Mắt Biếc (2019)

amdxxx

Phim này em chưa xem và chắc cũng ko xem vì nghe cái tên Ngạn đã thấy buồn cười rồi mà cho vào thành nhân vật trong phim tình cảm éo le thì có vẻ rất mâu thuẫn. Đáng lẽ để thành 1 bộ phim hay thì phải đổi ngay tên ông Ngạn này thành tên khác, hoặc chuyển thể loại từ tình cảm sến thành hài nhảm hoặc kinh dị, thế mới gọi là đạo diễn thức thời. Ngồi xem mà phim lại có cảnh quay chứng minh thư tên Nguyễn Ngọc Ngạn nữa chắc té ghế.
Phim chuyển thể từ truyện - mà truyện gốc nhân vật đã tên Ngạn rồi, làm phim mà đổi luôn tên nhân vật theo sở thích thì liệu có còn tôn trọng tác giả gốc của truyện?
Bác làm phim Tấm Cám - mà bác không thích tên đó nên sẽ đổi thành Gạo - Nếp ah????

hiepmu

Well-Known Member
Mình kỳ vọng hơi nhiều ở phim ... thành ra
Cảm xúc của mình đã khó lên r , cả phim chỉ có đoạn của Hồng lm mình nhập đc chút ....
Dù sao cũng phải ns phim đáng xem ...
Tuy nhiên mình chưa đc thỏa mãn nếu so sánh vs đọc truyện
phim này mình khoái nhỏ Hồng nhất (vì đẹp theo kiểu gu con gái mình thích) :D

hiepmu

Well-Known Member
Em vừa đi xem hôm trước, trước đây có đọc truyện rồi, đúng là các nhân vật có khác so với truyện chút, nhưng e vẫn thấy hay mà lên mạng thấy các bác chê quá. Kết thúc thì cũng giống truyện, Ngạn bỏ đi, nhưng chắc như thế là đẹp trong lòng khán giả rồi, xem phim thì thấy nhẹ nhàng hơn là đọc truyện
xem phim mình lại khoái em Hồng và em Trà Long hơn em Mắt Biếc :D

dennis_hanoi

Mình không đọc truyện Nguyễn Nhật Ánh nên phim Mắt biếc là phim đầu tiên từ tác phẩm của bác Ánh. Cốt truyện không có gì đặc biệt nếu không nói là hơi phi logic một số đoạn. Nhưng cảnh quay đẹp và đặc biệt là nhạc phim rất tốt. Mình hỏi hơi ngu tý, đã có bản phim HD chia sẻ chưa nhỉ> hihi

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Mình không đọc truyện Nguyễn Nhật Ánh nên phim Mắt biếc là phim đầu tiên từ tác phẩm của bác Ánh. Cốt truyện không có gì đặc biệt nếu không nói là hơi phi logic một số đoạn. Nhưng cảnh quay đẹp và đặc biệt là nhạc phim rất tốt. Mình hỏi hơi ngu tý, đã có bản phim HD chia sẻ chưa nhỉ> hihi

Có rồi đấy :D

ruandequan

Well-Known Member
Nhận ra anh diễn viên "bác sĩ Quang" trong phim "Hậu Duệ Thái Dương" :))) cả 2 phim đều được "BẦU"

chetaomay

Well-Known Member
Có rồi đấy :D
có link chưa bác An, e kéo liền.
E nhớ là :
Ngày xưa cấp 3 đọc chuyện bác Ánh, chuyện nào cũng buồn : cô gái đến từ hôm qua, còn chút gì để nhớ... giấy in còn kém, khổ chuyện bằng A5 thì phải. Mà 1 đứa trong khu mua, rồi cho nhau mượn :D vui phết.

Bên trên