Mic shure pg58

Ðề: Mic shure pg58

Mua mic shure pg58 ở HCM thì địa chỉ nào uy tín vậy các bác?

Thanks.

thachc3

Member
Ðề: Re: Ðề: Mic shure pg58

mới soi trên mạng có 2 loại 1 loại không kèm dây và một loại kèm dây chênh nhau 80k nhưng 2 loại là một phải không các bác

ProSkyR

Well-Known Member

mới soi trên mạng có 2 loại 1 loại không kèm dây và một loại kèm dây chênh nhau 80k nhưng 2 loại là một phải không các bác

Đúng rồi, chỉ là kèm thêm dây thôi bác.
Bản PG58-LC là không kèm dây
Bản PG58-QTR-B là bản kèm dây

ProSkyR

Well-Known Member

Nghe thiên hạ reviews là dây kèm theo micro (thường là micro rẻ tiền thỉnh thoảng có kèm dây) ... là cho có, chứ chất lượng dây thì ... chưa thấy ai khen :)

Tạm chấp nhận được.
Thường thì ở Việt Nam, đa số người ta mua bản LC :D

audiohm

Member

Gặp 1 bác chuyên bán karaoke nói , mic ro shure tại vn đa số là hàng fake , ngay cả co pg58 cũng đã sấp sỉ 500us thi hơn 1 tr là đồ giả hết.

ProSkyR

Well-Known Member

Gặp 1 bác chuyên bán karaoke nói , mic ro shure tại vn đa số là hàng fake , ngay cả co pg58 cũng đã sấp sỉ 500us thi hơn 1 tr là đồ giả hết.

Chắc bác nghe nhầm, còn chuyện thật giả cứ chính hãng đầy đủ giấy tờ là OK.
http://www.amazon.com/Shure-PG58-LC...&qid=1421044852&sr=8-1&keywords=shure+PG58+LC
http://www.shure.com/americas/products/microphones/pg/pg58-vocal-microphone
54$ giá tham khảo của hãng.

chienchoe

Member

Em đang có ý định mua đôi mic pg58 thằng bạn nó bảo hàng xịn là 900k\mic mua vào còn ra mấy hàng hỏi toàn 2m-2m1\ 2 mic. Chắc là các cửa hàng ănl ãi tầm 100k-200k\ mic

Đang tính mua 1 cặp mà chắc hốt 1 con trước về dùng thử xem sao, ok làm thêm con nữa. Giọng của bà xã mình cũng hơi yếu ko biết ca trên con này nổi ko nữa.

ProSkyR

Well-Known Member

Em đang có ý định mua đôi mic pg58 thằng bạn nó bảo hàng xịn là 900k\mic mua vào còn ra mấy hàng hỏi toàn 2m-2m1\ 2 mic. Chắc là các cửa hàng ănl ãi tầm 100k-200k\ mic

% cao nhưng sản phẩm giá trị thấp thì cũng chẳng đáng bao nhiêu bác ạ.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

% cao nhưng sản phẩm giá trị thấp thì cũng chẳng đáng bao nhiêu bác ạ.
Với 200k 1 micro là lãi bình thường mà các bác, quan trọng chất lượng thôi, em còn mua hàng có hoá đơn chấp nhận mất 120k vat đây này!

Mới gọi hỏi thử trong SG thì dc báo giá con PG58 loại có dây giá 1450k, cao hơn gần 300k. Trong SG có chỗ nào loại có dây giá khoản 1200k ko các bác nhỉ?

vietcuong9x

Active Member
Re: Ðề: Mic shure pg58

Mới gọi hỏi thử trong SG thì dc báo giá con PG58 loại có dây giá 1450k, cao hơn gần 300k. Trong SG có chỗ nào loại có dây giá khoản 1200k ko các bác nhỉ?

Bác goi cho ai vậy? Nếu ko phải Sao Việt thì có khi trong đó họ lấy về buôn rồi!
Vì bác hungnga1980na nhờ em bác ý gọi cũng bảo 1m4. Vậy bác có thể gọi ra HN ship vào xem
http://www.vistar.vn/san-pham/nhac-cu-am-nhac/20-micro-shure-pg58lc.htm
Không kèm dây 1.100.000 đ, chắc sắp Tết tăng giá chút hay sao ấy, cách đây 2 tháng em mua thì không kèm dây đăng trên web là 1.080.000 giờ lên 1.100.000 đ. Lúc ý em mua loại kèm dây là: 1.170.000 đ. Giờ chắc lên 1.200.000 đ. Bác gọi họ ship cho đắt thì mất vài chục k.
đúng là minh cũng điện thoại hỏi sao việt giá 1170,nhưng mua ở sai gòn thì thằn em nó bảo 1400 sau đó trả triêu hai thì nó bán thế là lấy luôn,nhưng dây thi không thích dây bé ,có thể truyền tải hơn hơn kém một chút vì mình có cái mic sennheiser 835s và đổi dây thì khá hơn,nói chung mình mua cái mic này cung vất vả vì minh ở daklak nên ở đay không có phải nhờ thằng em mua ở sai gòn

letuan_216

vừa rồi vào web của phankhang thấy có bán con PG58 này giá 910k, đến bây giờ có nhu cầu mua thì vào web không thấy đâu nữa. [-(

ProSkyR

Well-Known Member

Tin chính thức:
Sao Việt sẽ pp Shure và bán nốt hàng tồn trong 3 tháng.
Sau đó Shure sẽ có nhà phân phối mới là tập đoàn Anh Duy.
Bose của Vĩnh Hoàng cũng vậy (đã hết 3 tháng).
Từ 2015 Bose và Shure sẽ do tập đoàn Anh Duy nhập khẩu và là nhà phân phối, đại diện cho hãng.
Về Karaoke, tương tự như JBL các mã Bose - On Audio sẽ là nhà phân phối.

Chỉnh sửa lần cuối:

kudo1908

Active Member

Tin chính thức:
Sao Việt sẽ pp Shure và bán nốt hàng tồn trong 3 tháng.
Sau đó Shure sẽ có nhà phân phối mới là tập đoàn Anh Duy.
Bose của Vĩnh Hoàng cũng vậy (đã hết 3 tháng).
Từ 2015 bose và shure sẽ do tập đoàn anh Duy Nhập khẩu và là nhà phân phối, đại diện cho hãng.
Về Karaoke, tương tự như JBL các mã Bose nhà phân phối chính thức là On Audio, Anh Duy là nhà nhập khẩu.
Anh Duy Audio có 2 showroom ở Sài Thành đúng ko a :D

Bên trên