Mẫu "khủng"

hellomoto

Active Member
Ðề: Mẫu "khủng"

em định đâm nhưng nghĩ lại lão là đồng mình nên thôi, gà nhà ai đánn nhau =)) =))

yingyu

Member

Hiện trường chụp trong chợ cấp quận, ánh sáng chả có, xung quanh toàn người là người... Em hăm quăng lựu đạn bọn nó mới chạy ra cho em chụp nên lão nào mơ có ánh sáng đẹp hay góc chụp đẹp thì cứ mơ đi nhé. Chụp max gear ra được nhiêu đó là mừng húm, thử cầm ống 2.8 mà mở hết ga xem nó thế nào nhá, bùn ngủ nữa rồi nè :((

Chụp được như bác là niềm mơ ước rồi !
Trên tinh thần em chỉ dám xem chứ không dám đâm bị thóc chọc bị gạo :-t

tommy8288

Nham nhở quá nha :))

Tìm google đi bác, chắc có đó ... ;))

Mẫu này chắc dễ đoán hơn. Gợi ý: Á hậu T.K.C :D

hình chụp đẹp, Trịnh Kim Chi đẹp, điện thoại cũng đẹp...
ngay cả chữ kí trên ảnh cũng quá đẹp DB ! cứ như là nhiếp ảnh gia David Beckham , ý quên phải là DuongBaBa mới đúng !

[IVAN]

Đồng minh Ni lông không chơi đâm nhau nhá =)) Lão Đi Văng có ý kiến gì không nè???? ;;)
Bác IVAN tối hôm qua đi 5Ri Biên hòa nhậu nên tối về lăn ra ngủ không biết trong này có người chỉ đích danh tên mình, hè hè
Nói chung quạt của cà nông hay bày ra mấy trò kích động để hạ gục đối phương lắm, em là em sáng suốt không dễ gì mắc mưu bọn khủng bố đâu đừng có mà gài nhá, hehe
Nói tóm lại là bộ ảnh này chỉ mang tính " chụp ảnh để đi xin việc" thôi, hic

dotu

Member

Mẫu này hình như đóng 1 phim tên gì shop thời trang Thiên Đường?

Khuôn mặt để tự nhiên vầy mà rất đẹp, mẫu ở VN đốt đuốc chắc đc vài người

duongbaba

Active Member

Chụp được như bác là niềm mơ ước rồi !
Trên tinh thần em chỉ dám xem chứ không dám đâm bị thóc chọc bị gạo :-t

Bác cứ tự nhiên, chỗ nào bác không vừa ý cứ nói cho em biết. Trên tinh thần này, em tập hợp tất cả mọi ý kiến rồi mới rút ra kinh nghiệm được:D

Cái vụ chụp hình thẻ coi bộ hơi bị đúng :(( Em hứa sẽ khắc phục :((

phunghuutuyen

Thật sự nhận xét bác duong nên chuyên về chân dung trẻ em và chân dung cận ảnh, em thấy bác thật sự tiến bộ trong 2 thể loại này. Thiết bị cho 2 thể loại này bác đang có tạm thời vô cùng thích hợp.

Và từ đây biết đâu có cơ hội được hợp tác với mấy hãng mỹ phẩm, bán thân hay toàn thân ngoài việc có hồn cho khuôn mặt mẫu, việc tạo dáng mẫu lại đòi hỏi thêm 80% khối lượng công viêc còn lại. Thân.

duongbaba

Active Member

Thật sự nhận xét bác duong nên chuyên về chân dung trẻ em và chân dung cận ảnh, em thấy bác thật sự tiến bộ trong 2 thể loại này. Thiết bị cho 2 thể loại này bác đang có tạm thời vô cùng thích hợp.

Và từ đây biết đâu có cơ hội được hợp tác với mấy hãng mỹ phẩm, bán thân hay toàn thân ngoài việc có hồn cho khuôn mặt mẫu, việc tạo dáng mẫu lại đòi hỏi thêm 80% khối lượng công viêc còn lại. Thân.

