Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Mình đang lăn tăn giữa ATV 1800 và Neo x7 thế mà lại thấy con M8 giá rẻ hơn,cấu hình quảng cáo ở smartshop toàn"cấu hình mạnh nhất hiện nay"
Chẳng hiểu con nào cũng mạnh nhất hiện nay thế con nào mạnh nhì vậy các bác?
Bác @Thaovjp hay bác nào biết so sánh giúp 3 em này sơ qua về cấu hình,độ tương thích giữa các phụ kiện kết nối...
Chứ sang vác 1 em về mấy hôm lại đọc được topic con này hơn con kia kém,tương thích này kia mệt...

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Mình đang lăn tăn giữa ATV 1800 và Neo x7 thế mà lại thấy con M8 giá rẻ hơn,cấu hình quảng cáo ở smartshop toàn"cấu hình mạnh nhất hiện nay"
Chẳng hiểu con nào cũng mạnh nhất hiện nay thế con nào mạnh nhì vậy các bác?
Bác @Thaovjp hay bác nào biết so sánh giúp 3 em này sơ qua về cấu hình,độ tương thích giữa các phụ kiện kết nối...
Chứ sang vác 1 em về mấy hôm lại đọc được topic con này hơn con kia kém,tương thích này kia mệt...

Cả 3 đều lõi tứ Ram 2gb
1.Neo X7: Chip Rockchip - Rk3188 - Chip đồ họa Mali 400 - ưu điểm mát máy, kể cả khi chạy 24/24. Nhiều Rom cho người dùng khám phá vọc vạch, bộ nhớ trong cao phù hợp cho việc chơi gamepad

MINIX NEO X7, NEO X7 Quad core.

2. ATV 1800 và M8 cùng sử dụng chip Amlogic S802 - chip đồ họa Mali 450MP - 8 nhân - ưu điểm hình ảnh sắc nét hơn ko bị tối như RockChip
./ ATV 1800 có nhiều cổng kết nối, hỗ trợ ngõ ra AV, có Anten ngoài thu wifi khá mạnh, nguồn khỏe hơn M8, ko kén ổ

ATV 1800, mygica atv 1800
./ Android box M8 nói về Rom - Firmware đến giao diện cũng tương tự với ATV 1800, khác 1 chút có ngõ ra AV - 1ra3 nhưng chưa hỗ trợ, có thể do Rom hoặc cab chưa tương thích. Điểm thứ 2 - cổng usb hạn hẹp, nguồn 2A với ổ 1TB - những hãng khác nhau có thể cần cấp thêm nguồn ngoài

Android TV Box M8, M8 quad core RAM 2G

Thân !

Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Cả 3 đều lõi tứ Ram 2gb
1.Neo X7: Chip Rockchip - Rk3188 - Chip đồ họa Mali 400 - ưu điểm mát máy, kể cả khi chạy 24/24. Nhiều Rom cho người dùng khám phá vọc vạch, bộ nhớ trong cao phù hợp cho việc chơi gamepad

MINIX NEO X7, NEO X7 Quad core.

2. ATV 1800 và M8 cùng sử dụng chip Amlogic S802 - chip đồ họa Mali 450MP - 8 nhân - ưu điểm hình ảnh sắc nét hơn ko bị tối như RockChip
./ ATV 1800 có nhiều cổng kết nối, hỗ trợ ngõ ra AV, có Anten ngoài thu wifi khá mạnh, nguồn khỏe hơn M8, ko kén ổ

ATV 1800, mygica atv 1800
./ Android box M8 nói về Rom - Firmware đến giao diện cũng tương tự với ATV 1800, khác 1 chút có ngõ ra AV - 1ra3 nhưng chưa hỗ trợ, có thể do Rom hoặc cab chưa tương thích. Điểm thứ 2 - cổng usb hạn hẹp, nguồn 2A với ổ 1TB - những hãng khác nhau có thể cần cấp thêm nguồn ngoài

Android TV Box M8, M8 quad core RAM 2G

Thân !

