Mấy pro cho em hỏi tý về con sub của dàn S4505 này với !!!

bao_den

em sắm dàn này được tầm gần 2 tháng mà nghe chả được gì cả, sub bị lỗi liên tục:
+ lỗi đầu tiên là sub đang coi tự nhiên tắt ngúm, hên thì tắt đi lát nó có lại, còn không hên thì nó tắt luôn qua mãi hôm sau cắm mấy lần mới lên rồi được tầm nửa tiếng lại tắt tiếp => gởi vào Tiếng Ngọc lần 1...
+ Tầm 3 ngày sau, nhận sub về háo hức mở phim lên xem thì ôi thôi y chang như cũ, gởi lại đúng cái sub bị lỗi...:(( => gởi vào lần 2
+sau khi hứa hẹn là sẽ test thật kỹ thì tầm 4 ngày sau sub cũng về lại, lần này được giải thích là đã thay toàn bộ mạch trong sub. mở lên coi vẫn bị lỗi cũ chả khác gì (_ _)...=> gởi đi lần 3
+sau khi bên kỹ thuật Tiếng Ngọc làm việc với sếp báo lại là sẽ thay cho con sub mới hoàn toàn => mừng như con nít được cho kẹo , lấy sub ra coi phim lòi ra lỗi khác cũng do sub ( coi phim tới cao trào trong sub phát ra tiếng " bụp bụp" như đang nướng bắp trong sub vậy :(((...=> gởi đi lần 4
+được chừng gần tuần thì sub về, mấy sư huynh bên Tiếng Ngọc báo là "do trong quá trình vận chuyển sub bị trầy nên sẽ thay toàn bộ ruột cái sub đó cho mình, mình okee luôn. háo hức mở lên xem thì vào lúc cao trào cháy nổ, sub đánh liên tục lát mặc dù đang mở không lớn nhugnw tiếng sub đánh như bị " ọc " vậy...
Em thật sự nản quá rồi, đây là lần đầu tiên em sắm dàn 5:1. đã tham khảo nhiều anh em trong hội HD Nha Trang nên mới chọn dàn này. thế mà...
Thật sự thấy mệt mỏi, bực bội. Anh em cho lời khuyên với....

quangtuong

Banned
Ðề: Mấy pro cho em hỏi tý về con sub của dàn S4505 này với !!!

Mấy bác cứ nghe quảnh cáo cho lắm vào .nào là sự lựa chọn thú vị này kia .!!!!!
12 triệu bác sắm dàn rời vô tư

C_Pham

Well-Known Member

Đồ điện tử của hãng nào thì cũng có hên - xui thôi. Nhưng thay đến con thứ 2 vẫn lỗi như vậy thì là vấn đề rồi. Liệu họ thay cho bác con sub mới hay đổi cho con đã hỏng sửa lại rồi?

Em nghĩ đã chót mua rồi bây giờ phải chấp nhận thôi, nhưng bác nên yêu cầu họ đổi cho con sub mới tinh. Nếu họ không đổi con mới bác cứ post lên đây để anh em tránh thương hiệu này ra.

zeroFILL

Active Member

Trước em cũng rất kết bộ Onkyo S4505 vì nghe quảng cáo hay quá, cuối cùng vì không đủ tiền mua nên đành ngậm ngùi mua một bộ khác rẻ tiền hơn. Sau này mới thấy nhiều bác kêu bộ S4505 này tính năng auto standby của loa sub hay bị lỗi, ngủ mà không chịu dậy. Em thấy trong cái rủi nhiều khi cũng có cái may :)

TNAudio

Vụ lụp bụp khi nghe lớn là do tín hiệu vào lớn > sub hoạt động quá cường độ cho phép mới có âm thanh như vậy. Không riêng gì dòng này, một số dòng sub khác cũng bị tình trạng trên khi chỉnh âm lượng quá lớn.

philim

Member

Bất cứ sub nào phần nguồn mà xài kiểu standby thường có lỗi này,tốt nhất là bán nói đi

do_long_khach

Well-Known Member

Chắc có mỗi con sub hỏng xào đi xào lại rồi. Hoặc receiver có vấn đề.

baodom

Active Member

Cái vấn đề sub của 4505 đã bị lỗi từ lâu rồi ạ. Sub 4505 mà mở lớn là bị như bác chủ miêu tả nên chỉ có thể mở nhỏ nhỏ thôi ạ, và bệnh standby hiện tại bị rất nhiều ạ

bao_den

Mở lớn quá mà bị thì cũng đành, đằng này tự cân chỉnh xong em chỉ mở có 35 dp thôi, chưa được nửa công suất ( maxx là 80 ). Sáng điện báo bên Tiếng Ngọc rồi, giờ đang ngồi nhà chờ phản hồi bên đấy...khá là buồn các bác ợ. Em là dân ghiện phim nên nghe như thế lày khá là ức chế ạ. :((

dungtoandung

Well-Known Member

Chia buồn với bác chủ, với thông tin của bác baodom thêm một kinh nghiệm cho anh em HD. May quá, em mua nhiều thiết bị chưa bị dích kiểu này lần nào, không thì cũng ức chế đến mức bỏ cả thú đam mê mất thôi.

