Marantz PM-94Limited kéo BW683/684 có ổn không nhỉ

vozhanoi

http://audio-heritage.jp/MARANTZ/amp/pm-94limited.html

Em thấy con này đẹp và spec ngon quá các bác ạ tính rước về các bác vào tư vấn giúp nhé, vẫn là các thể loại nhạc trữ tình, nhạc vàng, nhạc không lời hòa tấu là gu của em roài :D
Cám ơn các bác @};-

osiric

Well-Known Member
Ðề: Marantz PM-94Limited kéo BW683/684 có ổn không nhỉ

Con này nhiu xiền zậy chủ thớt
nhìn cũng ngon quá

Bác chủ cứ mang về kéo thử đi. Nếu không hợp thì lại đẩy em nó đi.
Cái này lực thì đủ nhưng chất âm thì nhờ các bác khác ném.

onggia

Well-Known Member

Kéo thừa sức mấy em B&W tàu bác ạ,chất âm mềm mại nhẹ nhàng hợp với trữ tình,nhạc vàng,hòa tấu nhẹ nhàng.

VAN_LOC

Well-Known Member

Đánh ok đó bác......

lehoang40

Marant PM94 Limited có nguồn xuyến ngon hơn cả PM94 thường, đánh BW dòng 6 hay dòng 8 đều được, tuy vậy bản thân chất âm của Marantz nổi trội ở trung âm, tiết tấu chậm rải, hợp nhạc vàng, nhạc nhẹ. Nếu đem về mà nghe bass không lớn, đánh mấy bài nhạc tiết tấu nhanh thấy không có đã thì cũng không nên thất vọng nhé.

P/S: Em này đã 22 tuổi xuân rồi bác nhé.

xitrum8x

Active Member

Marantz PM-94Limited mặt vàng này cũng ko hơn 94 black là mấy, nhưng giá thành lại cao hơn 94 black. Về chất âm Marant thì quá nổi tiếng với chất tiếng mềm mại, trong trẻo, ngọt ngào, Marantz PM-94Limited này cũng thế. Bass trấm ấm và có lực ( có thể bổ sung sự thiếu hụt bass cho 1số dòng loa Mỹ, châu âu ), các cao thủ đi trước đã từng ghép với JBL, Qual và B&W dòng CM thấy review rất khá.
Điểm yếu của em này là khi máy nóng có hiện tượng lệch vế đấy bác.( có thể 1 số con bị lỗi chăng ??? )
Vài ý kiến nhỏ, chúc bác phối ghép thành công.

onggia

Well-Known Member

Marant PM94 Limited có nguồn xuyến ngon hơn cả PM94 thường, đánh BW dòng 6 hay dòng 8 đều được, tuy vậy bản thân chất âm của Marantz nổi trội ở trung âm, tiết tấu chậm rải, hợp nhạc vàng, nhạc nhẹ. Nếu đem về mà nghe bass không lớn, đánh mấy bài nhạc tiết tấu nhanh thấy không có đã thì cũng không nên thất vọng nhé.

P/S: Em này đã 22 tuổi xuân rồi bác nhé.

22 tuổi cũng chưa sợ lắm vì đồ Nhật bền lắm :D cùng lắm là toi mấy con sò thôi mà mua sò thì cũng rẻ,có điều kiện mình match pair lại toàn bộ sò xiểng cho nghe cho nó chuẩn hơn.

vozhanoi

Em thấy con này đang bán chưa tới 1000 Obama cũng hợp lý, chỉ ngại mỗi cái tuổi xuân của em nó hơi cao như bác lehoang40 có nói đến.

lehoang40

Em thấy con này đang bán chưa tới 1000 Obama cũng hợp lý, chỉ ngại mỗi cái tuổi xuân của em nó hơi cao như bác lehoang40 có nói đến.

1000 Obama không hợp tí nào cả, Marantz PM94 mà rao giá trên 11tr là cả tháng vẫn không có người rước bác ạ, con 94 limited này hơn con 94 trơn ở độ động CS thôi, cùng là 140wpc 8Ohm, nhưng nó có thể lên đến 240w ở 4Ohm (con 94 trơn thì chỉ có 190w ở 4Ohm).

vozhanoi

1000 Obama không hợp tí nào cả, Marantz PM94 mà rao giá trên 11tr là cả tháng vẫn không có người rước bác ạ, con 94 limited này hơn con 94 trơn ở độ động CS thôi, cùng là 140wpc 8Ohm, nhưng nó có thể lên đến 240w ở 4Ohm (con 94 trơn thì chỉ có 190w ở 4Ohm).

Vậy hả bác, vậy có lẽ em chỉ cần tìm con PM94 thường thôi cho kinh tế nhỉ?

Ở đây nè bác: http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=38310&start=50
Nếu là em thì em lấy Denon 2000AE

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chưa đến 1000 có nghĩa là 900 hả bác? 500 e cũng ko thèm lấy chứ nói gì 900 :-h

onggia

Well-Known Member

Tưởng bác chủ mua được giá nào chứ giá 800 đổ lên thì nói chung là lựa chọn dở trong tầm tiền.

truonghd

Well-Known Member

e đang dùng PM 95 với 683ĐÂY, CẢM GIÁC RẤT HỤT HẨN VÌ K ĐƯỢC NHƯ Ý, TRUNG ÂM TỐT, trep nhiển, nhưng bass thì thua rồi, nghe k hợp tai, e chủ yếu nghe nhạc vàng và THÚY NGA, ASIA, đang tính cho e nó đi để lấy con CRELL 300I nè, nếu được hốt dùm luôn

lehoang40

e đang dùng PM 95 với 683ĐÂY, CẢM GIÁC RẤT HỤT HẨN VÌ K ĐƯỢC NHƯ Ý, TRUNG ÂM TỐT, trep nhiển, nhưng bass thì thua rồi, nghe k hợp tai, e chủ yếu nghe nhạc vàng và THÚY NGA, ASIA, đang tính cho e nó đi để lấy con CRELL 300I nè, nếu được hốt dùm luôn

Dòng Marantz thì không đòi hỏi bass oánh cho to được Trường ơi. Người ta chọn Marantz là vì chất ngọt ngào truyền cảm của nó ở trung âm.

vozhanoi

PM 95 bác tính bán bao nhiêu để em cân đối ;;)

onggia

Well-Known Member

hé hé là tại bác ko nghiên cứu trước đấy chứ,marantz chống chỉ định với giao hưởng,rock bass khỏe bass nhanh bass uy lực.

Bên trên