check lại .

Vừa gắn cáp quang VNPT , mai sẽ check hàng up=down=10Mbps, mới gắn dây , chưa gắn đầu gì gì đó ( giống modem).

ProSkyR

Well-Known Member

VNPT có trương trình tri ân khách hàng khoảng 1-2 tháng gì đó. Những ai đang đùng (và có thể là mới lắp) sẽ được nâng lên gói cao hơn gần kề, tất nhiên tiền cước vẫn tính gói cũ. Hết khuyến mãi nó lại trở về bình thường nên các bác thấy vậy. Vài lời góp ý thui, mình không ở CT nên ko biết thế nào :D

vinagoh

Well-Known Member

Có anh em nào ở Cần Thơ bị như mình không? Khoảng 2 tuần nay tốc độ download giảm xuống 1/2. Nản quá.~X(

VNPT đang trong thời gian khuyến mãi cho các thuê bao trọn gói là tăng tốc độ cho nó, còn các gói thuê bao trả theo lưu lựơng thì bị yếu đi là chí phải!!!!!

Bực quá sáng nay ra VNPT Office chuyển qua thuê bao trọn gói và tăng thêm 1 mức gói cước liền kề, không biết tháng sau có khả quan hơn không!!!

hai_duong

Member

VNPT đang trong thời gian khuyến mãi cho các thuê bao trọn gói là tăng tốc độ cho nó, còn các gói thuê bao trả theo lưu lựơng thì bị yếu đi là chí phải!!!!!

Bực quá sáng nay ra VNPT Office chuyển qua thuê bao trọn gói và tăng thêm 1 mức gói cước liền kề, không biết tháng sau có khả quan hơn không!!!

Đó giờ mình chỉ xài trọn gói khôg à bạn ơi! Không hiểu sao nữa.

tanpatto

Member

ủa, được vụ đó nữa hả, hôm rồi em chuyển sang trọn gói vẫn để easy, khộng biết nó lên 1 mức gói không nữa

hai_duong

Member

Tình hình sáng nay tốc độ đã đạt về mức như cũ rồi. Hy vọng là 1/6 sẽ có tiến triển tốt - tăng gấp đôi tốc độ đường truyền :D

born2lead

Mình cũng đang bị y chang nè.
Mình sài gói rẻ nhất, trọn gói 1 tháng 250k + 10%
Lúc trước 200kpbs là mình kêu chậm, đúng là 240kpbs....
Tự nhiên gần đây nó xuống còn có 40- 80kpbs...

Ở trên thấy có bác nào đó nói là kiểm tra modem.
Bác chỉ cụ thể hơn tí ạ. Gói rẻ nhất thì lưu lượng là bao nhiêu là chuẩn (vnpt)
Em cám ơn bác ạ

TB: Không iết phải xem mấy thông số này ko ạ.
Em sài gói rẻ nhất của vnpt thì thông số này có đúng ko.

Connection Status Connected
Us Rate (Kbps) 639
Ds Rate (Kbps) 2458
US Margin 23
DS Margin 26
Trained Modulation ADSL_2plus
LOS Errors 0
DS Line Attenuation 34
US Line Attenuation 18
Peak Cell Rate 1507 cells per sec
CRC Rx Fast 0

anbinhdo

Well-Known Member

Mình thấy dùng net của vnpt rất chuẩn đấy chứ Bạn ! Bạn có thể xem lại các server của Bạn dow và up dùng qua các net của các mạng khác như thế nào rồi hẳn đánh giá chất lượng nhé . Và hiện nay dùng net của vnpt vẫn là số 1 đấy ...:!!

nino

Member

chê mạng VPNT cùi mía thì thiệt tình không biết xài mạng nào nữa... chuyến này chắc chuyển sang mạng ... nhện chăng :D :D

Bên trên