Mấy bác tư vấn giúp e con màn đa nhiệm vừa chơi game và làm việc ạ

Alohazzz

Member
Mấy bác tư vấn giúp em con màn đa nhiệm ạ: làm việc, giải trí đa nhiệm, chơi game... đang dùng con màn 27" mà vẫn thấy còn tù quá nên tính nâng cấp lên 34" luôn. Và cho em hỏi là có nên chọn màn tỷ lệ 21:9 không ạ, vì cũng đang thích con LG 34WK650 là màn 21:9 giá khoảng 10tr vừa tầm túi tiền em, có bác nào dùng qua còn này rồi cho em xin ý kiến luôn nhé. Thanks!

Ginô Tùng

Member
Con LG 34WK650 này mình đang dùng ở nhà nè, chủ yếu làm đa nhiệm 01 lúc, game thì hack map được, cũng có thử xem phim HDR full màn không viền mà sướng lắm nha. Này là màn IPS cân màu sẵn rồi nên mình làm đồ họa cũng tốt.

donquanhao

Member
21:9 thì khoái nhất cái tính năng đa nhiệm, làm nhiều cửa sổ 1 lúc cũng được. Kích thước 34” là quá chuẩn.

bexjnh

Member
Lên xem mấy bác kia đánh giá con LG 34WK650 ok trong tầm giá đó bác, mua ok đấy. Với lại ý kiến riêng thì em cũng thích màn 21:9 với 34” là khá ngon.

janosida

Member
Mấy con 21:9 chơi game đã lắm nha, nhập vai ấy, hack map bao rộng, góc nhìn tốt hơn màn 16:9 nhiều.

ongtamtang

Member
Màn LG hiện nay hay có sẵn Dual controller, onscreen control,…lắm bác. Con LG 34WK650 21:9 này bác mà xài rồi là không muốn vê flại màn 16:9 luôn áh, nói chung máu ắc chuẩn đẹp, cái này sure luôn vì đang xài đây.

buqadi

Member
Nhà em cũng đang dùng màn 21:9 nè, con LG 34WK650 luôn, chủ yếu chơi game, live xàm xàm tí thôi, mà dùng sướng lắm, hơn 16:9 nhiều.

Mây con màn lớn 34” với tỉ lệ 21:9 xài tính năng onScreen Control khá ngon lành, chia nhiều cửa sổ tác vụ, làm việc tiên và lẹ hơn.

buqadi

Member
Xài màn rộng rãi cho sướng, dân đồ họa mà dùng 21:9 kích thước 34” quá ok.

Bên trên