ttlinhha

Well-Known Member

Giá mà mấy bác hay bán hàng Onkyo hay đi quảng cáo tính năng thời thượng khắp diễn đàn mà vào cho bác chủ đc lời khuyên thì có phải hay hơn mọi lời quảng cáo ko. Tiếc là lặn ko thấy sủi bọt :(, chia buồn với bác chủ

JESSIEBO

Active Member

em sắm dàn này được tầm gần 2 tháng mà nghe chả được gì cả, sub bị lỗi liên tục:
+ lỗi đầu tiên là sub đang coi tự nhiên tắt ngúm, hên thì tắt đi lát nó có lại, còn không hên thì nó tắt luôn qua mãi hôm sau cắm mấy lần mới lên rồi được tầm nửa tiếng lại tắt tiếp => gởi vào Tiếng Ngọc lần 1...
+ Tầm 3 ngày sau, nhận sub về háo hức mở phim lên xem thì ôi thôi y chang như cũ, gởi lại đúng cái sub bị lỗi...:(( => gởi vào lần 2
+sau khi hứa hẹn là sẽ test thật kỹ thì tầm 4 ngày sau sub cũng về lại, lần này được giải thích là đã thay toàn bộ mạch trong sub. mở lên coi vẫn bị lỗi cũ chả khác gì (_ _)...=> gởi đi lần 3
+sau khi bên kỹ thuật Tiếng Ngọc làm việc với sếp báo lại là sẽ thay cho con sub mới hoàn toàn => mừng như con nít được cho kẹo , lấy sub ra coi phim lòi ra lỗi khác cũng do sub ( coi phim tới cao trào trong sub phát ra tiếng " bụp bụp" như đang nướng bắp trong sub vậy :(((...=> gởi đi lần 4
+được chừng gần tuần thì sub về, mấy sư huynh bên Tiếng Ngọc báo là "do trong quá trình vận chuyển sub bị trầy nên sẽ thay toàn bộ ruột cái sub đó cho mình, mình okee luôn. háo hức mở lên xem thì vào lúc cao trào cháy nổ, sub đánh liên tục lát mặc dù đang mở không lớn nhugnw tiếng sub đánh như bị " ọc " vậy...
Em thật sự nản quá rồi, đây là lần đầu tiên em sắm dàn 5:1. đã tham khảo nhiều anh em trong hội HD Nha Trang nên mới chọn dàn này. thế mà...
Thật sự thấy mệt mỏi, bực bội. Anh em cho lời khuyên với....

Thành thật chia buồn với bác chủ và các bác khác nếu gặp trường hợp trên... Bên e cũng đuối với máy em Sub của 4505 , tỉ lệ bảo hành không nhiều, nhưng có vài trường hợp chữa hoài không hết bệnh !

bao_den

Đang ngồi nhà chờ sếp Tiếng Ngọc xử lý ( từ sáng qua tới giờ trong khi phim mới một đống )...:(

truongbathoi

Well-Known Member
Re: Ðề: Mấy pro cho em hỏi tý về con sub của dàn S4505 này với !!!

Thành thật chia buồn với bác chủ và các bác khác nếu gặp trường hợp trên... Bên e cũng đuối với máy em Sub của 4505 , tỉ lệ bảo hành không nhiều, nhưng có vài trường hợp chữa hoài không hết bệnh !
Coi bộ Onkyo mất điểm với ca bệnh này quá nhỉ. Biết thông tin thế này để anh em HD có mua thì cân nhắc kỹ trước khi quyết định. Nhiều khi chỉ một lần vấp với một thiết bị hay linh kiện nào đó mà người dùng có thể mất niềm tin với cả một thương hiệu.
Hy vọng bác chủ sẽ được hãng xử lý gọn gàng.

bao_den

Sub mới đã về tới thành phố. Chân thành cảm ơn anh Nguyên bên Tiếng Ngọc đã lắng nghe và xử lý giúp mình trường hợp này( dù hơi muộn tý). ;)...
P/s : dàn S4505 nghe khá ổn vơis điều kiện phòng không lớn nha mấy pro.

JESSIEBO

Active Member

Sub mới đã về tới thành phố. Chân thành cảm ơn anh Nguyên bên Tiếng Ngọc đã lắng nghe và xử lý giúp mình trường hợp này( dù hơi muộn tý). ;)...
P/s : dàn S4505 nghe khá ổn vơis điều kiện phòng không lớn nha mấy pro.

Vậy là mừng quá ! Chúc bác tiếp tục thưởng thức những bộ phim mới nhé !

Bên trên