Cảm ơn bác đã nhiệt tình trả lời.
Để tiện cho mình và có thể 1 số người khác cũng đang ngắm 3 em này có 1 cái đánh giá tổng thế,bác làm ơn đưa ra ưu và nhược điểm của 3 em này không?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Cảm ơn bác đã nhiệt tình trả lời.
Để tiện cho mình và có thể 1 số người khác cũng đang ngắm 3 em này có 1 cái đánh giá tổng thế,bác làm ơn đưa ra ưu và nhược điểm của 3 em này không?

Chẳng phải em đã nói ra những cái đặc biệt trên chúng rồi sao, có giống có khác có ưu có nhược rồi kìa ???

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chẳng phải em đã nói ra những cái đặc biệt trên chúng rồi sao, có giống có khác có ưu có nhược rồi kìa ???

Ý mình là bác có thể chi tiết hơn về từng em thì tốt.
vd: như khả năng kết nối ,đọc file ổ cứng...
Theo như so sánh của bác ở trên thì em mới có cái nhìn chung chung về 3 em này thôi.
1.Nếu sử dụng để chơi game vọc vạch nhiều thì sử dụng x7 vì máy mát,ổ cứng dung lượng lớn
Có nhiều rom...
2.Nếu nhu cầu xem phim 4K thì dùng M8 và ATV1800 vì chip đồ họa lõi 8 cho hình ảnh sắc nét...

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Ý mình là bác có thể chi tiết hơn về từng em thì tốt.
vd: như khả năng kết nối ,đọc file ổ cứng...
Theo như so sánh của bác ở trên thì em mới có cái nhìn chung chung về 3 em này thôi.
1.Nếu sử dụng để chơi game vọc vạch nhiều thì sử dụng x7 vì máy mát,ổ cứng dung lượng lớn
Có nhiều rom...
2.Nếu nhu cầu xem phim 4K thì dùng M8 và ATV1800 vì chip đồ họa lõi 8 cho hình ảnh sắc nét...

Đợi đến khi nào có đủ film 4K để xem thì các em AB mua hiện tại cũng cổ lỗ sĩ hết cả rồi.
Người mua thì lúc nào cũng quan niệm xem được 4k, lõi 8 lõi 16 mà bỏ đi cái mục đích chính là nhu cầu hiện tại ( AB nó đâu phải cái xe máy chạy bon bon cả mấy chục năm. Dùng được 5 năm mà vẫn đáp ứng tốt các nhu cầu là tốt lắm rồi )

Cái chuyện so sánh ở trên đây cũng chỉ mang tính chất tham khảo và nó chỉ ở mức đánh giá khách quan. Vì cùng một sản phẩm có thể có con ngon có thể có con bị lỗi cho nên không thể đánh giá chung hết. Xác định rõ nhu cầu của mình, chọn sản phẩm được chăm chút phần cứng và support tốt.......Trong 3 con như đã nói ở trên thì X7 vẫn đáng mua nhất hiện tại vì mấy sản phẩm ra sau chưa thực sự ổn định về FW nếu bác muốn sử dụng ổn định luôn chứ không muốn mua về nằm vùng chờ đến khi nào ổn định

cho em hỏi có ai dùng bản
[URL="http://www.freaktab.com/showthread.php?13436-ROM-QUICKSHOT-V3-1-by-The-Nitro-Team-for-Minix-Neo-X7"][URL="http://www.freaktab.com/showthread.php?13436-ROM-QUICKSHOT-V3-1-by-The-Nitro-Team-for-Minix-Neo-X7"][URL="http://www.freaktab.com/showthread.php?13436-ROM-QUICKSHOT-V3-1-by-The-Nitro-Team-for-Minix-Neo-X7[/URL][/URL] [/URL]
này chưa? em đã test thấy rất ok, nhưng mà bản này webcam ko nhận hay sao mà con logitech c270 của em cắm lên hình có vẻ thiếu sáng tối thui, trong khi cắm vào pc vẫn nhận ánh sáng đầy đủ :(

