Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

neo8x

Well-Known Member
Ðề: Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

e xem ảnh vẫn ko hiểu sao bác có bộ key+mouse Logitech ko dây rùi sao cạnh cái Sony lại có cái bàn fím j nữa kia???
P/S: e kết cái mouse MX Air với 2 con iPhone của bác wá :D

nguyendung_hd

Tôi chỉ kết nhất quả case Themanthake của bác, à, và con BlackBerry Storm 9000 nữa.heehee. Với cấu hình khủng này thì bác làm cho anh em làm tin học như tôi cũng phải nghiêng mình bái phục rùi.hihi

intel

Tôi chỉ kết nhất quả case Themanthake của bác, à, và con BlackBerry Storm 9000 nữa.heehee. Với cấu hình khủng này thì bác làm cho anh em làm tin học như tôi cũng phải nghiêng mình bái phục rùi.hihi

BlackBerry Storm em tưởng chỉ có 9500 hoặc 9530 thôi chứ nhỉ làm gì có 9000 :">

neo8x

Well-Known Member

BlackBerry Storm em tưởng chỉ có 9500 hoặc 9530 thôi chứ nhỉ làm gì có 9000 :">

Chuẩn, hehe. Chỉ có Bold mới có 9000 thui bác nguyendung ah :D
@intel: bác cũng ở HP fải ko ah, thấy bác có topic bán hàng HD mà e đi wa NĐC suốt mà giờ e mới bít. Hum nào fải ghé wa cửa hàng bác giao lưu mới đc :D

Chỉnh sửa lần cuối:

nab

u~ng i'p..... nhi`n mah k dam noi nen loi nao lun...

toannh

1. CPU: Intel Core i7 920 2.66GHZ 4.8GT 8MB ($449)
2. RAM: Corsair 6G (3x2G) 1333MHz C9 DDR3 ($169)
3. Main: Gigabyte EX58-UD5 ($469)
4. HDD: 1.5TB Seagate ($225) (+External: Seagate 1TB + 1.5TB)
5. VGA: 1G Sapphire HD 4890 ($429)
6. Case: Thermaltake DH102 with 7” touchscreen ($599)
7. Sound card: Asus Xonar HDAV 1.3 Deluxe ($369)
8. PSU: Coolermaster UCP 1100W Sli ready 80+ ($355)
9. Netgear WN311B PCI 11N RangeMax Wireless N ($129)
10. Pioneer 216D Black SATA ($35)
11. Mouse: Logitech MX Air Rechargeable Cordless Air Mouse (mua lâu rồi ko nhớ giá)
12. Keyboard: Logitech diNovo Edge (mua lâu rồi ko nhớ giá)

Thật sự đọc cấu hình này e choáng luôn. Đúng là khủng long bạo chúa

Công nhận Bác chủ chịu khó đầu tư vào HTPC khủng. Nhưng chỉ 1-2 năm nữa bác lại thấy phải nâng cấp do công nghệ phát triển quá nhanh, hi.

Thực ra sắm 1 Multimedia Laptop cũng là 1 lựa chọn, ví dụ em này, cấu hình có thấp hơn HTPC của bác chủ nhưng rẻ hơn nhiều (giá chỉ =1/2), có Bluray luôn, HDMI để xài với Receiver TrueHD.

Tham khảo:

TOSHIBA Qosmio X500

Cấu hình tiêu chuẩn công bố của Toshiba Qosmio X500:

* Vi xử lý Intel® Core i7-720QM (1.6Ghz, chạy Turbo Boost lên đến 2.8GHz, 6MB L2, 1333MHz FSB).
* Bộ nhớ RAM 8GB DDR3 (1066MHz).
* Ổ cứng đôi với dung luợng 1TB (500GB 5400 rpm + 500GB 5400 rpm).
* Màn hình hiển thị LCD 18.4" Full HD TruBrite® (1920 x 1080 pixel), tỉ lệ 16:09.
* Đầu đĩa đọc/ ghi Blu-ray 6x BD-RE.
* Card đồ họa nVIDIA® GeForce® GTS 250MNV (1GB)
* Hệ thống loa âm thanh nổi của Harman Kardon.
* Bàn rê chuột cảm ứng đa điểm, webcam tích hợp, bàn phím đầy đủ bao gồm cả bàn phím số.
* Card kết nối không dây Wifi hỗ trợ chuẩn 802.11b/g/N.
* Hỗ trợ điều khiển HDMI-CEC không dây qua remote.
* Các kết nối khác: Bluetooth 2.1, 3 cổng USB 2.0, 1 cổng combo USB 2.0/ eSATA, khe thẻ nhớ 5-in-1.

