Mở hộp Amazon Fire TV

sdong

Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Cái Fire TV này và Samsung Homesync B9150 nên mua cái nào các bác ?

Mình chơi con này(FTV) cũng vài tháng rồi, cũng chả rút riếc gì cả vì các file trên CH Play đa số là cài đc( hayhaytv, hdviet, dangcaphd ko cài đc) nhưng mình cũng chỉ cài có 4 app trên con này: XBMC( bản nào cũng nghiến hết, chạy mượt như PC luôn, fps đa số thấy báo 60 nên mượt cũng phải thôi), ZTV One chạy mượt hẳn( nếu có bị văng ra thì là do mình ra lệnh liên tục thì mới bị) và 2 cái zing nữa thôi. Sở dĩ mình chỉ cài các app này vì nó tương thích tốt với remote. Theo mình bác chơi con SS đi, mỗi ng 1 loại mới có nhiều để nói mới hay!!!

thunguyenminh

Mình chơi con này(FTV) cũng vài tháng rồi, cũng chả rút riếc gì cả vì các file trên CH Play đa số là cài đc( hayhaytv, hdviet, dangcaphd ko cài đc) nhưng mình cũng chỉ cài có 4 app trên con này: XBMC( bản nào cũng nghiến hết, chạy mượt như PC luôn, fps đa số thấy báo 60 nên mượt cũng phải thôi), ZTV One chạy mượt hẳn( nếu có bị văng ra thì là do mình ra lệnh liên tục thì mới bị) và 2 cái zing nữa thôi. Sở dĩ mình chỉ cài các app này vì nó tương thích tốt với remote. Theo mình bác chơi con SS đi, mỗi ng 1 loại mới có nhiều để nói mới hay!!!
Bỏ mất hayhaytv, hdviet và dangcaphd thì coi như mất đi 40% sức mạnh của box rồi. Bạn Root thử coi có cài được không ?

sdong

Bỏ mất hayhaytv, hdviet và dangcaphd thì coi như mất đi 40% sức mạnh của box rồi. Bạn Root thử coi có cài được không ?

Về việc root để cài files, mình nói thế này bác khỏi mất công trừu tượng, sau đây ta có cách gọi mới như sau: ABox là con đường, App là phương tiện còn Root là phá barrie. Khi đó con đg ko tương thích với phương tiện hoặc ngược lại ( đường nhựa với tàu hoả or ...), vì vậy ta có phá barrie đi thì tàu hoả cũng ko hoạt động đc. Nói vậy vẫn chưa đủ, ta cần nói thêm nữa, vd như khi ta chưa root (FTV) thì ko cài đc playstore nhưng sau khi root lại cài đc. Như cách gọi trên ta có cách giải thích như sau: phương tiện này (vd:playstore) hoàn toàn tương thích với con đg kia (vd:FTV) nhưng nó bị barrie chặn lại ( chắc có khả năng nó bị phát hiện chở hàng cấm), vì vậy khi ta phá barrie đi ( hoặc ở việt nam chỉ cần đút lót...hehe) thì nó lại chạy băng băng( như con chim hót, nhảy trên đg vàng) ngay. Vậy việc bác bảo mình root xem cài đc ko là ko cần thiết. Còn 3 app trên thì cơ bản vẫn là để xem phim, mà việc này thì XBMC hoàn toàn có thể thay thế đc.

phithien

Well-Known Member

Về việc root để cài files, mình nói thế này bác khỏi mất công trừu tượng, sau đây ta có cách gọi mới như sau: ABox là con đường, App là phương tiện còn Root là phá barrie. Khi đó con đg ko tương thích với phương tiện hoặc ngược lại ( đường nhựa với tàu hoả or ...), vì vậy ta có phá barrie đi thì tàu hoả cũng ko hoạt động đc. Nói vậy vẫn chưa đủ, ta cần nói thêm nữa, vd như khi ta chưa root (FTV) thì ko cài đc playstore nhưng sau khi root lại cài đc. Như cách gọi trên ta có cách giải thích như sau: phương tiện này (vd:playstore) hoàn toàn tương thích với con đg kia (vd:FTV) nhưng nó bị barrie chặn lại ( chắc có khả năng nó bị phát hiện chở hàng cấm), vì vậy khi ta phá barrie đi ( hoặc ở việt nam chỉ cần đút lót...hehe) thì nó lại chạy băng băng( như con chim hót, nhảy trên đg vàng) ngay. Vậy việc bác bảo mình root xem cài đc ko là ko cần thiết. Còn 3 app trên thì cơ bản vẫn là để xem phim, mà việc này thì XBMC hoàn toàn có thể thay thế đc.