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

cho em hỏi có ai dùng bản
[URL="http://www.freaktab.com/showthread.php?13436-ROM-QUICKSHOT-V3-1-by-The-Nitro-Team-for-Minix-Neo-X7"][URL="http://www.freaktab.com/showthread.php?13436-ROM-QUICKSHOT-V3-1-by-The-Nitro-Team-for-Minix-Neo-X7"][URL="http://www.freaktab.com/showthread.php?13436-ROM-QUICKSHOT-V3-1-by-The-Nitro-Team-for-Minix-Neo-X7[/URL][/URL] [/URL]
này chưa? em đã test thấy rất ok, nhưng mà bản này webcam ko nhận hay sao mà con logitech c270 của em cắm lên hình có vẻ thiếu sáng tối thui, trong khi cắm vào pc vẫn nhận ánh sáng đầy đủ :(

Bản này dùng ko ổn đâu bác, webcam bị tối, 1 số app ko chạy, giao diện cũng như hình ảnh bị mờ,...có 1 bản Cook khá ok đó, để kiếm lại link gửi bác thử nghiệm

thunguyenminh

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Đợi đến khi nào có đủ film 4K để xem thì các em AB mua hiện tại cũng cổ lỗ sĩ hết cả rồi.
Người mua thì lúc nào cũng quan niệm xem được 4k, lõi 8 lõi 16 mà bỏ đi cái mục đích chính là nhu cầu hiện tại ( AB nó đâu phải cái xe máy chạy bon bon cả mấy chục năm. Dùng được 5 năm mà vẫn đáp ứng tốt các nhu cầu là tốt lắm rồi )

Cái chuyện so sánh ở trên đây cũng chỉ mang tính chất tham khảo và nó chỉ ở mức đánh giá khách quan. Vì cùng một sản phẩm có thể có con ngon có thể có con bị lỗi cho nên không thể đánh giá chung hết. Xác định rõ nhu cầu của mình, chọn sản phẩm được chăm chút phần cứng và support tốt.......Trong 3 con như đã nói ở trên thì X7 vẫn đáng mua nhất hiện tại vì mấy sản phẩm ra sau chưa thực sự ổn định về FW nếu bác muốn sử dụng ổn định luôn chứ không muốn mua về nằm vùng chờ đến khi nào ổn định
Bác nói chỉ được cái đúng... Em tư vấn cho khách hàng, nói thật chưa bao giờ em nhắc đến mấy từ 3D, 4K... OK. Phần lớn khách mua AB là khách tầm tầm bậc trung, Tivi đa phần là tivi Led thường, kích thước cùng lắm là 46 đến 50 inch.... Full HD coi mà không lag là đã sướng con mắt lắm rồi, nói chi đến 4K. :). Chỉ cần AB nào chạy ổn định, cài App nào cũng tương thích.... là quá ngon. Đừng ham cấu hình, đừng ham mấy thông số mà nhà sản xuất trưng ra.... để khi mua xong, tìm được cái app ngon nó lại báo không tương thích thì nhọ ....

auchecker

cho mình hỏi, mình xem phim từ ổ cứng gắn ngoài, vậy AN nào tốt nhất về khoản đó các bác

cho mình hỏi, mình xem phim từ ổ cứng gắn ngoài, vậy AN nào tốt nhất về khoản đó các bác
Nếu có nhu cầu coi 3D ISO nữa thì bạn dùng ITV1600, hoặc ATV1200, ATV3200 (có box đựng ổ cứng gắn ngoài) xem tốt, còn muốn cao hơn nữa thì có rất nhiều lựa chọn :) Chủ yếu phụ thuộc vào nhu cầu và số tiền dự định đầu tư 1 con AB là bao nhiêu thôi ạ :)

auchecker

Nếu có nhu cầu coi 3D ISO nữa thì bạn dùng ITV1600, hoặc ATV1200, ATV3200 (có box đựng ổ cứng gắn ngoài) xem tốt, còn muốn cao hơn nữa thì có rất nhiều lựa chọn :) Chủ yếu phụ thuộc vào nhu cầu và số tiền dự định đầu tư 1 con AB là bao nhiêu thôi ạ :)

