Mạo muội nhờ các bác tư vấn về xem phim đuôi M2TS

vietduc226

Member
Dear các bác ạ.

Em rất xin lỗi các bác vì em thực sự không biết gì về HD ạ, từ trước đến giờ chỉ kéo đuôi MKV về xem bằng KMPlayer thôi ạ.

EM hiện tại có mấy phim đuôi m2ts và iso thì em mạo muội hỏi các em em dùng phần mềm gì để xem ạ, em không có điều kiện, chỉ xem trên laptop thôi ạ.

Em cám ơn các bác nhiều ạ.
Chúc các bác luôn mạnh khỏe và thành công ạ.

Mr Pink

Member
Thì cứ WMP hay là MPC hay VLC mà coi thôi chứ cái đó có là gì ghê gớm đâu mà phải cần phần mềm gì độc lạ

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Dear các bác ạ.

Em rất xin lỗi các bác vì em thực sự không biết gì về HD ạ, từ trước đến giờ chỉ kéo đuôi MKV về xem bằng KMPlayer thôi ạ.

EM hiện tại có mấy phim đuôi m2ts và iso thì em mạo muội hỏi các em em dùng phần mềm gì để xem ạ, em không có điều kiện, chỉ xem trên laptop thôi ạ.

Em cám ơn các bác nhiều ạ.
Chúc các bác luôn mạnh khỏe và thành công ạ.
Đối với những "Format" thông dụng kể trên, bác có thể dùng CyberLink PowerDVD 16, KMPlayer, PotPlayer hoặc DVDFab Media Player ..v..v..

manhdatkhocan

Active Member
Dear!
Cũng cho hỏi về file M2TS
Ví dụ như: Avatar Extended Collectors Edition (2010) 1080p Blu-ray REMUX AVC DTS-HD MA 5.1-EPiK
trong folder có chứa 2 folder: BDMV và CERTIFICATE
và dĩ nhiên mình cũng đã biết tìm file nào có dung lượng lớn để xem rồi.
Nhưng vấn đề ở đây mà mình muốn hỏi: nếu phim chứa những kiểu như này có gộp thành 1 phim để ra được những mục Menu (lúc đầu phim) rồi có nhiều Tab... như bấm vào Tab"Play" mới chạy phim hoặc có Tab"phân ra chap phim" vân vân...
ý là đang thắc mắc cái vụ đó đó chứ tìm file dung lượng lớn lên mở thì cũng đâu khác gì 1 phim bình thường đã encode lại thành.MKV
tại thấy những định dạng REMUX càng phổ biến và lại ra những folder con nên có bạn nào biết thì chỉ giúp nhé
Thanks ALL!

caothudeche

Moderator
Dear!
Cũng cho hỏi về file M2TS
Ví dụ như: Avatar Extended Collectors Edition (2010) 1080p Blu-ray REMUX AVC DTS-HD MA 5.1-EPiK
trong folder có chứa 2 folder: BDMV và CERTIFICATE
và dĩ nhiên mình cũng đã biết tìm file nào có dung lượng lớn để xem rồi.
Nhưng vấn đề ở đây mà mình muốn hỏi: nếu phim chứa những kiểu như này có gộp thành 1 phim để ra được những mục Menu (lúc đầu phim) rồi có nhiều Tab... như bấm vào Tab"Play" mới chạy phim hoặc có Tab"phân ra chap phim" vân vân...
ý là đang thắc mắc cái vụ đó đó chứ tìm file dung lượng lớn lên mở thì cũng đâu khác gì 1 phim bình thường đã encode lại thành.MKV
tại thấy những định dạng REMUX càng phổ biến và lại ra những folder con nên có bạn nào biết thì chỉ giúp nhé
Thanks ALL!
Mình thấy bạn đang nhầm lẫn gì đó thì phải.
Cái như bạn ví dụ kia là file ISO thì đúng hơn, trong đó có chứa các thư mục như vậy. Và M2TS là các file video trong thư mục BDMV.
Nếu là file ISO thì mình dùng trực tiếp phần mềm play file đó luôn, khi đó bạn sẽ có các lựa chọn mở từ MENU, hay chơi luôn nội dung chính... từ đó thì bạn mới có đầy đủ các tính năng như chapter, sub... Chứ không phải là đi tìm file lớn nhất để mở, trong đó nó phân ra nhiều file lớn chứ không phải chỉ có 1.
Nhưng định dạng REMUX là những định dạng (M2TS, MKV) đã được người ta chọn và đóng gói lại các nội dung từ nguyên gốc (ISO hoặc đĩa), có thể trong file remux này có chapter, sub... hoặc không.

manhdatkhocan

Active Member
Hi bạn caothudeche!
có thể mình chỉ mới dow 1 phim nên chưa thử những phim Remux tiếp theo
nhưng cái mình đang ví dụ bên trên thì đúng là khi dow về nó có 1 folder tên như vậy và mở ra thì cũng chỉ có 2 folder như mình giải thích
nên cũng có thể mình suy luận " vậy tất cả những bản Remux đều như vậy thì coi phim lằng nhằng quá"
nếu là file .ISO thì đơn giản quá rồi
nên mong bạn biết thì giải thích rõ hơn giúp mình nhé
Thanks bạn nhiều lắm!

manhdatkhocan

Active Member
mình sẽ up hình lên để bạn biết rõ hơn về thắc mắc của mình
những file.ISO thì m đã biết sử dụng rồi còn những file kia thì làm sao

rất mong được sử trợ giúp từ các bạn
Thanks ALL

caothudeche

Moderator
mình sẽ up hình lên để bạn biết rõ hơn về thắc mắc của mình
những file.ISO thì m đã biết sử dụng rồi còn những file kia thì làm sao

rất mong được sử trợ giúp từ các bạn
Thanks ALL
Lâu rồi không chơi torrent. Mình mới vào torviet kéo thử, thì đúng như các trường hợp của bạn. Không hiểu sao dạo này người up torrent lại upload như vậy.
Những nội dung bạn tải về chính là những thứ được đóng gói trong file ISO. Và người upload lên đã không REMUX mà chính xác là EXTRACT, chắc là dùng luôn winrar.

caothudeche

Moderator
Mình từ trước giờ toàn ăn sẵn, hoặc encode, chứ chưa bao giờ thử Remux cả.
Bởi vậy bạn qua box chế tác phim HD tìm hiểu và hỏi cho chắc.
Theo sơ bộ mình nắm được là:
- Dùng BDinfo để tìm các file chứa nội dung film.
- Dùng TSMuxer để đóng gói lại những file đó thành 1 file.
Hoặc là kiếm đúng file ISO hoặc REMUX mà tải lại, như file ở hình đầu tiên bạn up đó.

manhdatkhocan

Active Member
Thanks bạn đã bỏ thời gian ra giúp đỡ
mình sẽ qua bên đó hỏi thêm 1 lần nữa.
:)
have a nice day hen!

Bên trên