Hí hí thanks bác đã động viên em ;;)

Cái vụ hợp tác như bác nói thì có ngay đây ạh :D;;)

Hãy ủng hộ sản phẩm của nhà tài trợ để anh em ta có dịp chụp mẫu pro nhá :D:D:D;;);;)

Cả hai mẫu luôn:

Hic, em không phải quảng cáo bán hàng đâu :(( Lý do là nếu không đưa mấy tấm này lên nhà tài trợ họ cắt "lương" :((

dotu

Member

Bác duongbaba có khổ rộng hơn của tấm trên ko cho tui xin làm wallpaper

phunghuutuyen

Hí hí thanks bác đã động viên em ;;)

Cái vụ hợp tác như bác nói thì có ngay đây ạh :D;;)

Hãy ủng hộ sản phẩm của nhà tài trợ để anh em ta có dịp chụp mẫu pro nhá :D:D:D;;);;)

Cả hai mẫu luôn:

Hic, em không phải quảng cáo bán hàng đâu :(( Lý do là nếu không đưa mấy tấm này lên nhà tài trợ họ cắt "lương" :((

Hehe nếu làm ăn thật sự nghiêm túc thì em chích phát thẳng tay nhé:

Ành 1: Cháy sáng trên áo mẫu.

Ảnh 2: Bóng Kim chi đè lên góc mắt phải Ngọc Diệp, mẫu Kim Chi bị sống mũi cắt mất nửa khuôn mặt 1 tối kỵ trong thể loại chân dung.

Nếu bác là tay máy ăn theo thì cam chịu ^^.

Còn là tay máy chính nên khắc phục:

1/ Trong cảnh diễn này thì mẫu không di chuyển bắt buộc photographer phải thay đổi góc chụp.

2/ Đèn đóm thì cứ theo 1 cách chân phương 3 đèn: Left+ Right tạo 1 góc dọc và ngang 45 độ với mẫu, cường độ sáng 2 đèn chênh nhau tầm 3/4 - 1 stop nhằm tạo hình khối, đèn tóc set thấp hơn 1,5- 2 stop so với Left+Right nhằm tách phông và không quá mạnh làm cháy chi tiết tóc. Thân.

duongbaba

Active Member

Hehe nếu làm ăn thật sự nghiêm túc thì em chích phát thẳng tay nhé
...
Nếu bác là tay máy ăn theo thì cam chịu ^^.

Em bắn phụ bác ơi! Vé đâu mà bắn chính chứ :))

Thanks bác đã truyền bí kíp, để em ghi vào sổ tay mới được ;;)

[IVAN]

Hehe, để quạt Pentax đâm, Nikon ngồi cười Cà nông chơi, hehehe

phunghuutuyen

[IVAN];512936 đã viết:
Em thật sự thì không chuyên sâu về vụ săn con ART cho lắm, vì vậy chỉ nhận xét theo thiển ý cá nhân của 1 người kiếm tiền bằng nghề ảnh:

1/ Canon: album cưới. WB và ánh sáng chuẩn thì phải nói là skin tone cực kỳ dễ xử lý cho gu khách hiện nay, dễ giao hình. Lý do: Thầy thợ design, lab xuất ảnh quen skine tone.

2/ Nikon: nghi lễ, chạy bàn tiệc, album cưới cho người Hoa. Lý do: Màu rực, trường ảnh sâu, flash đồng tầm giá thì ngon hơn hẳn em Ca. Mau thu hồi vốn cho dạng thợ như em vài K 1 shot, vì hem cần xài L cho mục đích chạy bàn tiệc, nghi lễ (chơi con kit 18-70 hiện nay phải nói là vô đối).

3/Pentax: theo ý em thì phong cảnh màu đẹp không quá rực như Ni, không quá nhu như Ca. Riêng noise và focus thì cực kỳ cùi mía, (nhưng chụp phong cảnh thì thời tiết xấu thì em nắm ngũ) bù lại gắn từa lưa ống kính giá cực bèo tha hồ cho sở thích quậy của em khi vui chơi, giài trí. Cởi con ngựa chứng này có thú riêng của nó, chưa kể nhớ lại 1 thời gian rất dài gắn bó với máy film hiệu này.

Vì vậy theo công việc và gu khách của bên em, hiện thời em chơi tuốt cả 3 em nêu trên.

duongbaba

Active Member

[IVAN];512936 đã viết:

Nghĩ cũng lạ, fan nikon mua máy về ngắm hay sao ấy nhỉ???

lão Đi Văng sao đi HK về post có mỗi 1 tấm vậy? Show hàng cho bà con chiêm ngưỡng chứ!

vanchai

Member

Bác DB có ảnh khổ rộng hơn của chai nước rửa chén ko, cho em làm wallpaper :D

Bên trên