Máy Tính Bảng GEMEI G6 Nhận ổ Cứng Đến 2TB Xem phim 3D đẹp và sâu Hơn cả HD Player

daicakimcuong

Well-Known Member
Máy Tính Bảng GEMEI G6 Nhận ổ Cứng Đến 2TB Xem Phim HD , 3D Siêu Mượt

Tình Hình và em vừa tậu 1 em Máy tính bảng GEMEI G6 pro. Em có tham khảo rất nhiều dòng máy tính bảng nhưng ko có mẫu nào là hổ trợ đọc được HDD cắm ngoài mà chỉ nhận được USB hoặc Thẻ nhớ tối đa là 32GB. cuối cùng qm quyết định mua 1 em Máy tính bảng GEMEI G6 để xem phim qua usb. khi mang về nhà chép phim vào usb để xem . mà ngặc nổi cái usb chép phim vào thì lâu mà lại chứa quá ít nên em nãy ra ý định cắm cái ổ cứng Di động của em vào . Bước đầu em nghĩ là nó đọc được vì thấy thông số và quảng cáo máy chỉ nhận được flash usb .nếu như cắm vào nó ko nhận mà bị lỗi là tèo cái ổ cứng chứa phim và dử liệu cửa em chắc là chết. nghĩ vậy em lại thôi ko cắm vào , mà thay vào đó là em cắm vào bằng 1 cái dock unitek cắm và cái ổ cứng sata 320GB của em để test.

em hết hồn vì khi cắm vào là máy nhận ra dock và nhận luôn cái ổ cứng 1 cách nhanh chóng em mở thử và phim HD có sẳn trong ổ thì máy đọc rất nhanh và mượt mà sắc nét. chưa hết ngạc nhiên em chạy đi lấy thêm 1 cái ổ cứng Western 2tb và cắm vào test thử kết quả là máy nhận ngon lành và cũng nhanh như cái ổ 320GB trước. tới đây thì em nghĩ nó nhận ổ cứng 2tb sata qua cái dock thì chắc chắn no sẻ nhận luôn cái ổ usb 1tb của em, thế là em cắm vào luôn, hehe kết quả máy cũng nhận ngon lành.

chưa hết vui mừng. em còn mò thêm em chép phim 3D Dành cho TIVI vào ổ cứng rồi phát bằng MTB G6 của em , " thật ngạc nhiên " khi xem phi 3D phát bằng máy tính bảng OUT hình ảnh qua cổng HDMI Của máy lên TIVI thì em phát hiện hiệu ứng 3D rất sâu và đẹp hơn cả cái HDplayer mà em đang dùng. em đã test thử nhiều phim 3Dkhác nhau và cả 3 cái đầu phát phim 3D với 3 thương hiệu khác nhau. Là Dune HD đầu phát KIWI HD và himedia , kết quả hình ảnh ko đầu phát 3D nào hình ảnh mịn và sâu bằng con máy tính bảng G6 .

TIVI E dùng là TIVI LED Full 3D LG LM6200

PS/ nếu ai dùng máy tính bảng mà muốn xem phim HD và 3D lên Tivi Thì có chọn dòng máy tính bảng gemei G6 PRO để xem phim với ổ cứng dung lượng lớn thay vì dùng tên USB hc thẻ nhớ chỉ được khoảng 32gb thì lượng phim rất ít .

>> sẻ test thêm những dòng máy tính bảng khác nữa để cho anh em có nhiều lựa chọn hơn
cấu hình em nó như sau theo thông tin bên shop IBUY . máy em cũng mua tại SHOP này.

- Màn hình IPS 8 inch 1024 x 768
- Bộ nhớ 16GB
- Chip 3066 Cortex A9 Duo core 2 x 1.6 GHZ
- Ram DDR3 1GB
- 2 Camera 1.3 Mpx và sau 2.0 Mpx
- Hệ điều hành Android 4.0.3
- Kết nối internet qua Wifi, USB 3G
- Bảo hành 1 năm

ninjadimoto

Ðề: Máy Tính Bảng GEMEI G6 Nhận ổ Cứng Đến 2TB Xem phim 3D đẹp và sâu Hơn cả HD Player

theo em biết là android thì thường nhận bộ nhớ theo định dạng fat32, không nhận ntfs thì sao chiến đc phim có dung lượng trên 4G nhỉ

anhtuanph

Member
Ðề: Máy Tính Bảng GEMEI G6 Nhận ổ Cứng Đến 2TB Xem phim 3D đẹp và sâu Hơn cả HD Player

Xem thì ok rồi, còn âm thanh đa kênh thì xử lý sao vậy bạn?

tungdesign

Active Member

bác cho mình xin cái giá bác mua và địa chỉ luôn nhé bác, ths bác nhiều

coi_xay

Về máy tính bảng nhận được ổ cứng ngoài bác tham khảo dòng Nexus 7 nhé cắm ổ cứng ngoài qua dây USB OTG tốt, thêm thông tin nữa là nếu các bác dùng điện thoại Samsung có thể dùng cáp OTG này cắm USB vào nhận đọc file, xem phim ầm ầm :-bd

smallgent

Well-Known Member

Ai có con này thử cài xbmc xuất dts qua mini HDMI thử xem...chọc vào receiver hoặc mấy dòng tivi LED Samsung Series 5 trở lên là có thể xác định được có dts hay không ...đang máu quả LED Samsung Series 6 đây ...ui da...khoảng 20 củ...mỏi rồi đây :D

t_v_ha

Member

Đa số máy tính bảng có cổng USB đều đọc được ổ cứng gắn ngoài với điều kiện là phải cung cấp nguồn đầy đủ cho ổ cứng đó.

leesang

Well-Known Member

Cái nì của hãng nào và bao nhiêu xu vậy bác chủ

tatam

Well-Known Member

Em nó có nhận được HDD 3TB không các bác. Thanks.

daicakimcuong

Well-Known Member

Có hình chụp chứng mình không bạn ơi.

