Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

cai tool do kiem o dau vay bac? ah. danh tieng viet co dau tren neox 7 sao the. minh k biet. hic

Bác cài thêm gõ tiếng việt nữa là đánh ngon lành, còn Root thì pm em làm cho, 3 nốt nhạc là xong :D

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Sao chưa thấy stock ver 010 của Minix Neo X7 trên trang chủ Minix nhỉ ?

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bản này ngon này, bác load về chiến đấu nhé

NeoX7_stock_rom_10
bản này là Pre 010 chứ ko phải stock 010, xem thông tin từ Read Me first trong bản ROM này : This is the Stock Minix Pre-010 ROM in a flashable format. , chứ nếu stock thì có trên trang chủ rồi, giống như ROM 010 của Minix Neo X7mini ấy

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

bản này là Pre 010 chứ ko phải stock 010, xem thông tin từ Read Me first trong bản ROM này : This is the Stock Minix Pre-010 ROM in a flashable format. , chứ nếu stock thì có trên trang chủ rồi, giống như ROM 010 của Minix Neo X7mini ấy

em chẳng hiu bác nói gì %-(

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

em chẳng hiu bác nói gì %-(

Em hiểu là thời điểm hiện tại chưa có stock 010; những rom được share hiện chỉ là pre010 và 010beta. Cũng chưa máy nào được update OTA lên 010 như bác nói cả

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Em hiểu là thời điểm hiện tại chưa có stock 010; những rom được share hiện chỉ là pre010 và 010beta. Cũng chưa máy nào được update OTA lên 010 như bác nói cả

Chẳng phải trước đây X7 có Rom Pre 006c chạy okie nhất hay sao ??
Em thì chẳng quan trọng là Pre hay gì. Chỉ phân biệt Rom Stock với Rom Cook được chế biến ra sao. Nhưng Rom 10 cũng từ Minix làm.

Beta Release - NEO X7 pre-010 firmware (March 2014) | MINIX Forums - Unofficial

Cũng là bản Stock 008 nhưng trên X7 có máy bị lỗi khởi động, rồi đang dùng thì đứng tự tắt,.. máy khác lại không bị. Lỗi do đâu ?? Nếu bác nào gặp tình trạng như vậy cứ lên bản 10 sẽ ko còn tình trạng như vậy nữa.

tranhonghai68

Theo ý kiến của bác chủ thớt và ae, mình vừa làm một chú minix7 + ổ cứng ngoài 1t, khi về xem phim onl hay bị đứng hình vì vậy mình nâng cấp đường truyền lên 14M thấy đã ổn. Cám ơn bác chủ thớt và ae rất nhiều nhiều trong việc tư vấn cho sản phẩm này. Nhân đây mình xin hỏi phần mềm nào download và quản lý hay cho android vậy ? các ae thông cảm vì mình hơi chậm vì đứng tuổi ( sinh năm 1965 ) lại là lần đầu sử dụng androi. Cảm ơn ae và bác chủ thớt rất nhiều.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chẳng phải trước đây X7 có Rom Pre 006c chạy okie nhất hay sao ??
Em thì chẳng quan trọng là Pre hay gì. Chỉ phân biệt Rom Stock với Rom Cook được chế biến ra sao. Nhưng Rom 10 cũng từ Minix làm.

Beta Release - NEO X7 pre-010 firmware (March 2014) | MINIX Forums - Unofficial

Cũng là bản Stock 008 nhưng trên X7 có máy bị lỗi khởi động, rồi đang dùng thì đứng tự tắt,.. máy khác lại không bị. Lỗi do đâu ?? Nếu bác nào gặp tình trạng như vậy cứ lên bản 10 sẽ ko còn tình trạng như vậy nữa.
Có nghĩa là bản này chưa phải là final stock 010 mà nó được 1 thành viên repack từ bản Pre 010 nên có thể nó chưa ổn định để nhà sx đưa vào mục download của Minix. Giống như bản 010a của Minix Neo X7mini là bản final. Mấy bản beta, pre chỉ là những bản thử nghiệm ở giai đoạn nào đó rồi đến RTM hay Final. Đối với android những bản OTA là bản final sẽ có trước 1 thời gian ngắn trước khi cho tải về từ trang chủ, một số ROM cook của 1 số tác giả cũng có OTA luôn (vd các bản nightly của HTC Nexius One...) nên OTA được ko có nghĩa là stock. Nếu OTA từ stock trước đó, vd: Neo X7 ROM mới nhất là 008 mà nhận OTA đó chính là stock OTA. Bản trên của tác giả repack lại Pre 010 và tác giả này hứa sẽ làm bản Finless ROM 1.9 dựa trên bản pre 010 và theo mình hiểu hiện tại stock của Neo X7 là 008.

