minix không auto sleep dc hả các bác??

meocon

Well-Known Member
Ðề: minix không auto sleep dc hả các bác??

Ặc , đang xài thì lock chi a , ko xài thì tắt , nó tự động sleep , a mở lên là mở liền chứ ko restart

digikni

Well-Known Member

hay ý chủ thớt là muốn lock màn hình để ngăn người khác (vd trẻ em) sử dụng android box

Ặc , đang xài thì lock chi a , ko xài thì tắt , nó tự động sleep , a mở lên là mở liền chứ ko restart

Trên remote có nút nguồn đó bạn. Khi bấm nút nguồn box sẽ chuyển sang chế độ sleep mô phỏng chức năng giống TV chờ thao tác của bạn đó.

đang dùng mà lock j` bạn, bạn muốn sleep thì nhấn nút tắt trên remote là nó sleep thôi.

hay ý chủ thớt là muốn lock màn hình để ngăn người khác (vd trẻ em) sử dụng android box
đang xài thì lock làm j bác :| ý e là chẳng may quên tắt thì nó tự sleep ý. như điện thoại chẳng hạn. bác để 1 phút sleep thì lúc các bác đang dùng nó có lock đâu??? chỉ khi ko thao tác trên màn hình cảm ứng-sau 1 phút nữa thì nó mới lock mà???

---------- Post added 22-07-2015 at 12:22 ----------

đang dùng mà lock j` bạn, bạn muốn sleep thì nhấn nút tắt trên remote là nó sleep thôi.

ấn nút thì e vẫn đang dùng mà :|
cái e muốn là nó auto. chứ làm cách thủ công thế thì nói làm j :|

hdradiovn

Member

Auto Sleep trên Box thì mình chưa dùng bao giờ, toàn sài remote thôi, hay bác autoslepp trên tv ý :D

sct70

Well-Known Member

Như kiểu trên điện thoại ý. 1 phút tự lock màn hình

Nếu bác đã cài firmware 4.4.2 thì vào phần Setting sẽ có mục chọn Sleeping nó cho mình chọn 15', 30' , ... Cụ thể chổ nào thì mình không nhớ.

Bên trên