MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

smallgent

Well-Known Member
Yeah đồng ý nhưng cho đến giờ nó vẫn cứ cho đặt hàng với đích giao hàng là VN. Có thể code để chặn việc này mà...hoặc có thể hiểu là nó cố tình làm thế lửa vài ae nhiều tiến không mún lấy tiền lại chăng...hay cho người mới biết dùng Paypal ??? Làm đàng hoàng chẳng ai làm thế bao giờ...ngay cả khi nó có trả lại thì cũng kéo dài vài ba tuần ...thử tưởng tượng 1 lương tiền khá lớn nó chiếm dụng (chiếm dụng vốn) đủ để nó làm 1 cái gì đóa....:D ...khoản công nghệ thì đúng rồi...thằng đó nó cập nhật tin và thử nghiệm những sp mới đấy.

Ðề: Re: Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Roài, y chang mình luôn. để them 2 tuần nữa xem thế nào. đã nói với nó sau 2-3 tuần nữa mà k nhận dc hàng thì money back. khiếp quá

cuối cùng mình cũng nhận được hàng sau khoảng thời gian hàng đi 4 tháng.Còn bạn thì sao?

fgc_vn

Oạch, vãi tè bác ợ, nó bảo trục trặc gì đấy, chờ 10 ngày sau nếu k có hàng thì nó sẽ gửi cái khác hoặc hoàn lại tiền. Em chọn phương án nó phải hoàn lài tiền k mua nữa cho lành. tính ra h mua ở VN lại rẻ hơn. Vãi.

712777

Banned
Oạch, vãi tè bác ợ, nó bảo trục trặc gì đấy, chờ 10 ngày sau nếu k có hàng thì nó sẽ gửi cái khác hoặc hoàn lại tiền. Em chọn phương án nó phải hoàn lài tiền k mua nữa cho lành. tính ra h mua ở VN lại rẻ hơn. Vãi.

bên itvplus bán có 1t4 bảo hành 1 năm , các bác đặt trên web cũng 65 usd rồi :))

seawallvn

Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Tình hình là em mới nhận được con NEO G4 này và cục adapter nó tach luôn trong vòng 2 nốt nhạc b-(. Vì vậy em phải cắm vào USB của TV để cấp nguồn. Em đang thắc mắc là không biết nguồn TV có đủ cấp cho con NEO này chạy đàng hoàng không? Và ở TP-HCM thì nơi nào bán cái adapter giá tốt?

tienlequoc

Well-Known Member

Tình hình là em mới nhận được con NEO G4 này và cục adapter nó tach luôn trong vòng 2 nốt nhạc b-(. Vì vậy em phải cắm vào USB của TV để cấp nguồn. Em đang thắc mắc là không biết nguồn TV có đủ cấp cho con NEO này chạy đàng hoàng không? Và ở TP-HCM thì nơi nào bán cái adapter giá tốt?
Cứ tiếp tục gắn nó vào tivi nếu nó hoạt động tốt. Không thì dùng cục sạc điện thoại cũng ok.

seawallvn

Cứ tiếp tục gắn nó vào tivi nếu nó hoạt động tốt. Không thì dùng cục sạc điện thoại cũng ok.
Em chỉ lo nó không đủ nguồn thì CPU nó không chạy đúng công suất của nó. Vì cảm giác khi thao tác không mượt mà lắm mặc dù là core dual và 1GB RAM

tienlequoc

Well-Known Member

nó có cho auto upgrade không? Mới nhận hàng hôm qua nên em cũng chưa kiểm tra nó nữa. Nếu cần root thì không biết có khó không bác nhỉ?
Hic em bỏ chơi con này cách đây cũng phải 7 tháng rồi. Con này ko có update OTA bác nhé. Bác thử pm nick thaovjp89 hoặc smallgent xem sao?

seawallvn

TÌnh hình là dùng USB để cấp nguồn hoặc adapter nhỏ hơn 2A thì CPU chỉ ở xung 1008 Mhz thôi. Con NEO G4 của em cũng đã lên 4.1.1 luôn rồi.
Các bác cho em hỏi shop nào bán adapter cho NEO G4 giá tốt không ạ?

tienlequoc

Well-Known Member

Một em usb tivi chất lượng bị bỏ quên. haha. Ai còn hem?

chú này có cả CPU và GPU khủng phết, thảo nào chạy mát hơn các dòng USB tivi khác là phải rùi.

Chip Xử Lý: ARM Cortex A9 Dual Core Processor ~ 1.6GHZ
GPU - Đồ Họa: Quad Core Mali 400 Graphics Processor with 1080P. Flash and other video hardware decoder built-in. (Open GL ES2.0/1.1, Open VG1.1, Flash 11.1)
G4 ế lắm hay sao mà phải clone 2 nick đào mộ lên vậy?

thaovjp89

Well-Known Member
chú này có cả CPU và GPU khủng phết, thảo nào chạy mát hơn các dòng USB tivi khác là phải rùi.

Chip Xử Lý: ARM Cortex A9 Dual Core Processor ~ 1.6GHZ
GPU - Đồ Họa: Quad Core Mali 400 Graphics Processor with 1080P. Flash and other video hardware decoder built-in. (Open GL ES2.0/1.1, Open VG1.1, Flash 11.1)
Mấy chú này chỉ vào quăng bom chém gió - thực chất chẳng biết cái chết tiệt gì :-w

hotaku85

Member

TÌnh hình là dùng USB để cấp nguồn hoặc adapter nhỏ hơn 2A thì CPU chỉ ở xung 1008 Mhz thôi. Con NEO G4 của em cũng đã lên 4.1.1 luôn rồi.
Các bác cho em hỏi shop nào bán adapter cho NEO G4 giá tốt không ạ?

Bác này nói làm em chợt nhớ con G4 108C nhà mình xài nguồn 1A kích lên 1.6GHz là treo ngay. Tối nay về thử nguồn 2A mới được :))

fongcave1

Không liên quan cho lắm nhưng bác nào order hàng trên dx.com cho em cái review đánh giá với. Thấy rẻ mà free ship cũng ham nhưng chẳng biết thế nào

sonthanhbinh

Active Member

Khách quan mà nói G4 dùng thấy mượt hơn atv1200 (xem tivi và youtube) thấy các bác bảo atv1200 hình đẹp hơn G4 mình lại thấy ngược lại

Bên trên