Xác nhận luôn cho bác. Khỏi phải chứng minh. :D

theo em biết là android thì thường nhận bộ nhớ theo định dạng fat32, không nhận ntfs thì sao chiến đc phim có dung lượng trên 4G nhỉ

Không có chuyện đó bác nhé. Nuốt luôn file 20Gb :D

bác cho mình xin cái giá bác mua và địa chỉ luôn nhé bác, ths bác nhiều

Về máy tính bảng nhận được ổ cứng ngoài bác tham khảo dòng Nexus 7 nhé cắm ổ cứng ngoài qua dây USB OTG tốt, thêm thông tin nữa là nếu các bác dùng điện thoại Samsung có thể dùng cáp OTG này cắm USB vào nhận đọc file, xem phim ầm ầm :-bd

Ai có con này thử cài xbmc xuất dts qua mini HDMI thử xem...chọc vào receiver hoặc mấy dòng tivi LED Samsung Series 5 trở lên là có thể xác định được có dts hay không ...đang máu quả LED Samsung Series 6 đây ...ui da...khoảng 20 củ...mỏi rồi đây :D

Đa số máy tính bảng có cổng USB đều đọc được ổ cứng gắn ngoài với điều kiện là phải cung cấp nguồn đầy đủ cho ổ cứng đó.

Cái nì của hãng nào và bao nhiêu xu vậy bác chủ

Em nó có nhận được HDD 3TB không các bác. Thanks.

Đính chính và trả lời luôn cho các bác là . máy tính bảng có thể nhận cả HDD 3TB . VÀ XEM PHIM HD-3D VỚI FILE PHIM HƠN 20GB e đã test thử nó xem mượt luôn, ko lag , ko giật. em cũng ko tin nhưng đành phải ngậm ngùi tin vậy.

về phần nhận HDD 3tb THÌ EM ĐÃ TEST VỚI 2 LOẠI Ổ CỨNG CỦA WESTERN là ổ cứng sata 3tb và gắn ngoài 3tb đều nhận được hết các pác ạ.
ổ 3t sata

em dùng dock cắm hiệu orico còn mấy hiệu khác có thể nó không nhận. western tương thích tốt, còn mấy thằng khác ví vụ seagate thì hên xui.

về âm thanh thì nó giãi mã được phim DTS Bình thường nha các pác một số phần mềm xem phim miễn phí có tính năng info thông tin phim , em đã cài và test đọc rất ok.

còn nhiều dòng máy tính bảng khác em chưa tst hết song . em chắc một điều là trên android chỉ cần thêm phần mêm hổ trợ là chơi được hết. với chip cotex A9 của nó, vì em có xem qua vài đầu phát android mới ví dụ như đầu hát measy mới chạy android và chip chỉ A8 thôi mà chơi được đủ thứ . nên có thể nói con máy tính bảng mà em test là chắc chắn.

1 cái hay là khi chơi phim 3D bằng máy tính bảng hiệu ứng và chiều sâu đến khó tả hơn hẳn các đầu phát HD VÀ 3D trên thị trường là cái đặc biệt mà em giới thiệu. ở bài này.

về chổ mua thì em biết vài chổ , nỗi bật là thằng máy tính bảng IBUY web nó là ibuy.vn ( em ko quảng cáo cho nó nhé đừng hiểu lầm , tại mu máy ở đó )

ps/ vậy là các bác có thể xem phim ko cần đầu hd player rồi nhé. kim 1 kon máy tính bảng xài luôn. xem phim bằng HDD , cắm cái usb sạc vô là coi vô tư luôn.

chúc các bác thành công. :):):)

smallgent

Well-Known Member

@daicakimcuong: ổ hdd phải có nguồn ngoài phải không?

smallgent

Well-Known Member
Con này ra DTS bằng cách nào thế nhỉ? qua HDMI ah?
Mình nghĩ ý của pak daicakimcuong là khi xem nó có âm thanh phát ra từ con Gây Mê đóa ...... chứ không phải là cắm hdmi out của nó vào receiver là nó ra DTS (>5.1) từ đường out của Receiver ;)....đâu pak daicakimcuong confirm lại phát xem :)

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Máy Tính Bảng GEMEI G6 Nhận ổ Cứng Đến 2TB Xem phim 3D đẹp và sâu Hơn cả HD Player

Mình nghĩ ý của pak daicakimcuong là khi xem nó có âm thanh phát ra từ con Gây Mê đóa ...... chứ không phải là cắm hdmi out của nó vào receiver là nó ra DTS (>5.1) từ đường out của Receiver ;)....đâu pak daicakimcuong confirm lại phát xem :)

Chắc đúng rồi, trên tablet chỉ giải mã tín hiệu DTS ra âm thanh stereo khi xem mấy film DTS audio thôi, chứ không pass through DTS 5.1 ra receiver đâu <- đa số app movie player như MX Player, BSPlayer hay Archos Player...đều hỗ trợ giải mã DTS ra stereo.

Em nghĩ muốn pass through DTS ra receiver thì phải phụ thuộc vào hardware có hỗ trợ hay không, hổng biết con X5 Rockchip của mình có hỗ trợ DTS không nhỉ?

Bên trên