Marry Chrismas: Đón Giáng Sinh - Ring Quà Tặng!!!

please_helpme

Active Member
Chào cả nhà!
Sắp đến Giáng Sinh, cũng như mọi năm, ông già Noel sẽ phi đến nhà từng thành viên HDHP đã có con, đang có con và sắp có em bé để tặng 1 món quà nho nhỏ hay to bự gì đó do bố mẹ các cháu bỏ tiền ra mua.

Các Bác mua quà rồi gửi ông già Noel nhé, đúng đêm 24 các cậu ấm cô chiêu sẽ sững sờ và bất ngờ vì thấy ông già Tuyết là có thật, nhưng không cưỡi Tuần Lộc mà lại phi Jupiter... hơ... hơ... hơ...

please_helpme

Active Member
Ðề: Marry Chrismas: Đón Giáng Sinh - Ring Quà Tặng!!!

Danh sách

Vì không biết chi tiết Ngày/Tháng/Năm sinh của các bác, nên Em không thể xếp sắp theo thứ tự Lớn bé đành Paste vào Word nhờ bác Bill Gates dàn xếp theo Nickname.
Mong các bác thông cảm!!!

please_helpme

Active Member

Update...

Còn đây là dành cho Bố, Ba và Cha các cháu...

Ông Già Noen lại mua giúp quà như năm trước đi. Hôm qua anh định qua Space bàn về vụ này mà không qua được.

buihung

Administrator

Ông Già Noen lại mua giúp quà như năm trước đi. Hôm qua anh định qua Space bàn về vụ này mà không qua được.
Hôm qua anh em có bàn qua về vụ này. Hiện có 2 hướng, các bác cho ý kiến để quyết nhé:
1. Thực hiện theo thông lệ hàng năm: Trích quỹ để ông già Noel Hiếp me mua quà và phát tới tận nhà.
2. Tổ chức 1 buổi tiệc gia đình HDHP vào đúng tối Noel và ông già Noel sẽ phát quà cho các cháu luôn tại buổi tiệc đó.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Hôm qua anh em có bàn qua về vụ này. Hiện có 2 hướng, các bác cho ý kiến để quyết nhé:
1. Thực hiện theo thông lệ hàng năm: Trích quỹ để ông già Noel Hiếp me mua quà và phát tới tận nhà.
2. Tổ chức 1 buổi tiệc gia đình HDHP vào đúng tối Noel và ông già Noel sẽ phát quà cho các cháu luôn tại buổi tiệc đó.
Ý kiến hay, cuối năm bận rộn nhiều việc, tôi nghĩ gộp luôn Noel và Tết dương lịch vào dịp này cho tiện. Ông Đông tổ chức sự kiện này nhé, ông già Noel sẽ phát quà luôn cho các cháu trong bữa tiệc.

vuchaulong

Active Member

Ăn thì tôi rất khoái chỉ sợ mấy bác không lôi được vợ đi thôi. Tiền chẳng còn nhiều nhưng nếu mua quà thì thoải mái. chú HM cứ phang thật lực. Còn hơn 4 củ nữa. Cái món ăn kia thì xem xét lại. Ông Tài, Bùi Hùng vợ đang bận. Mấy anh em khác chưa biết thế nào. Thôi để mấy anh em hóng hớt tự tổ chức ăn thôi. Lôi được mụ nào đi thì đi không thì nhờ 4teen gọi hộ.

vohaidong

Active Member

Ý kiến hay, cuối năm bận rộn nhiều việc, tôi nghĩ gộp luôn Noel và Tết dương lịch vào dịp này cho tiện. Ông Đông tổ chức sự kiện này nhé, ông già Noel sẽ phát quà luôn cho các cháu trong bữa tiệc.

Các Bác cứ fix nộ dung sớm để em còn lên kế hoạch cụ thể. Đề xuất như sau :
+ Địa điểm tại 128 Lạch Tray
+ Thành phần : Toàn thể members và F1
+ Nội dung : Tiệc ngọt + Văn nghệ
Chi tiết chờ các Lão làng quyết định mới show nội dung cụ thể cũng như các nguồn tài trợ cần và đủ

tnm

Well-Known Member

Nội dung : Tiệc ngọt + Văn nghệ

Tiệc ngọt thôi hả bác <:p
- Các bác có tổ chức với cty, đoàn thể nào trùng ngày ko ? ( em nghĩ là có )
- Tiệc mặn họp mặt gia đình thành viên dịp cuối năm, em nghĩ nên có
- Em thấy ông già noel đi phát quà vẫn vui hơn, mỗi tội bác pls sẽ vất vả thôi :p
Góp ý thế thôi còn các bác quyết thế nào em cũng ok tất

HHN

Active Member

Em có ý kiến nhừ này ạ:
1. Vấn đề quà thi năm nên đổi mới là để bố mẹ các cháu tự mua rồi đưa cho ông già Noel, hoặc là nhờ ông già Noel mua cho món gì đó cụ thể, không trích quỹ, theo nhu ý của em thì quỹ dùng vào việc khác ạ, tránh trường hợp mấy bác chưa có con nganh tị :D.
2. Tổ chức tiệc thì cũng khó cho nhiều bác, trong đó có em nữa, ví dụ như gia đình cũng tổ chức, cơ quan tổ chức chẳng hạn, sắp xếp thời gian e không kịp.
3. Tiền quỹ theo em thì cứ để đấy mấy hôm nữa làm bữa tất niên :D, người ta thì còn nghĩ cách kiếm tiền, mình thì cứ phải nghĩ cách tiêu, mệt thế đấy các bác ạ.

