mình cần tư vấn giữa 2 loại loa dòng sony này ...dòng sony ss-shake7pmea và Sony 7.2 STR-K7

Tình hình gần tết nhất muốn rước 1 em về nghe nhạc + xem phim phục vụ không khí tết. Nhưng e vào siêu thị nguyên kim thấy 2 e này .. e nào cũng hàm hố thích ko chịu được.. nhưng e không am hiểu rõ lắm về 2 dòng này .. e post lên đây mong các bác cho y kiến về ưu điểm và khuyết điểm của 2 e này được không , à 1 vấn đề nữa là e dùng máy tính xem fiml hd và nhạc để mở 1 trong 2 e này chứ không dùng đầu HD hay đầu đĩa nào khác...
Dưới đây là hình ảnh 2 em này và tên của nó :
ss-shake7pmea :

Công suất e này : 2850W
* e này có thêm 1 ổ chạy đĩa cd /mp3 , loa thay đổi màu nháy theo nhịp nhạc
giá e này : 18tr
Sony 7.2 STR-K7SW :

Công suất e này : 2012W
* giá e này : 16tr

===> mục đích phục vụ xem fiml HD + nghe nhạc bằng cổng kết nối âm thanh của máy tính . mong các bạn cho mình cái nhận xét về 1 trong 2 e này ... cảm ơn

pioneer700

Ðề: mình cần tư vấn giữa 2 loại loa dòng sony này ...dòng sony ss-shake7pmea và Sony 7.2 STR-K7SW

Em thì được thừa kế 1 bộ Sony 5.1, bao gồm đầu DVD kiêm chức năng Receiver luôn (bộ ở dưới chữ ký của em ý: DAV DZ-590K), cảm giác là .... tệ không tả được, âm thanh không thoát được ra, xem phim còn chán nói gì đến nghe nhạc. vả lại cũng thấy nhiều bác khuyên là đồ âm thanh không nên chọn Sony, Samsung, ... Do đó, khuyên bác chủ nên cẩn thận chuyển sang loại khác thì hợp lý và an toàn hơn đấy!:))

konichikt

Ðề: mình cần tư vấn giữa 2 loại loa dòng sony này ...dòng sony ss-shake7pmea và Sony 7.2 STR-K7SW

Nhìn hệ thống này em bị shock , không dám tìm hiểu, nhưng có lẽ 2.0 thường nghe nhạc hay hơn :)

ttlinhha

Well-Known Member

Tầm 20tr bác có nhiều lựa chọn hay hơn mà, mua mấy cái đồ này về chỉ dọa trẻ con thôi. Bác chủ lục lại diễn đàn sẽ thấy nhiều ý kiến hay đã có trc rồi

Minhsur

Banned

Tầm tiền này chắc bác chủ kiếm được bộ Yamaha khá ngon cho phim rồi.

cảm ơn mọi người đã cho mình ý kiến .. mình sẽ xem xét lại vấn đề trên

Bên trên