MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Re: Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Site đó chưa chính thức đâu, thấy copy của trang mygica, ngon hơn X5 thì các bác dùng sẽ biết thật sự ngon hơn không.
Mua con đó thì các bác phải sắm thêm 1 cai SD card vì nó chỉ co 4GB internal card . Nó chưa support firmware 1080p (framebuffer) như X5
Chủ yếu là nó dc DTS nhưng chưa biết có chạy dc chưa, tin đồn cần kiểm
chứng ;)

X5 sắp có passthrought DTS thì dùng recevier để decode luôn cho tiện

public luôn đi bác :D

futeko.com - MyGica EnjoyTV ATV1200 Dual-Core link update mới nhất nè bác
Atv1200

Detailed Specification
Max Resolution 1080p [Full-HD]
Box Type Android
Chipset Family ARM Cortex A9
Chipset Model Amlogic 8726-M6
Cores 2
Chipset Mhz 1200
GPU Mali400(x2)
RAM (MB) 1024
Flash Memory (GB) 4
Internal HDD
HDD Num
USB (Host) 4
USB (Slave)
USB Version 2.0
SD 1
SD Card Type SD
eSATA
Other Storage
File Systems FAT, NTFS
UPnP Yes
DLNA Yes
Network Protocols Samba
Wired Network 10/100 Ethernet
Wireless Network Wi-Fi(n)
HDMI 1
Component Video 1
Composite Video 1
HDMI Version 1.4
Audio/Video Other
Stereo L/R Audio 1
S/PDIF TOSLink 1
S/PDIF Coaxial 1
AV Recording
AV Inputs
Video Formats (Codecs) Mpeg1/2/4, H.264,VC-1,WMV,AVI,MKV,MOV
Video Extensions (Containers)
Audio Formats (Codecs) MP3,WAV,WMA
Audio Extensions (Containers)
Image Formats BMP,JPG,TIF,PNG,GIF
Subtitle Formats SRT,SUB,IDX,SSA,SMI
3D SBS
3D Top Bottom
3D Frame Packing No
3D Frame Sequential No
Blu-Ray 3D No
DVD ISO No
Blu-Ray ISO No
Dolby Digital Downmix Yes
Dolby Digital Passthrough
Dolby Digital Plus Downmix
Dolby Digital Plus Passthrough
Dolby TrueHD Downmix
Dolby TrueHD Passthrough
DTS Downmix Yes
DTS Passthrough
DTS-HD HR Downmix
DTS-HD HR Passthrough
DTS-HD MA Downmix Yes
DTS-HD MA Passthrough
Internet Radio All Android Apps.
Web Services All Android Apps.
On-Demand USA All Android Apps.
On-Demand UK All Android Apps.
On-Demand Other All Android Apps.
Play Store
Bittorrent All Android Apps.
Web Browser Yes
Browser Detail All Android Apps.
Flash Yes
DVB-T
DVB-T2
Fan No
Front LCD No
Supplied Remote IR
Power
Power Usage Standby
W (mm) 160
D (mm) 120
H (mm) 34
Volume (litre) 0.65
Weight (kg)
W (inches) 6.3
D (inches) 4.7
H (inches) 1.3
Weight (lb)
Đợi vài ngày tới sẽ cho bác cái review.

Anh em trên đây ai cũng mua trên dealsprime.com trong vòng 10 đến 15 ngày là nhận dc hàng. Mình với smallgent là cái thứ 2, order và ship nhanh gọn lẹ

dx.com do bac. Order 13/1, hàng rời khỏi china 16/1 mà h chưa biết nó mằm ở đâu. Chả nhẽ đi hàng sea a.

smallgent

Well-Known Member
dx.com do bac. Order 13/1, hàng rời khỏi china 16/1 mà h chưa biết nó mằm ở đâu. Chả nhẽ đi hàng sea a.

Mọi người có vẻ không thích xài Paypal lằng nhằng hay sao nhẩy...mình thấy order trên dealsprime.com thanh toán Paypal quá ổn + ship hàng nhanh...mềnh order lần 1 là 3 tuần có hàng trong tay còn lần 2 là 11 ngày.