Các Bác cứ fix nộ dung sớm để em còn lên kế hoạch cụ thể. Đề xuất như sau :
+ Địa điểm tại 128 Lạch Tray
+ Thành phần : Toàn thể members và F1
+ Nội dung : Tiệc ngọt + Văn nghệ
Chi tiết chờ các Lão làng quyết định mới show nội dung cụ thể cũng như các nguồn tài trợ cần và đủ
Em cũng có ý ở trên roài, cũng chờ các đại ka QĐ

vuchaulong

Active Member

Tôi không quyết gì cả, chỉ chờ lệnh chi tiền và giấy mời họp thôi. Ông Đông chủ trì tiếp vụ này nhé!

dragonlee

Well-Known Member

Tôi không quyết gì cả, chỉ chờ lệnh chi tiền và giấy mời họp thôi. Ông Đông chủ trì tiếp vụ này nhé!

1 bác giỏi về tổ chứctieech, 1 bác giỏi về tổ chức sự kiện. Hai bác cùng đứng ra em nghĩ tuyệt luôn :D

phucbeo

Mới google:
- Và mỗi đêm Giáng Sinh, ông lại bắt đầu cuộc hành trình của mình với cỗ xe kéo bởi tám con tuần lộc để mang quà và đồ chơi cho các thiếu nhi.
- Cuối cùng, Ánh Vân bày tỏ mơ ước được ông già Noel tặng một con gấu bong thật to để làm bạn với cô bé. Mẹ của Ánh Vân cho biết, vào đêm nay, ông già Noel sẽ xuất hiện để thực hiện điều ước này cho cô bé dễ thương, và chắc chắn Ánh Vẫn sẽ sung sướng tột cùng.

Và ước mơ của ỉn vàng nhà mình:
[video=youtube_share;tEDU61E9-ZQ]http://youtu.be/tEDU61E9-ZQ[/video]

Do vậy: Bố cháu sẽ mua quà cất ký chờ ông già Noel híp-mi đến tặng cháu. Thank híp-mi.

Chỉnh sửa lần cuối:

please_helpme

Active Member

Mới Google:
- Vào mỗi đêm Giáng Sinh, ông lại bắt đầu cuộc hành trình của mình với cỗ xe kéo bởi tám chú tuần lộc để mang quà và đồ chơi cho các thiếu nhi!
- Cuối cùng, Ánh Vân bày tỏ mơ ước được ông già Noel tặng một con gấu bông thật to để làm bạn với cô bé. Mẹ của Ánh Vân cho biết, vào đêm Giáng Sinh, ông già Noel sẽ xuất hiện để thực hiện điều ước này cho cô bé dễ thương, và chắc chắn Ánh Vẫn sẽ sung sướng tột cùng!

Và ước mơ của ỉn vàng nhà mình:
[video=youtube_share;tEDU61E9-ZQ]http://youtu.be/tEDU61E9-ZQ[/video]

Do vậy: Bố cháu sẽ mua quà cất kỹ chờ ông già Noel híp-mi đến tặng cháu. Thank híp-mi.

Bác cho Em thời gian cần phải có mặt đúng giờ vào thời điểm nào? Em sẽ căn thật chuẩn, thật sự Em vẫn áy náy vụ Noel năm đầu tiên lắm, mặc dù đã được bác BAN CHAI NHO nói giúp nhưng Em vẫn chưa nguôi ngoai, nay mới có dịp bày tỏ!!! :((

dragonlee

Well-Known Member

Con gái bác Phúc thích màu hồng :)

tnm

Well-Known Member

Hôm nay 20 rồi, các bác chốt hạ để a e còn theo :)

Quyết đi bà con ơi cho chú Help còn chuẩn bị.

quanghaiphong

Well-Known Member

Y kiến của em dư thế layf
1.Tổ chức mini party-chỗ a Hùng đi..Tiệc ngọt cho nhanh...AE lên kịch bản một vở kịch về anh già Noel tặng các bà mẹ và trẻ em,ai làm diễn viên thì hand up
2.Quà thì HM vất vả tí,vẫn triển khai theo thông lệ hàng năm

buihung

Administrator

Mấy bác BCN, VCL, VHĐ...ngày mai quyết đi nhé. Mấy hôm nay em bận việc riêng nên không có thời gian ol nắm tình hình đâu.

Bên trên