mình đang có 1 con neo X7 rồi mà mình chưa bóc ra xài, vì nghe nói xem phim từ ổ cứng nó k bằng mấy em khác, vậy bác cho mình biết con nào xem phim từ ổ cứng tốt nhất không, để mình xúc em đó

hungmh80

Active Member

mình đang có 1 con neo X7 rồi mà mình chưa bóc ra xài, vì nghe nói xem phim từ ổ cứng nó k bằng mấy em khác, vậy bác cho mình biết con nào xem phim từ ổ cứng tốt nhất không, để mình xúc em đó

Con nào mà ko xem đc qua ổ cứng hả bác , x7 hỗ trợ ổ cứng đến 3T mà . Xem qua xbmc giải mã dts ầm ầm , truHD và DTSMA thì ko chơi đc thôi

Có mà ko bóc ra xài là tại vì sao? :D
Bác tính đổi con khác hay sao vậy? X7 xài ngon và ổn định đó, hàng của Minix bao giờ cũng được support và update thường xuyên, bác tính đổi trả con khác hay sao :) Nhược điểm của Minix bây giờ là chỉ chưa chơi được 3D ISO thôi, còn lại mọi thứ đều rất hoàn hảo bác ạ, từ thiết kế bên trong đến bên ngoài, rất chuyên nghiệp.

nguyenchininh

Em chạy Minix Neo X7 từ khi mới ra lò đặt từ Hongkong tới giờ Cảm thấy chạy khá ổn. Xem phim từ ổ cứng em kết nối ba ổ cứng (\Dung lượng lần lượt 1Tb , 2TB, 3TB) ngòai qua cổng chia usb. Chạy xem phim ổn âm thanh tốt xem trực tuyển Youtube chạy cứ vèo vèo. Nói chung là em chỉ dùng giải trí nghe nhạc HD và xem phim HD cuối tuần nên chọn X7 phù hợp. Chuột và bàn phím dây hay không dây hỗ trợ hết.

thunguyenminh

Không phải con hát mẹ khen hay đâu. Nhưng em phải thừa nhận về các dòng Android box thì Hàng của Minix là hàng tốt. Phần cứng, phần mềm, thiết kế đều rất chuẩn mực... Em nói là chuẩn mực chứ không phải nói nó là số 1 nhé, tất nhiên có cái này tốt, có cái kia chưa bằng các sản phẩm khác... nhưng tựu chung lại, thì với mức giá tầm tầm 3 triệu... nó đang đồng tiền bát gạo.

ngchien

Member
các bác cứu e với. con minix x7 của e dở chứng h khởi động mãi ko hiện lên màn hình giao diện.(e cài fines 1.6)
bây h muốn cài lại không được phải vào android box để tích vào chỗ debug + máy tính em cài lại nên nó không nhận driver...

hoavnn29

chào các anh chị
e đang cần nguồn hàng như thế này, anh chị nào có giá tốt thì pm bảng giá các thiết bị vào mail: [email protected]
e cần các thiết bị biến tv bình thường thành smart tv nha
khu em chưa có ai bán nhiều nên e định đầu tư tiền làm cái này, anh chị nào giúp với

dracula_bg

Active Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

các bác cứu e với. con minix x7 của e dở chứng h khởi động mãi ko hiện lên màn hình giao diện.(e cài fines 1.6)
bây h muốn cài lại không được phải vào android box để tích vào chỗ debug + máy tính em cài lại nên nó không nhận driver...
bác search cách upgrade lại fw bằng thẻ nhớ ấy. em nhớ có post một lần rồi nhưng không nhớ link, bác chịu khó tìm lại. lâu rồi không nghịc, tại cái thằng dở này nó chạy ổn định quá, không nghịch nó không chịu hỏng cho mà tọc mạch. chán vãi.

Bên trên