Mở hộp Amazon Fire TV

ZTVnews

Sáng nay tại Lạc Trung, sau cuộc họp giữa các sếp VTC Entertainment với đại diện Amazon, em đã chính thức được trên tay sản phẩm Amazon Fire TV đình đám. Có lẽ đây cũng là phiên bản thương mại chính thức đầu tiên tại Việt Nam.
Mời các bác cùng unbox, sẽ có review từng chi tiết hoặc theo yêu cầu của các bác:

Vỏ hộp đẹp và trang nhã:

Thiết bị nhỏ gọn, tinh xảo:

Điều khiển gọn gàng, chắc chắn

Logo khởi động Amazon fire tv

Ở lần khởi động đầu tiên, Amazon Fire TV yêu cầu tải firmware bản mới nhất và đăng nhập tài khoản

Anim hướng dẫn sử dụng cơ bản

Giao diện chính hiệu ứng rất đẹp, mượt mà

Xem phim mượt mà, dù là tại Việt Nam. Chất lượng hình ảnh khỏi phải nghĩ với 1080P. Tuy nhiên chưa tìm thấy phụ đề hoặc thuyết minh tiếng Việt. Giá 1 phim quy ra gần 400k VNĐ!
(ZTV và Amazon đã có phương án bản địa hoá sản phẩm, nội dung và dịch vụ tại Việt Nam, không chỉ với phim :) )

Âm thanh có Dolby và Dolby Plus (E AC-3) passthrough qua Optical hoặc HDMI

Game đua xe nôi tiếng chạy mượt mà hơn bất kỳ nền tảng rock chip hay allwinner nào hiện có trên thị trường Android Box

ZTV trên Amazon Fire TV:
[video=youtube;1FqlWaOKQw8]https://www.youtube.com/watch?v=1FqlWaOKQw8&feature=youtu.be[/video]

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Nhìn cũng được, rất tiếc chưa được việt hóa

phithien

Well-Known Member

Ngon. Chờ ZTV phân phối, đem về ROOT, cài rom COOK CM cho mất tên ZTV rồi xài. Hàng Amazon thì chất như quả đất rồi

hungphutho

Active Member

Việt hóa ngôn ngữ thì có gì khó đâu . Chỉ cần một buổi là có tiếng việt 100%
Hi vọng sản phẩm của đại gia lớn này ít bị các HDVIETNAM ném đá :)

ZTVnews

Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Đúng như bác nói. Việt hoá ngôn ngữ chỉ đơn thuần là dịch file XML hệ thống.
Cái quan trọng là bản địa hoá sản phẩm, dịch vụ, và cả giá nữa.

phithien

Well-Known Member

Để xem vài bữa xách tay giá bao nhiêu. tuy chỉ 100 usd, nhưng về tới vn cũng ko rẽ. Cấu hình quá ngon rồi

thanhyk

Well-Known Member

Có vẻ hỗ trợ giải mã hình ảnh và âm thanh ít hơn A-Class nhỉ, được cái có thương hiệu. Bác phithien làm chuột bạch chứ...

hungphutho

Active Member

Chip Snapdragon 600 GPU Adreno 320 như trên HTC One hay Galaxy S4 các bác ạ . Các bác nào là fan của qualcomm thì sản phẩm này đáng chú ý đây

phithien

Well-Known Member

Có vẻ hỗ trợ giải mã hình ảnh và âm thanh ít hơn A-Class nhỉ, được cái có thương hiệu. Bác phithien làm chuột bạch chứ...

Em sẽ mua hàng xách tay. Em sẽ chỉ mua của ZTV nếu rẻ hơn xách tay(khó xảy ra) sau A class em ko còn tin tưởng ZTV sẽ làm được gì. Chỉ là những người lớn làm chuyện nhỏ cỏn con, chứ chuyện lớn thì làm mãi ko xong

