Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

daiduongpham

Các bạn có bị tình trạng giống mình không,hiện tại mình xài Minix X7 đã up firmware mới nhất của Minix hiện tại chỉ xem được Zingtv phiên bản của phone,chứ cài phiên bản cho android box vào không tài nào lên hình,chọn phim play nó cứ xoay vòng vòng mãi thôi,trong khi phiên bản phone cài vào X7 thì đc liền,chia sẻ kinh nghiệm giúp em nhé thanks

eolohd

Active Member
Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

Bạn bấm vào nút >> để "mồi" cho nó load là chạy ngon liền. Áp dụng cho cả ZingMP3 bản Android Box nhé. Không phải trên X7 mà trên rất nhiều dòng khác đều bị. Không biết mấy bác VNG viết app xong có test không? :-~

aquariuzz

Member

Mình nghe Zing MP3 thì toàn bị nửa bài là chuyển, có cách nào giải quyết không bác

Mình nghe Zing MP3 thì toàn bị nửa bài là chuyển, có cách nào giải quyết không bác
cùng câu hỏi với bác giờ tạm thời chuyển qua nhaccuatui để dùng ức chế ko tận dụng đc bàn phím A2 :((. Mà tiện có bác nào còn app tinngan ko? cái đọc báo tên AB ý, trc có giờ tìm hoài chả ra :+

aquariuzz

Member

Hôm nọ đúng là bị mất thật giờ có lại rồi bác tìm lại xem. Mình còn bị mất 1 app nghe radio nữa, hồi trước có cài rồi giờ vào my app -> all app không biết biến đâu

HTPC Supporter

cùng câu hỏi với bác giờ tạm thời chuyển qua nhaccuatui để dùng ức chế ko tận dụng đc bàn phím A2 :((. Mà tiện có bác nào còn app tinngan ko? cái đọc báo tên AB ý, trc có giờ tìm hoài chả ra :+

Nếu bạn dùng Minix A2 thì zingmp3 hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói đó bạn, mình toàn tìm kiểu đó, nhanh gọn nhẹ, khỏi bấm nhiều

huapro

Member
Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

Nếu bạn dùng Minix A2 thì zingmp3 hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói đó bạn, mình toàn tìm kiểu đó, nhanh gọn nhẹ, khỏi bấm nhiều
Hiểu được tiếng Việt cơ?

HTPC Supporter

Ðề: Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

Hiểu được tiếng Việt cơ?

Hiểu được tiếng Việt luôn bạn à, mình toàn dùng để tìm kiếm bài hát tiếng Việt đó.

Trong phần Setting/Language & Input ở trong phần Input chọn ngôn ngữ tiếng Việt nhé

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

Hiểu được tiếng Việt luôn bạn à, mình toàn dùng để tìm kiếm bài hát tiếng Việt đó.

Trong phần Setting/Language & Input ở trong phần Input chọn ngôn ngữ tiếng Việt nhé

Cái này dùng với gg voice thế nào bác?

các bác cho em hỏi làm sao đăng nhập zingtv phiên bản android box vậy? Em dùng cùng tài khoản đăng nhập trên web thì bình thường nhưng báo lỗi đăng nhập thất bại trên android box

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

các bác cho em hỏi làm sao đăng nhập zingtv phiên bản android box vậy? Em dùng cùng tài khoản đăng nhập trên web thì bình thường nhưng báo lỗi đăng nhập thất bại trên android box

Bác làm theo hướng dẫn trên đó - cần 1 điện thoại android khác, chụp lại mã code có trên màn hình rồi nó mới kick hoạt được nhé

VMX

Member

Đăng nhập tk zing rồi sau đó nhâpx mã kích hoạt - nó báo thiết bị kích hoạt thành công là ok , ko dùng các nhứ bác thaovjp89 nói là ok . Zingtv xem trên AB cũng bị lỗi được nửa bài là nhảy sang bài khác

HTPC Supporter

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

Cái này dùng với gg voice thế nào bác?

1- Bạn phải có micro hoặc 1 điều khiển có chức năng Micro
2- Bạn phải chọn phần in trong Setting /Sound / Sound Device Manager là thiết bị gắn với MIcro tương ứng
Ví dụ như mình dùng MInix A2 thì chọn SAGE Airmouse

3 - Kích hoạt micro trong MInix A2 bằng tổ hợp phím Fn + >

4- Bạn vào google voice và kích vào, ấn chuột hoặc điều khiển vào cái micro và nói rõ ràng, nó sẽ tự bật web để tìm cho bạn

Riêng với zing mp3 thì nó tự tìm bài hát cho mình

hungdisc

Member

hix !!kích hoạt tk VIP cho zingmp3 androidtv mà ko đc, trên web đã là VIP mà trên ứng dụng vẫn free mới đau, toi 30k :(:)((

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

2- Bạn phải chọn phần in trong Setting /Sound / Sound Device Manager là thiết bị gắn với MIcro tương ứng

4- Bạn vào google voice và kích vào, ấn chuột hoặc điều khiển vào cái micro và nói rõ ràng, nó sẽ tự bật web để tìm cho bạn

Hỏi chơi vậy thôi chứ tiền đâu mà chơi mấy món này!

HTPC Supporter

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

Hỏi chơi vậy thôi chứ tiền đâu mà chơi mấy món này!

Bạn xài tai nghe bluetooth có mic hoặc cắm luôn mic vào lỗ của minix X7 (nếu mic to thì dùng jack chuyển) là xài được

hôm nay up lên 1.0.7 thì vào play là văng ra ngoài.

thunguyenminh

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Minix X7 không xem được ZingTV phiên bản Android Box,có ai bị vậy không?

Sẽ rất tốn phim nhé bạn. Kinh nghiệm là nên tắt hết các chức năng Voice và G-sensor đi... Nếu không sài A2 phải mua pin sạc mới chịu nổi...

tnmtan2006

minix x7 không phóng fullscreen ở nhung phim mới

Bên trên