Ngoài ra, bác phải đầu tư thêm phần audio: Receiver _ Loa nữa.

digikni

Well-Known Member

em lại phải thốt ra câu này

"ước gì mình được như anh ấy" T_T

pterpm

Well-Known Member

trang trí nộit thất của bác đẹp quá, đó là do bx hay bác lựa tông màu và đồ trang trí đó ạ, bác cho hỏi cái bàn(case) đựng tv bác mua ở đâu, và model chi ạ, ước được cái như vậy nhưng tìm hoài không được

Cảm ơn bác quá khen. Em mua nhà xây sẵn thôi bác ạ. Còn tất nhiên nội thất, trang trí, màu sắc là do mình. Cái bàn để TV (entertainment unit) thì bác có thể thuê thợ ở VN đóng được mà, bác lưu ý đó là 2 phần riêng biệt ghép lại (phần có ngăn kéo và phần có kính). Cheers

Thank bác toannh. E cũng vừa mua hộ bà chị 1 con TOSHIBA Qosmio. Laptop ngon, ko có gì đáng phàn nàn. Có điều HTPC là thú chơi, chứ ko thì con HP Pavilion dv9000 (e mua cách đây 4 năm) cũng cày HD tốt, kể cả 1080p ;-) . Quan điểm của em (chắc cũng giống của nhiều anh em trên diễn đàn): có đến đâu, chơi đến đó (tất nhiên là phấn đấu vươn lên), cái chính là đam mê, ko quan trọng đắt rẻ, mình thấy hay là ok.

Chỉnh sửa lần cuối:

melody23

Member

Thank bác toannh. E cũng vừa mua hộ bà chị 1 con TOSHIBA Qosmio. Laptop ngon, ko có gì đáng phàn nàn. Có điều HTPC là thú chơi, chứ ko thì con HP Pavilion dv9000 (e mua cách đây 4 năm) cũng cày HD tốt, kể cả 1080p ;-) . Quan điểm của em (chắc cũng giống của nhiều anh em trên diễn đàn): có đến đâu, chơi đến đó (tất nhiên là phấn đấu vươn lên), cái chính là đam mê, ko quan trọng đắt rẻ, mình thấy hay là ok.

phòng bác đã nâng cấp thêm đồ gì chưa, show lên cho mọi ng thưởng thức đi <:p

quá khủng quá đỉnh quả nhiên bố khủng long ông khủng khiếp,

@neo8x: thỉnh thoảng nghịch ngợm ngoài Win mà bác, với lại cài song song Vista và 7 nên đôi lúc phải chọn (mà con Logitech keyboard chỉ work khi vào Win thôi, hay là e ko biết chỉnh, bác nào biết chỉ e cái nhá. Thanks)

hongthienl

cái bro này sài toàn đồ khủng không à cái phòng cũng đẹp nữa

sabata

noi chung thi dc nhung bac mang bo thoi hoi Logi la ko dc.Nen thay bang Denon hay Yamaha di.Thoi cho no phe...

hdaadh

hàng ngon, mỗi tội con logitech Z5 hơi lởm khởm so với cả đùm

Ớ.....nuôi cả gấu trong nhà nữa hử ?

HD Beginner

@neo8x: thỉnh thoảng nghịch ngợm ngoài Win mà bác, với lại cài song song Vista và 7 nên đôi lúc phải chọn (mà con Logitech keyboard chỉ work khi vào Win thôi, hay là e ko biết chỉnh, bác nào biết chỉ e cái nhá. Thanks)

Bác vào BIOS của Main, enable những cái gì có chữ USB lên. Sau đó save lại là OK. Bộ Remote keyboard của em toàn chạy trên DOS phè phè

immort

Well-Known Member

3453$ ===>>> Trong mơ em cũng chưa từng thấy:D:D:D

tuanpps

Member

giá bán lẻ Jamo S606HCS6 and Marantz SR5003 = $4598 ??? Sao bọn ausie nó bán giá khủng vậy bác???#:-S

Về VN mua rồi đem qua bán lại**==

Bên trên