Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

dune-hd

Sau hàng loạt ứng dụng online đã ra mắt trong 6 tháng đầu năm 2013 vừa qua với Hayhaytv, Hdviet, ZingTV, VyuhaTV, ZingMP3, Dune HD lại tiếp tục bổ sung một ứng dụng kênh truyền hình online mới dành cho tất cả các dòng Dune HD hiện nay.

Link tải ứng dụng OTT: ott.com.vn

Các dòng HD Player chạy được ứng dụng mới:
tất cả (Dune TV 101, 301, H1, D1, Duo, Max, 102, 303D, Base 3D, Zappiti Player)

Lưu ý: Yêu cầu các dòng Dune phải được up firmware b6

Các bước cài đặt:

Bước 1: tải ứng dụng vào USB/ ổ cứng

Bước 2: cài đặc ứng dụng bằng cách enter vào biểu tượng OTT trong thiết bị lưu trữ và chọn install

Bước 3: vào Application trong giao diện chính của Dune tìm biểu tượng OTT và sử dụng

Một số tính năng nổi bật:

Logo được thiết kế với tông màu chủ đạo trắng xanh truyền thống của Dune HD.

Giao diện được thiết kế đơn giản, dễ sử dụng ngay trên remote Dune với 2 phần: Kênh yêu thích, Kênh Truyền Hình.

Mục kênh truyền hình được chia ra thành kênh trong nước và kênh nước ngoài.

13 kênh nước ngoài đang được hỗ trợ bao gồm: Fashion HD box, FxHD, MTV HD, Nat Geo Wild HD,
Travel chanel HD, WeTV, Figh HD box, Bloomberg, Comedy channel, MS NBC, Star Movie, HBO, LifeTV.

30 kênh trong nước đang được hỗ trợ bao gồm: ANTV, ĐN 1, Hà Nội 1, HTV9, SCTV Movie,
SCTV 1 – 16, VCTV 2, THVL 1, VTC 1 – 4, VTC 6, VTC 13, Sport SCTV HD...​

Chúc mọi người có những giây phút giải trí vui vẻ và thoải mái!

Chỉnh sửa lần cuối:

nghiactcp

Member
Mua con Dune 301 về dùng công nhận xứng đáng ghê,Cám ơn các bạn trên 4forum nhiều
Cám ơn bài viết nhiều

meocon

Well-Known Member
Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

Chà OTV , càng ngày DUNE càng No.1 mà phải up lên B6 à , hic , toàn B5 cả

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

Cám ơn bác chủ. Nhưng em cài thì nó báo lỗi là sao vậy bác ( failed to íntall application). Em up firmware b6 rồi. Em xài h1.
Sau hàng loạt ứng dụng online đã ra mắt trong 6 tháng đầu năm 2013 vừa qua với Hayhaytv, Hdviet, ZingTV, VyuhaTV, ZingMP3, Dune HD lại tiếp tục bổ sung một ứng dụng kênh truyền hình online mới dành cho tất cả các dòng Dune HD hiện nay.

Lưu ý: Yêu cầu các dòng Dune phải được up firmware b6

Các bước cài đặt:

Bước 1: tải ứng dụng vào USB/ ổ cứng

Bước 2: cài đặc ứng dụng bằng cách enter vào biểu tượng OTT trong thiết bị lưu trữ và chọn install

Bước 3: vào Application trong giao diện chính của Dune tìm biểu tượng OTT và sử dụng

Một số tính năng nổi bật:

Logo được thiết kế với tông màu chủ đạo trắng xanh truyền thống của Dune HD.

Giao diện được thiết kế đơn giản, dễ sử dụng ngay trên remote Dune với 2 phần: Kênh yêu thích, Kênh Truyền Hình.

Mục kênh truyền hình được chia ra thành kênh trong nước và kênh nước ngoài.

