Minix NEO X5 - Oh yeah !!! Hành trình chơi game của tôi

congchi

Member
Ðề: Minix NEO X5 - Oh yeah !!! Hành trình chơi game của tôi

Các bác cài PPSSPP trên Play về giả lập game PSP chơi. Nhận gamepad đầy đủ (cả rung), chơi mấy game PSP vớ vẩn được. Game nặng thì thua.

huapro

Member
Re: Ðề: Minix NEO X5 - Oh yeah !!! Hành trình chơi game của tôi

Các bác cài PPSSPP trên Play về giả lập game PSP chơi. Nhận gamepad đầy đủ (cả rung), chơi mấy game PSP vớ vẩn được. Game nặng thì thua.

Cái này cỡ x7 mới chơi được

Daithanhthai

Active Member

Ai có phần mềm nào để dùng ĐT android điều khiển android box không.
Mình cắm gamepad vào thì ko có chỗ cắm chuột nữa. Chạy đi mua cái hub USB thì chắc do nguồn yếu quá nên nó không hoạt động được (cắm vào máy tính thì 4 cổng đều dùng dc, nhưng cắm vào android box thì tịt, Chắc android box phải dùng hub có nguồn)
Giờ ko muốn mau thêm hub nữa nên các bạn giúp mình tìm phần mềm nào để dùng đien thoại android hoặc latop điểu khiển android box thiết đặt game pad với. (team vew dung ko được)
Thank

Sao em dùng Teamviewer Quick Support ngon lành nhỉ?

thaovjp89

Well-Known Member
@cuopbien1985: anh có thể sử dụng phần mềm này để điều khiển NEO X5 thông qua điện thoại Android

Link tải phim
RKRemoteControlGeneralCastV2.0.3.apk

Mà trên Neo X5 có tới 4 cổng usb mà sao vẫn thiếu vậy ạ?

P/S: Teamviewer Quick Suppor đâu dùng máy tính để điều khiển Android box được. Nếu e nhớ ko nhầm thì nó chỉ có chế độ 1 chiều là chỉ hiển thị màn hình của máy tính và dùng Android box điều khiển máy tính thì đúng hơn

sir_chung

Dùng tay game máy Sony PS2 cắm qua cổng chuyển sang USB liệu có chơi được trên Neo X7 không các bác???

sir_chung

Thì em lấy máy bên bác đó thôi. Bận quá chưa có thời gian test game trên X7.

huyhuy

Member

game thiên thần truyện có thể chơi trên x5 ko

em đang dùng x7 nhưng không thể tincore đc, có bác nào giúp em với.
em đang có 1 đôi gamepad này với cả cổng chuyển nhưng khi vào tincore thì gamepad của em nó chữ màu hồng chứ không phải màu xanh, set phím nhưng bấm hoài chả thấy tác dụng j` cả :(

em đang có 1 đôi gamepad này với cả cổng chuyển nhưng khi vào tincore thì gamepad của em nó chữ màu hồng chứ không phải màu xanh, set phím nhưng bấm hoài chả thấy tác dụng j` cả :(

heeelpppp em với

heeelpppp em với

HTPC Supporter

Bạn mua phần mềm tincore bản full là chạy ngon nghẻ hết à

smallgent

Well-Known Member

Bạn mua phần mềm tincore bản full là chạy ngon nghẻ hết à

Gớm hôm qua bùn bùn lấy gamepad cùi ra nghịch lại thấy Tincore nó nâng cấp sao mà chính mình còn thấy rối nữa...map 1 lúc còn hem xong đến giờ ngủ thế là bỏ lun. Bản pro mua nhiu dzị ông? Giờ chắc ông là cao thủ Tincore chứ hem phải tui ;)

devilmay209

đang kết em này nhưng chưa đủ tiền

babyworm

Well-Known Member

Mình thích chơi game đối kháng. Tincore có hỗ trợ 2 tay cầm để chơi 2 người không các bác?

itvplus

Active Member

Mình thích chơi game đối kháng. Tincore có hỗ trợ 2 tay cầm để chơi 2 người không các bác?

oh, chơi đối kháng mà dùng 2 người chơi trên android box thì e vẫn chưa mò đc cách a ah.
cũng k biết có bác nào vọc đc chưa?
Còn về vụ dùng tay game ps thì dùng tincore map hên xui lắm, lúc map đc lúc không, thường thì sau khi map xong, nhưng đến lúc vào chơi game lại k nhận.
vậy nên các bác cứ mua tay gamepad G910, hoặc G01 là cắm vào chơi thôi, khỏi cần root gì

babyworm

Well-Known Member

oh, chơi đối kháng mà dùng 2 người chơi trên android box thì e vẫn chưa mò đc cách a ah.
cũng k biết có bác nào vọc đc chưa?
Còn về vụ dùng tay game ps thì dùng tincore map hên xui lắm, lúc map đc lúc không, thường thì sau khi map xong, nhưng đến lúc vào chơi game lại k nhận.
vậy nên các bác cứ mua tay gamepad G910, hoặc G01 là cắm vào chơi thôi, khỏi cần root gì

@ITVPLUS cho hỏi tay SONY PS3 SIXAXIS cũng gắn vào là chơi thôi, không cần phải root hay map gì hết. Nhưng đang phân vân là mỗi khi muốn chơi là phải gắn cáp usb OTG vào hay chỉ gắn 1 lần đầu tiên setup thôi?

Bài gới thiệu của ITVPLUS ở đây: SONY PS3 SIXAXIS

lecaodat

Ai mua tay game không nhỉ, mới mua 1 tay về chơi dc 2 ngay chán hẳn.

Bên trên