Bác nói cũng đúng. đúng như bác nói, android là con đường, app là phương tiện, và root là cái nề nếp kia. root thật ra là 1 user admin của linux, user thường của linux chỉ có dạo chơi bình thường, chẳng can thiệp gì vào hệ thống. root thì được làm tất cả mọi thứ mà ko có sự ngăn cấm nào. và như trên cái Fire TV kia thì khi chưa Root, thì bị cấm cái thêm các app mà trong kho của Amazon ko có. muốn cài phải root. thật ra mà nói root để cài thêm app và 99.9% ko ảnh hưởng gì tới việc chạy app ổn định hay ko(còn văng ra khi khởi chạy là chuyện khác - ko tương thích với cpu, OS). nsx có cái lí lẽ khi từ chối bảo hành khi đã root. root xong, người dùng có thể quậy nát bootloader... brick :D
Anh em mua android hay android về hay root, là vì root xog mới cài được các app cấm: như ngày xưa là titanium backup(giờ thì ko cần thiết lắm, vì khi login lần đầu tiên sau khi cài android, có tùy chọn là phục hồi các app

Fire TV lại cấm cái các apps xem phim của xứ mình thì cũng căng, anh em xài android box ít nhất cũng thủ 1 TK vip rồi. còn tài khoản Fshare thì ai cũng có :D. nên chắc ai xài Fire TV cũng phải root. giống như cái kindle Fire, ko root thì ko biết dùng để làm gì

thanhyk

Well-Known Member

Bác nào có kinh nghiệm và hiểu biết về android lập thớt về 'root và các vấn đề liên quan' hoặc 'XBMC và cách add-on giải trí' đi. Em không biết nên nhiều lúc muốn hỏi mà lập thớt thì 'vô duyên' quá. Bên tinhte có những 'stick' cụ thể cập nhật vào trang đầu và hàng ngày chia xẻ rất phong phú. AE nào cũng muốn tự làm học hỏi theo hướng dẫn, khổ cái không hiểu vấn đề 'cơ bản' là gì, mỗi AB lại có cách áp dụng khác nhau nhưng chắc hiểu được cơ bản thì dễ làm được, thậm chí nhiw bác gì nói có thể tự viết một đoạn code để tối ưu nhu cầu nữa. Với đt hoặc Table hàng hiệu, do trị giá cao và nhu cầu công việc cần liên tục và ổn định nên em chẳng tự làm, đưa ra tiệm chỉ 50k còn được free cài lại nếu lỗi... AB không bao nhiêu tiền, không ảnh hưởng đến công việc mà mấy tiệm đt biết làm (chắc tại đa dạng quá), mình muốn tự xử nó mà không hiểu vấn đề. Ai đó thấy hay thì lập thớt để 4rum chuyên về HD xứng tầm...