13 kênh nước ngoài đang được hỗ trợ bao gồm: Fashion HD box, FxHD, MTV HD, Nat Geo Wild HD,
Travel chanel HD, WeTV, Figh HD box, Bloomberg, Comedy channel, MS NBC, Star Movie, HBO, LifeTV.

30 kênh trong nước đang được hỗ trợ bao gồm: ANTV, ĐN 1, Hà Nội 1, HTV9, SCTV Movie,
SCTV 1 – 16, VCTV 2, THVL 1, VTC 1 – 4, VTC 6, VTC 13, Sport SCTV HD...​

rua bo

Well-Known Member

Hây da! em mới tìm hiểu thì ra app này chỉ xài cho 102, 301, 303, base 3d........... ko dành cho chip đời cũ như: h1, d1, duo, max.......... làm em mừng hụt.

chenzenvl

Well-Known Member

Hây da! em mới tìm hiểu thì ra app này chỉ xài cho 102, 301, 303, base 3d........... ko dành cho chip đời cũ như: h1, d1, duo, max.......... làm em mừng hụt.

mới download, chưa mở DUNE lên install nhưng nhìn sơ file cài thì thấy cấu trúc là dành cho chip đời cũ muh :-? (chủ yếu các file .php), các pác check kỹ lại xem

3dong

Member

Nhà mình dùng Dune HD Max xem được nhưng có một số tồn tại sau:
-Không xem được các kênh HD (bị dừng hình sau khi khởi động) mặc dù mạng nhà mình 6M.
-Kênh SD chất lượng quá kém

locnan

Ứng dụng OTT này hỗ trợ cho tất cả các model của Dune mà bác
Bác xóa plugin OTT cũ và cài lại cài mới xem thử nhé bác

locnan

Có thể bác không xem được kênh HD là do các kênh loa chưa xong, khi vào kênh nước ngoài em chờ cho các icon kênh đã hiện ra đầy đủ thì em mới xem, vào cũng rất nhanh em đã test với kênh nat bác thử lại xem nhé

Re: Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

bậy nè, duo và H1 nhà mình xài vô tư

---------- Post added 12-07-2013 at 02:23:41 PM ----------

Re: Ðề: Mời anh em dùng thử ứng dụng truyền hình online mới cho mọi đầu phát Dune/Zappiti

chenzenvl

Well-Known Member

đa số kênh là connecting... mệt nghỉ :(

vietsao

Dune càng lúc càng hoàn thiện hơn ! hehe :)

pana800

Active Member

cám ơn những nỗ lực của tác giả. Tuy nhiên theo cá nhân mình thì chat lượng hình ảnh của các kênh SD thì còn quá thấp. Nếu quen xem hình ảnh chat lượng cao từ HDP mà quay lại xem những kênh TV như thế này thì mình nghĩ hơi khó chap nhận.

Lưu ý: Yêu cầu các dòng Dune phải được up firmware b6[/

Có Bác nào chuột bạch thử HDViet,HayHayTV trên Dune Duo với firmware B6 upgrade như Bác chủ thớt chỉ chưa vậy ?

a dat

Well-Known Member

ngon rồi,mai cắt truyền hình cáp thôi,Dune vô đối =((

TomHCM

Member

Em nghĩ app truyền hình em nghĩ không cần lắm vì chủ yếu anh em xem phim nghe nhạc thôi, hiện nay Dune có đủ cả rồi HDViet, Hayhaytv, Zingtv, Zing mp3 Vyuaha nhiều đây đủ lắm rồi.

Ah bác Ân Nguyên làm thêm app sách nói nữa thì bá đạo vì xem phim nghe nhạc nhưng cũng muốn thêm kiến thức thì cái này nữa thì Dune vô đối.

rua bo

Well-Known Member

Xin lỗi các bác. Tại em vào số hóa, nó báo chỉ mấy chip đời mới nên em nói theo. Bi giờ, em cài được rùi, đã xem được rùi. Cám ơn các bác.

thezooe

Dune lại có thêm 1 app mới, hehe :)

Bên trên