Nếu con này xài Rom gốc thì rất hạn chế về phần mềm như Kindle Fire. Và dùng Rom cook CM (rất ổn định) nhưng sẽ khó có chuyện đủ bộ giải mã video, audio... NÊn con này vọc chơi là chính :D

thanhyk

Well-Known Member

[ngoài lề] @hungphutho: theo quan điểm của bác thì android surport đọc srt việt là dễ dàng, vậy trường hợp oppo (hđh linux) thì bác nghĩ có thể surport đọc srt việt được không. AE oppo Việt Nam! sẽ hỗ trợ bác hết mình, nó còn là cách kiếm tiền bằng trí tuệ mà bác.

hungphutho

Active Member

[ngoài lề] @hungphutho: theo quan điểm của bác thì android surport đọc srt việt là dễ dàng, vậy trường hợp oppo (hđh linux) thì bác nghĩ có thể surport đọc srt việt được không. AE oppo Việt Nam! sẽ hỗ trợ bác hết mình, nó còn là cách kiếm tiền bằng trí tuệ mà bác.
oppo là sản phẩm gì mà chạy linux vậy bạn , android chứ ? . cái này hẳn một hãng oppo bên china có cộng đồng lớn vậy mà còn không làm thì bản thân mình sao làm được . trừ khi có dính đến bản quyền gì gì đó họ không làm thôi .
Mà cái phụ đề .srt cái MX play nó đọc OK mà bạn ?

SKODA

bác có nhầm ko?
1 film mà 400k VND thì ai mà dùng đc?

thanhyk

Well-Known Member

oppo là sản phẩm gì mà chạy linux vậy bạn , android chứ ? . cái này hẳn một hãng oppo bên china có cộng đồng lớn vậy mà còn không làm thì bản thân mình sao làm được . trừ khi có dính đến bản quyền gì gì đó họ không làm thôi .
Mà cái phụ đề .srt cái MX play nó đọc OK mà bạn ?
Ái chà, gợi tò mò cho bác được rồi. Oppo là đầu bdp cho phép chơi file từ ổ cứng, em nghĩ hđh nó tương tự loại bdp pioneer, hdp là dạng linux. Em có mua bản hack cho oppo, nó là 1 file firmware tầm 180mb, cụ thể nó mở khoá lại những hạn chế về bản quyền (iso, full menu,...). Em có thể gửi file này cho bác nếu bác quan tâm. Bản hack này nó chỉ có tác dụng cho MAC code của chính oppo (mỗi oppo có code khác nhau), thằng china nó bán $80 nhưng vẫn không hỗ trợ srt việt, và oppo bản D như 103d, 105d vẫn chưa có bản hack (nghĩa là không xơi iso, folder menu). Hy vọng bác xem qua firmware em nó ntn...

VThanhgtvt

Well-Known Member

Kô biết liệu ztv có cho mượn xài e này kô nhỉ?

vuthecong78

Well-Known Member

Ái chà, gợi tò mò cho bác được rồi. Oppo là đầu bdp cho phép chơi file từ ổ cứng, em nghĩ hđh nó tương tự loại bdp pioneer, hdp là dạng linux. Em có mua bản hack cho oppo, nó là 1 file firmware tầm 180mb, cụ thể nó mở khoá lại những hạn chế về bản quyền (iso, full menu,...). Em có thể gửi file này cho bác nếu bác quan tâm. Bản hack này nó chỉ có tác dụng cho MAC code của chính oppo (mỗi oppo có code khác nhau), thằng china nó bán $80 nhưng vẫn không hỗ trợ srt việt, và oppo bản D như 103d, 105d vẫn chưa có bản hack (nghĩa là không xơi iso, folder menu). Hy vọng bác xem qua firmware em nó ntn...
Bác thanhyk gửi đầu oppo cho bác Hùng nghiên cứu đi.

Đôrêmi

Moderator

Hàng ngon rồi đây, hy vọng lại có sự đổi mới hơn nữa ở ZTV.

tienlequoc

Well-Known Member

Em thích Amlogic quad mới chết chứ. Vì nó chơi được 3D iso với HD-audio. Con của Amazon này cấu hình thì ngon, nhưng tính năng thì toàn trả phí khủng, mua thì sure là phải dùng Rom cook, khó có thể tiếp cận đa số người dùng được.

thaovjp89

Well-Known Member
Nhìn hình nhức mắt quá, hi vọng đây sẽ là sản phẩm tốt nữa của ZTV :D

Bên trên