Dùng Paypal là an toàn nhất có gì dispute nó phát sợ xanh mặt luôn :D

woodhouse

Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Hiện tại dealsprime.com có vẻ nịn dân chơi VN nhất ấy...
Mình oder IC bên Thái dùng DHL sáng ngày 3 là nhận hàng luôn....có điều phí đắt quá (tuy nhiên nếu mua nhiều ,cỡ 1K con thì quá rẻ).

smallgent

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi có soft nào chạy được file *.iso trên Android ko vậy?
Cũng còn tùy vào phần cứng android nữa...thường thì MX Player và BSPlayer chạy tốt đóa :)

Hiện tại dealsprime.com có vẻ nịn dân chơi VN nhất ấy...
Mình oder IC bên Thái dùng DHL sáng ngày 3 là nhận hàng luôn....có điều phí đắt quá (tuy nhiên nếu mua nhiều ,cỡ 1K con thì quá rẻ).

Ơ ơi...IC cho chú có liên can gì dụ ship G4 hay X5 nhẩy ;) ....IC gì L ơi :D ... có gì hay hay không ?

Thedung84

Các bạn xin tư vấn cho mình,mình co tầm 1 triệu3 bây giờ có nhu cầu mua usb android thì con nào ngon nhất,ko nóng mà cấu hình khỏe khoe tý,mua về xem phim cũng ko cần phải hd hay ko miên là xem rõ là dc,wifi khoe nhé,nhiieeuf loại quá chẳng bít chọn loại nào,tivi mình chỉ có cổng hdmi thôi

smallgent

Well-Known Member
Các bạn xin tư vấn cho mình,mình co tầm 1 triệu3 bây giờ có nhu cầu mua usb android thì con nào ngon nhất,ko nóng mà cấu hình khỏe khoe tý,mua về xem phim cũng ko cần phải hd hay ko miên là xem rõ là dc,wifi khoe nhé,nhiieeuf loại quá chẳng bít chọn loại nào,tivi mình chỉ có cổng hdmi thôi

cứ pak @tienlequoc mà dí nhé...G4 là đỉnh roài nếu là dạng stick hdmi còn không cho đến giờ X5 vẫn là nhút ....nếu là dạng box.... :D

Vừa nhận dc Neo x5 hôm qua, thằng bưu điện nó giam gần 20 ngày, 31/01 đã kê khai mà hôm 19/02 qua nó kêu nhận. Bị thiệt hại thêm 135K tiền thuế pó tay :-O

Neo X5 này đầy đủ remote điều khiển đi kèm như đợt lần đầu lấy.

Thử upgrade len firmware 1080p, chạy thấy ngon nhưng mà mới chạy chưa tới 1h, thấy nó nóng quá, và tốc độ chậm hơn firmware 720p nên upgrade lại version cũ

smallgent

Well-Known Member
Vừa nhận dc Neo x5 hôm qua, thằng bưu điện nó giam gần 20 ngày, 31/01 đã kê khai mà hôm 19/02 qua nó kêu nhận. Bị thiệt hại thêm 135K tiền thuế pó tay :-O

Neo X5 này đầy đủ remote điều khiển đi kèm như đợt lần đầu lấy.

Thử upgrade len firmware 1080p, chạy thấy ngon nhưng mà mới chạy chưa tới 1h, thấy nó nóng quá, và tốc độ chậm hơn firmware 720p nên upgrade lại version cũ
Đặt cũng dealsprime.com hả P ơi....mình mới đặt giúp cho 1 thằng e khác cái thứ 3 + rc11 ... thì giá chỉ còn 94.9obama và hình như trong packing list không có remote thì phải...okay đợi nó về xem mới bít chính xác...order sáng 18/02 chiều là nó ship...thằng deals này nhanh thịt....cá là khoảng 28/2 hay 1/3 có hàng....làm 2 lần roày...lần nào cũng dí tới bến....nhận hàng cách chỗ làm 200m mờ ...nên suốt ngày qua hỏi...thằng phát cũng sốt với mình lun :D

Cái thứ 2 đặt mang lên "núi" cho pa của thằng êm xài chỗ không có TH cáp nên xem TV qua viet mobi tv đó bằng line internet thằng êm bảo phê quá nên mua cho nó thêm 1 cái nữa nó xài ở nhà :D :D :D

Bên trên