Mini PC chạy trên nền Android - sao hay dữ vậy bay

smallgent

Well-Known Member
cá nhân mình thấy...con này cũng bình thường....do đùm đề Nexus 7, Nexus 4, X5... kakaka :D

veloso

Member
Sao không thấy bác Chip cho 1 bài reniew cụ thể hơn về em này nhỉ để anh em ko có hàng trong tay được trải nghiệm cụ thể hơn :D
Em đợi bài của bác lâu quá ^^

thangbsb

Ðề: Mini PC chạy trên nền Android - sao hay dữ vậy bay

Cái này có vẻ hay đấy

Daithanhthai

Active Member

Ý bác ấy chắc nói đến giao diện tuỳ biến và phần mềm riêng của nhà sản xuất làm cho sản phẩm của hãng, kiểu như TizzBird N1, làm sao cho cái thiết bị cắm lên TV đc tối ưu hoá, tương thích cao với giao diện ko phải cảm ứng mà là qua remote. Hơn 700 ngàn ứng dụng trên PlayStore chắc có vài chục thật sự tương thích, đa số có cho vui và còn lại có khi cài vào mất công gỡ ra

ksc75

Ðề: Re: Mini PC chạy trên nền Android - sao hay dữ vậy bay

Làm gì có vụ: chơi bluray 3D nguyên gốc và âm thanh HD . Khả năng của chipset là có thể. Nhưng hình như Rockchip nó không chịu phát hành mã nguồn của chip RK3066 ra cho các nhà sản xuất. Hiện nay tất cả các Android box dùng CPU rockchip 3066 có trên thị trường đều chắc chắn không xem được 3D bluray, âm thanh chỉ downmix về 2.0. Thông tin mình mới nhận được là MiniX đã lấy được mã nguồn của Rockchip và đang làm công việc thêm chế độ passthrough cho các sản phẩm của mình. Tiến độ công việc đang đạt khoảng 80%.

P/S: Mà khả năng làm review của lão Chip hình như xuống phong độ rồi thì phải.
Bác này chuy6n gia PR thì phải.

Tien còn số của mình thì alo giao lưu cafe fa1o nhé. Hồi đó nhóm Review chẳng còn số của ai cả.

Face2Face

Member

em vẫn chưa thấy ai bán con này nhĩ?

tienlequoc

Well-Known Member
Vài ngày nữa sẽ ra mắt nha bác. Sản phẩm do đội ngũ DEV-team của hdvietnam.com support. :D

qduy

Mấy con Android box này để giải trí giết thời gian ngon tuyệt.

excon

Ðề: Re: Mini PC chạy trên nền Android - sao hay dữ vậy bay

Mình thấy con này rất giống livebox.vn.... có điều không có chuột bay và bán phím đi kèm. Bên này thấy có con chuột 2 mặt nhìn mẫu mà và hình dáng ngon hơn.

tienlequoc

Well-Known Member
Bác dùng thử bàn phím nhỏ đi rồi sẽ thấy nó bất lợi khi nhập liệu thế nào nhé?

Bên trên