Máy quay, máy ảnh SONY

tvip

Member
Đã có ai sử dụng máy quay SONY HDR-SR11E chưa tư vấn cho em với, em đang định mua, Nhật Vũ báo giá 875$. Em thấy Sony quảng cáo máy ảnh T500 của nó có thể quay phim chất lượng 720p, không biết chất lượng như thế nào? Bác nào biết tiện tư vấn cho em luôn

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Ðề: Máy quay, máy ảnh SONY

Em đang xài máy quay film Sony Full HD luôn. Khi nào up lên mega1280.com vài đoạn phim em tự quay nhé. Chuẩn mts. Audio 5.1. Đang tìm cách rip ra mkv đây các bác

superman

mua cx7 đi bác,em đang xài nek` quay thẻ rất phê và ít bị hư như ổ cứng nữa nhẹ và nhỏ nữa

tvip

Member

mua cx7 đi bác,em đang xài nek` quay thẻ rất phê và ít bị hư như ổ cứng nữa nhẹ và nhỏ nữa

Con CX7 này chưa được phân phối chính thức tại VN thì phải, giá của nó khoảng bao nhiêu, nếu 1 thẻ 8G quay ở chế độ full HD thì được bao nhiêu thời gian hả bác.(*)

superman

cóa bán tại vn rùi mà,mà con của em là CX7E(MAED IN JAPAN đàng hoàng nhek:))) còn CX7 hình như ở vn bán 15 củ mấy j` á ko rõ nữa,mà quay 8gb ở full HD là khoảng dưới 1 tiếng j` á,em cũng ko nhớ nữa tại em xài thẻ 16gb mà bùn cái máy em ko cóa tiếng anh chỉ toàn tiếng nhật nên ko bjk sử dụng full hết

tvip

Member

cóa bán tại vn rùi mà,mà con của em là CX7E(MAED IN JAPAN đàng hoàng nhek:))) còn CX7 hình như ở vn bán 15 củ mấy j` á ko rõ nữa,mà quay 8gb ở full HD là khoảng dưới 1 tiếng j` á,em cũng ko nhớ nữa tại em xài thẻ 16gb mà bùn cái máy em ko cóa tiếng anh chỉ toàn tiếng nhật nên ko bjk sử dụng full hết

Em có hỏi 1 số nơi, họ bảo đây là model 2007 nên bây giờ ít hàng mới lắm. Em tìm hiểu mấy thằng bạn nó bảo thẻ nhớ bây giờ vẫn còn đắt lắm đặc biệt là loại có dung lượng cao nên có lẽ ngâm cứu một chút. Bác có thông tin gì về con T500 của SN không? :confused:

superman

thẻ mua hàng bỏ túi đem về đi bác đừng mua hàng công ty,em mua 2 con thẻ sony 16gb mark 2 tại nhật là 1 man ~100usd,ở vn thì ko rành mà nghe chắc mắc lắm hoặc = giá,chụp hình đừng mua sony bác ợ chịu tí thì mua canon dòng IXUS i cho khỏe

tvip

Member

thẻ mua hàng bỏ túi đem về đi bác đừng mua hàng công ty,em mua 2 con thẻ sony 16gb mark 2 tại nhật là 1 man ~100usd,ở vn thì ko rành mà nghe chắc mắc lắm hoặc = giá,chụp hình đừng mua sony bác ợ chịu tí thì mua canon dòng IXUS i cho khỏe

Chào bác!
Em đã hỏi nhiều cửa hàng tại HN nhưng đều không có thẻ 16G, họ chỉ có loại tốc độ thấp cho máy ảnh hoặc máy quay thường, không dùng được cho HD. Bác có biết chỗ nào bán, giá cả ntn cho em biết với.

dragonlee

Well-Known Member

Máy ảnh cỏ muốn học chụp ảnh.
Em có con máy SONY DSC-W50

Mọi lần chụp ảnh gia đình hay linh tinh vẫn OK ( Vì chỉ cần cân giữa là xong ), nay muốn học tí kỹ thuật chụp cho nó có tí pro :)
Hôm qua mang ra Hồ Gươm tập chụp theo kỹ thuật " Đối tượng nét, phông mờ "
( Có anh bạn mách là cứ chỉnh chế độ chụp về P rồi Zoom lên hết cỡ, nhấn chụp thế là xong.)
Thế là em hý hoáy suốt chiều qua vẫn thất bại, thu lỗi về các bác nhìn lấy căn chỉ giúp:

Có vẻ sắp được

Ngược tác dụng

Chán quá quay ra chụp cảnh

Chú ơi chụp hộ cháu với, ừ thì chú ké 2 cái

Trên đường ra lấy xe về gặp em Tây đang liếm kem, đi ngang qua giơ máy làm 1 nháy

Nhìn qua các tác phẩm của em thì các bác đã biết trình độ còi đến mức độ nào :)
Vậy bác nào có lòng chỉ giúp em vài kỹ thuật cơ bản trong cách chụp ảnh nhé.

Cảm ơn các bác.

dragonlee

Well-Known Member

Các bác mải watch and up-down quá, không ai dậy em chụp ảnh sao?
Ngày nghỉ lễ đến nơi rồi mà chưa học được chiêu nào căng quá :D

tvip

Member

Các bác mải watch and up-down quá, không ai dậy em chụp ảnh sao?
Ngày nghỉ lễ đến nơi rồi mà chưa học được chiêu nào căng quá :D

Muốn giúp bác nhưng biết phải làm như thế nào? vì trình độ của em có khi còn kém bác mấy bậc ấy chứ. Định xem có ai trả lời bác để học hỏi nhưng chắc các cao thủ coi thường anh em mình rồi.
Thôi tự thân vận động vậy.

tvip

Member

Hôm qua em vừa sắm 1 con máy ảnh Sony T500, chụp ảnh cũng được nhưng em thích nhất là nó có thể quay HD720p, xem trên LCD cũng khá không đến nỗi nào, chỉ tội pin của nó không được như ý, con này kén thẻ nhớ quá, thẻ kèm theo máy 4G có thể ghi HD720p được khoảng 40 phút, em muốn mua thẻ lớn hơn nhưng chưa có( thẻ không chính hãng chỉ có thể chụp ảnh, không quay phim được).

viptran

Bác làm con này rồi à, cũng được nhưng màn hình cảm ứng hao pin lắm, HD720p cũng khá đẹp.

tvip

Member

Có ai biết cách để hiện ngày tháng trên ảnh của T500 không giúp em với, em đã chỉnh đủ cách nhưng không được, hình như T500 không có chức năng này.

tvip

Member

Có bác nào đã dùng T500 chưa, giúp em với, em không biết làm cách nào cho thời gian hiện cùng ngày tháng trên tấm ảnh như những dòng khác.

Bên trên