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Có nghĩa là bản này chưa phải là final stock 010 mà nó được 1 thành viên repack từ bản Pre 010 nên có thể nó chưa ổn định để nhà sx đưa vào mục download của Minix. Giống như bản 010a của Minix Neo X7mini là bản final. Mấy bản beta, pre chỉ là những bản thử nghiệm ở giai đoạn nào đó rồi đến RTM hay Final. Đối với android những bản OTA là bản final sẽ có trước 1 thời gian ngắn trước khi cho tải về từ trang chủ, một số ROM cook của 1 số tác giả cũng có OTA luôn (vd các bản nightly của HTC Nexius One...) nên OTA được ko có nghĩa là stock. Nếu OTA từ stock trước đó, vd: Neo X7 ROM mới nhất là 008 mà nhận OTA đó chính là stock OTA. Bản trên của tác giả repack lại Pre 010 và tác giả này hứa sẽ làm bản Finless ROM 1.9 dựa trên bản pre 010 và theo mình hiểu hiện tại stock của Neo X7 là 008.

Bác nói chuận! :D

xcuopx

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Nếu tất cả các chương trình đều có hiện tượng như vậy bác nên kiểm tra lại băng thông thực của nhà mình, có thể sử dụng app Speedtest hoặc thay vì sử dụng wifi bác test với mạng Lan xem có thay đổi không

FPTplay được viết cho Smarthone, khi đó ở màn hình dọc bác có thể lựa chọn đc các tập phim - vậy là có 2 lựa chọn xem dọc và xem ngang - FullScreen. Nhưng trên Android box mặc định đã là màn hình ngang rồi - đó là nguyên nhân. VÌ vậy FPTplay đc sử dụng để xem truyền hình, bóng đá thứ 7, chủ nhật okie. Phim bộ thì không khả dụng rồi.
Với app xem phim có nhiều app xem okie đó: Mytv, Hayhaytv, ZTV,..

thưa bác em ko cần phải thử đường truyền mạng vì tình trạng này nó đi kèm với 1 vấn đề là nếu em sử dụng trình duyệt nào đó để xem phim online thì chỉ cần bật tắt cửa sổ thu phóng full video 1,2,3,4,5 lần gì đó thì sẽ mất kết nối mạng của trình duyệt đó , khi ấy dùng chuột click vào trang web ko có tác dụng nhưng bật tắt trình duyệt vẫn bình thường . nếu để 1 lúc sẽ thấy hiện dòng chữ(trình duyệt ko nhận được dữ liệu bạn có tắt ko) và lúc ấy thì dù bật tắt hay làm thế nào trình duyệt cũng ko thể nào vào nổi 1 trang web nào nữa . nhưng mạng vẫn bình thường bởi nếu dùng trình duyệt khác hoặc phần mềm khác vẫn kết nối được . dù có restart neo x7 thì được 1 lúc nó sẽ lại bị tình trạng đó .??? . mình đã thử đủ kiểu xóa Flash , cái lại Flash , điệt virus , dọn rác , ... cũng ko có tác dụng ( lưu ý chỉ tác dụng khi đưa neo x7 ban đầu nhưng hiện tượng ấy theo thời gian vẫn sẽ bị ) và đặc biệt khi bị tình trạng xem phim ngắt quảng dừng trình duyệt thì mini neo x7 như cái cục gạch ấy chả làm được cái gì cả

trongluatcdrom

Bác thaovjp89 ơi giúp mình root e neo x7 với...mình làm hoài mà chẳng được. Neo x7 nó chỉ khởi động lại được lần thứ nhất thôi . lần thứ 2 nó đứng im luôn . Thanks bác trước...

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Bác thaovjp89 ơi giúp mình root e neo x7 với...mình làm hoài mà chẳng được. Neo x7 nó chỉ khởi động lại được lần thứ nhất thôi . lần thứ 2 nó đứng im luôn . Thanks bác trước...

Đã inbox, cách bác làm chỉ phù hợp với FW cũ thôi

trongluatcdrom

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

mình dùng room 4.2.2. bác xem lại mình cái link với. link báo die rồi

Invalid or Deleted File.
The key you provided for file access was invalid. This is usually caused because the file is no longer stored on MediaFire. This occurs when the file is removed by the originating user or MediaFire.

Still have questions, or think we've made a mistake? Please contact support for further assistance.

trongluatcdrom

cái này tải về rồi sử dụng sao bác... cho e ý kiến với...hehe

trongluatcdrom

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Thanks bạn nhiều nhiều lắm thaovjp89. gần có neox8 và neox8s rồi đó thaovjp89 kiếm thóc mua thui...hehe

trongluatcdrom

bác thaovjp89 có bản fw nào tốt cho neox7 không? mình đã root được rồi nhưng sixaxis controller nó không kết nối được thiết bị : nó báo lỗi "bluetooth will be disabled while using sixaxis"

HTPC Supporter

bác thaovjp89 có bản fw nào tốt cho neox7 không? mình đã root được rồi nhưng sixaxis controller nó không kết nối được thiết bị : nó báo lỗi "bluetooth will be disabled while using sixaxis"

Riêng phần mềm six axis thì phải dùng cách trong freaktab nó hướng dẫn bạn nhé

Bên trên