mdesqhh

Banned

Các khóa học gia sư ngoại ngữ tại nhà gồm: tieng anh giao tiep giao tiếp, luyện ngữ pháp, tiếng anh tổng hợp dạy các đối tượng từ vỡ lòng đến chuyên sâu.
Dạy bám sát theo công việc gia su day kem lop la của từng người học.
Cách truyền đạt sinh động, dễ tiếp thu, nghe nói tốt trong thời gian ngắn nhất.
Học viên học theo nhóm phí cộng thêm là 15%/người.
Lịch dạy và người dạy phân bổ theo giáo viên dạy tiếng việt cho người nước ngoài yêu cầu của anh chị
Trung tâm gia sư quận 1 Nhận dạy kèm anh văn giao tiếp tại nhà
Sau khi học với Thầy cô chuyên Anh Văn giao tiếp tại gia các anh chị đạt được các mong muốn:
- Tham gia những kỳ thi tiếng anh tín chỉ quốc gia hoặc quốc tế với kết quả tốt nhất
- Khẩu âm chuẩn, phản xạ mau lẹ khi gia sư dạy toán lý hóa giao tiếp
- Nắm chắc văn phạm, thu nạp thêm vốn từ vựng sát với môi trường nghe nói công việc
- Mở rộng khả năng hiểu biết về lối sống của nước cần quan tâm.
Trung tâm với đội ngũ Gia sư dạy giỏi, nhiều kinh nghiệm tốt nghiệp gia sư tiếng anh tại nhà chuyên anh các trường như Sư phạm, Nhân văn, Ngoại ngữ nhận Dạy kèm anh văn ở các quận huyện thành phố HCM mọi yêu cầu:
+ Cách thức dạy & giáo án đổi mới theo gia sư môn toán tphcm các chương trình sư phạm tiên tiến của các trường chuyên ngữ.
+ Cam kết học viên đàm thoại trôi chảy khi hoàn thành xong khóa học với thầy cô giáo trực thuộc công ty.
+ Dạy tiếng anh đàm thoại tại nhà riêng cho dạy kèm anh văn tại nhà anh chị cấp tốc đi làm hoặc dạy hết bốn kỹ năng Nghe, Nói, Đọc, Viết cho nhân viên văn phòng.
+ Thầy cô giáo xuất sắc hiện giảng dạy tại gia sư dạy tin học những trường uy tín TpHCM.
Chúng tôi nhận giới thiệu Dạy anh văn đàm thoại tư gia hầu hết các quận ở địa bàn TpHCM, luyện thi đại học tại nhà kết thúc khoá học áp dụng được công việc.

sdong

Bác nói cũng đúng. đúng như bác nói, android là con đường, app là phương tiện, và root là cái nề nếp kia. root thật ra là 1 user admin của linux, user thường của linux chỉ có dạo chơi bình thường, chẳng can thiệp gì vào hệ thống. root thì được làm tất cả mọi thứ mà ko có sự ngăn cấm nào. và như trên cái Fire TV kia thì khi chưa Root, thì bị cấm cái thêm các app mà trong kho của Amazon ko có. muốn cài phải root. thật ra mà nói root để cài thêm app và 99.9% ko ảnh hưởng gì tới việc chạy app ổn định hay ko(còn văng ra khi khởi chạy là chuyện khác - ko tương thích với cpu, OS). nsx có cái lí lẽ khi từ chối bảo hành khi đã root. root xong, người dùng có thể quậy nát bootloader... brick :D
Anh em mua android hay android về hay root, là vì root xog mới cài được các app cấm: như ngày xưa là titanium backup(giờ thì ko cần thiết lắm, vì khi login lần đầu tiên sau khi cài android, có tùy chọn là phục hồi các app

Fire TV lại cấm cái các apps xem phim của xứ mình thì cũng căng, anh em xài android box ít nhất cũng thủ 1 TK vip rồi. còn tài khoản Fshare thì ai cũng có :D. nên chắc ai xài Fire TV cũng phải root. giống như cái kindle Fire, ko root thì ko biết dùng để làm gì

Túm lại,mấy apps này là ko tương thích với box chứ ko phải là thằng FTV nó chặn các apps xem phim xứ mình. Vậy, có root thì cũng ko cài đc đâu bác nhé.

tinhyeu44

Member

Vừa mua xong ở đó, giờ giảm giá thế này cảm giác như bị mất cắp quá.

saimon

Member

Vừa mua xong ở đó, giờ giảm giá thế này cảm giác như bị mất cắp quá.

Giá Amazone vẫn 99$ mà bạn. Chẳng qua bên VN nhập về bán ko chạy nên giảm giá xả hàng thu hồi vốn thui.
Số lượng chắc ko còn nhiều đâu.

Bên trên