Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

uycuong

Member
Mình đang tính mua 1 con android box, lên google search thì được dẫn vào đây, thấy bác chủ pr hay quá, cũng thích em này, giá chính hãng cũng chấp nhận được, 2,4tr cho 1 em cấu hình mạnh.
Nhưng chưa xài loại này lần nào hết nên ko biết loại nào tốt, thương hiệu nào được ưu chuộng nhất. Bác có thể cho mình thêm 1 số sản phẩm tốt như vậy đe mình so sánh ko.
Thêm nữa là mình chỉ thích sự ổn định, ko thích root hay up rom khác nha.

svnvn2007

Member
bạn nào cho hỏi thiết bị này có thể xem phim trên trang v1vn , bỏng ngô , tóm lại là những trang đang dùng adobe flash player không vậy

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

bạn nào cho hỏi thiết bị này có thể xem phim trên trang v1vn , bỏng ngô , tóm lại là những trang đang dùng adobe flash player không vậy

được vì mình vẫn play viet mobi tv, bỏng ngô xem được !

mynhanlon

Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Hôm qua vừa rước e X7, Hiện đang rất hài lòng
Các ae cho e hỏi, khi không sử dụng nên tắt nguồn hoàn toàn trên X7 hay chỉ cần tắt bằng remote thôi?

Mình đang tính mua 1 con android box, lên google search thì được dẫn vào đây, thấy bác chủ pr hay quá, cũng thích em này, giá chính hãng cũng chấp nhận được, 2,4tr cho 1 em cấu hình mạnh.
Nhưng chưa xài loại này lần nào hết nên ko biết loại nào tốt, thương hiệu nào được ưu chuộng nhất. Bác có thể cho mình thêm 1 số sản phẩm tốt như vậy đe mình so sánh ko.
Thêm nữa là mình chỉ thích sự ổn định, ko thích root hay up rom khác nha.

^^ Bạn thích sự ổn định thì Mygica và Minix là hai sự lựa chọn hàng đầu đó bác cấu hình mạnh thì bác tham khảo thử dòng Mygica ATV1800E nhé giá khá tốt mà cấu hình khủng.

Theo mình thì bạn không tắt nguồn cũng được vì nó độ nóng không đáng kể lúc trước mình để 24/24 luôn, x7 theo mình còn sử dụng ổn định hơn x8h

sonsieu

Member
laptop mình chạy win 8.1. Có cách nào kết nối minix với laptop k? mình cài driver rồi nhưng theo mình biết là chỉ áp dụng cho win 7 trở xuống thôi.

daokimluc

con này chơi game thế nào ạ. em đang định mua chứ như con ZTV ở nhà nhiều game e tải về ko chơi được như: talking tom chẳng hạn

kulai

CHo em hỏi em minix 7 mini có thể downmix audio 5.1 thành 2.0 để xuất ra TV ko ạ???

daokimluc

X7 có nhiều rom vọc vạch ko ạ?

sonsieu

Member
Laptop mình win 8.1. Đã cài máy ảo là win 7. Nhưng máy ảo vẫn k nhận dc minix. Có cách nào khác k?
Mình nghĩ do laptop k nhận dc nên máy ảo cũng k nhận dc pk các bạn?

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Laptop mình win 8.1. Đã cài máy ảo là win 7. Nhưng máy ảo vẫn k nhận dc minix. Có cách nào khác k?
Mình nghĩ do laptop k nhận dc nên máy ảo cũng k nhận dc pk các bạn?

đúng rồi bác ạ, nhận tốt trên Win 8 nhưng 8.1 64bit thì xin lỗi em nó pó tay :(. E cũng phải xài 1 laptop cũ chạy win8 32bit để nhận. Tuy nhiên FW mới nhất 010 của X7 không cần dùng lap để up nên cũng chả cần lap nữa bác ạ, cứ down về đổi tên thành update.zip rồi thả vào bộ nhớ internalSD của máy là e nó tự up ROM

drbomba

cho mình hỏi, minix neo x7 có cổng optical.
Vậy mình mua loa có cổng optical cắm vào là nghe được không cần ampli nữa phải ko?
Tính mua loa Edifier S330D có cổng optical mà không biết ổn không
Pro nào giúp với.

meocon

Well-Known Member

cho mình hỏi, minix neo x7 có cổng optical.
Vậy mình mua loa có cổng optical cắm vào là nghe được không cần ampli nữa phải ko?
Tính mua loa Edifier S330D có cổng optical mà không biết ổn không
Pro nào giúp với.

Loa có cổng optical là OK nha a

vtelezoo

Member

Con Neo X7 nhà em hiện vào Seting Video của XBMC chỉ có 1 chế độ 1280x720 (HD) và Seting Audio chỉ có chế độ Analog và Optical. Xin hỏi các cao thủ là sao không có chế độ 1920x1080 (Full HD) và Audio qua HDMI. Mục đích là để xem các file ISO Bluray có định dạng FULL HD và DTS HD-Master.
Nhờ các cao thủ hướng dẫn cách thiết lập.

drkinhdo

các cao thủ giúp em với ạ. tình hình là em mới lấy một em x7 nhưng về nhà thì nó không nhận internet qua dây LAN, còn wifi thì bình thường, có ai gặp trường hợp như vậy ko ạ, giúp em với. thank cả nhà! e hỏi thêm là bản rom của em là 2014_04_23.4.2.010 đã là bản rom mới nhất chưa ạ? em vào xbmc thì máy toàn bị đơ phải khởi động lại thì có cách nào khắc phục không ạ, máy của em chưa root

thaovjp89

Well-Known Member

các cao thủ giúp em với ạ. tình hình là em mới lấy một em x7 nhưng về nhà thì nó không nhận internet qua dây LAN, còn wifi thì bình thường, có ai gặp trường hợp như vậy ko ạ, giúp em với. thank cả nhà! e hỏi thêm là bản rom của em là 2014_04_23.4.2.010 đã là bản rom mới nhất chưa ạ? em vào xbmc thì máy toàn bị đơ phải khởi động lại thì có cách nào khắc phục không ạ, máy của em chưa root

Up lại rom mới nhất trên trang chủ, nếu ko được thì card Lan của bác hư rồi

Bên trên