Máy in màu 3D đầu tiên sắp sửa ra mắt

torune

Film critic
BotObjects vừa công bố họ đang phát triển máy in 3D, mang tên ProDesk3D, có thể cho ra tất cả các loại màu sắc hiện đang có trên các bảng màu 2D.

Máy in ProDesk3D – mặt sau

Bởi vì máy in 3D đang phát triển, các mẫu mã trên thị trường hiện giờ chỉ hỗ trợ một hoặc vài màu. Nhà sản xuất BotObject đang cố gắng vượt qua giới hạn này và phát triển một hệ thống có thể in được tất cả màu sắc. Dự tính, mẫu máy mới này có 5 hộp mực cơ bản để phối và trộn màu.

Máy in ProDesk3D – mặt trước

ProDesk3D sử dụng chất dẻo nhiệt PLA (Polylactic acid). PLA là vật liệu phân hủy sinh học lý tưởng cho in 3D bởi nó có thể được nung chảy nhiều lần mà không mất đi bản chất.

BotObject hứa hẹn rằng phần mềm in của họ sẽ rất thân thiện và trực quan. Hiện giá của sảm phẩm chưa được công bố. Martin Werner, CEO và người đồng sáng lập của BotObject, tuyên bố: “Sau 2 năm nghiên cứu, chúng tôi tự hào sẽ tung ra 1 sản phẩm mang tính cách mạng, thể hiện tinh thần và quan điểm thẫm mỹ của nền công nghiệp in trong 5 năm tới”.

Theo vr-zone

Chỉnh sửa lần cuối:

vucovu

Ðề: Máy in màu 3D đầu tiên sắp sửa ra mắt

Sắm cái máy này về in trọn bộ Kamasutra phê lòi :mad:):mad:):mad:)

allway

Well-Known Member
Làm sao mà xem nhỉ, có phải dùng kính không ta???????????????

ndkcz

Member
Ðề: Re: Máy in màu 3D đầu tiên sắp sửa ra mắt

BotObjects vừa công bố họ đang phát triển máy in 3D, mang tên ProDesk3D, có thể cho ra tất cả các loại màu sắt hiện đang có trên các bảng màu 2D
Xin Tiên sinh sửa lại cho đúng là: mầu sắc

trannguyenhien

Active Member
Càng ngày càng "sướng con mắt phê lòi lỗ tai" còn cái túi vì thế không bao giờ dày nên được;)

ndkcz

Member

Vãn bối nghĩ là màu sắc chứ không phải là mầu sắc ạ.
Vâng. Nhất trí là mu và màu cũng giống nhau. Nhưng mầu là từ nguyên, đã bị biến đổi thành màu. (Thị Mu lên chùa).
Xin dùng công cụ tra từ Việt-Việt tại *http://tratu.soha.vn khi cần tra cứu thêm về các từ khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

catmanrt

Member

Sẽ dùng con này in vỏ chống trầy cho điện thoại :D

hi_tech

Well-Known Member

Mình sẽ in 3d thằng sếp chết tiệt cua mình, mình đập nó banh xác :))

á á nếu như có mà giá lại rẻ ôi thôi rồi tụ nó in hình sex ra ầm ầm , phải ngăn chặn ngay không cho ra máy in 3D

enterbuy

phải in ảnh 3D hay ảnh nào cũng ra 3D hả bác chủ?

VThanhgtvt

Well-Known Member
Các ông lớn, sừng sỏ trong mảng in ấn như Canon, HP, Fuji, ... "chưa nghĩ tới" mảng này hay sao thế nhỉ?

torune

Film critic
Các ông lớn, sừng sỏ trong mảng in ấn như Canon, HP, Fuji, ... "chưa nghĩ tới" mảng này hay sao thế nhỉ?

Mấy bác Canon, HP, Fuji... lão làng hoặc là sung sướng với công nghiệp 2D ăn nên làm ra lâu đời hoặc là đang âm thầm phát triển in 3D :D
e thấy in 3D nó gần với bên thiết kế/xây dựng kiến trúc hơn bác ạ.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Mấy bác Canon, HP, Fuji... lão làng hoặc là sung sướng với công nghiệp 2D ăn nên làm ra lâu đời hoặc là đang âm thầm phát triển in 3D :D
e thấy in 3D nó gần với bên thiết kế/xây dựng kiến trúc hơn bác ạ.

Em cũng nghĩ PA2 là hợp lý...:D

victorfan86

mình cũng chưa hiểu cái máy in 3D này lắm. Đồng ý là in từng lớp rùi ghép lại. Nhưng:
1.Chất liệu in (in trên giấy hay trên kim loại + plastic đều đc?)
2.Có cắt giống như máy cắt laser không ? (hay phải cắt bằng máy khác)
3.Ghép như thế nào?

Bác nào am hiểu giải thích hộ mình với. Xin lỗi em gà nên mới hỏi các bác đừng ném đá tội nghiệp.

Bên trên