Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

satan85

Well-Known Member
Ðề: Mới build bộ HTPC, nhờ anh em check hộ

Nội thất của bác là vô đối.
mà e cũng có một thắc mắc vì sao đồ ở bên úc nó đắc không thua gì ở Việt Nam, người nhà của mình ở bên cũng nhiều, nhưng nhìn giá thì e không bao giờ nhờ mua giùm( trù khi họ tặng mình hic)

htinfo

Hơi khủng đấy bác! Nhìn cũng đẹp lắm, toàn hàng chất ko!

Nội thất của bác là vô đối.
mà e cũng có một thắc mắc vì sao đồ ở bên úc nó đắc không thua gì ở Việt Nam, người nhà của mình ở bên cũng nhiều, nhưng nhìn giá thì e không bao giờ nhờ mua giùm( trù khi họ tặng mình hic)

nếu đắt ngang nhau thì sẽ là Úc rẻ hơn, vì mức sống cao hơn. Bạn mình vừa mua con này Sony KDL60EX700 (http://www.sony.com.au/product/kdl-60ex700) với giá $4700 AUD (chú ý nhé, ko phải USD) và còn được free PS3. Anh em check thử hộ xem ở VN có con này ko và giá cả thế nào (PS3 bên này cũng bán hơn $400 AUD roài)

satan85

Well-Known Member

nếu đắt ngang nhau thì sẽ là Úc rẻ hơn, vì mức sống cao hơn. Bạn mình vừa mua con này Sony KDL60EX700 (http://www.sony.com.au/product/kdl-60ex700) với giá $4700 AUD (chú ý nhé, ko phải USD) và còn được free PS3. Anh em check thử hộ xem ở VN có con này ko và giá cả thế nào (PS3 bên này cũng bán hơn $400 AUD roài)

Cái tivi thì e không biết chứ cái psp3 mà 400$ aud thì quá rẽ. Nhưng e thấy lap nó không rẽ hơn ở VN.

tohiepvn

Member

Quan điểm của mình để xem HD, thứ nhất là âm thanh, thứ thì là hình ảnh. Còn PC thì cứ chạy được là được, 720p cấu hình tầm tầm, 1080p cao hơn chút.

Tại sao ko tập trung vào âm thanh và hình ảnh nhỉ, mình không hiểu. (Mình thắc mắc chung thôi).

manhtuan007

Còn thiếu, 1 sự thiếu sót, thiếu giá chủ :D

Quan điểm của mình để xem HD, thứ nhất là âm thanh, thứ thì là hình ảnh. Còn PC thì cứ chạy được là được, 720p cấu hình tầm tầm, 1080p cao hơn chút.

Tại sao ko tập trung vào âm thanh và hình ảnh nhỉ, mình không hiểu. (Mình thắc mắc chung thôi).

Đơn giản thôi. Mình ko muốn đầu tư nhiều lần, mua đi bán lại. Mà chơi audio pro thì tốn rất nhiều xiền, nhiều hơn cả video (mình toàn mua brand new). Mình lại chưa có số tiền đó, vì vậy Z5500 là giải pháp tình thế chấp nhận đươc. Còn con HTPC này ko rẻ, nhưng cũng ko đắt đối với mình, và sẽ dùng khoảng 3 năm nữa. Hình ảnh thì đang chờ con Sony 3D LX900 60in =P~

tohiepvn

Member

Đơn giản thôi. Mình ko muốn đầu tư nhiều lần, mua đi bán lại. Mà chơi audio pro thì tốn rất nhiều xiền, nhiều hơn cả video (mình toàn mua brand new). Mình lại chưa có số tiền đó, vì vậy Z5500 là giải pháp tình thế chấp nhận đươc. Còn con HTPC này ko rẻ, nhưng cũng ko đắt đối với mình, và sẽ dùng khoảng 3 năm nữa. Hình ảnh thì đang chờ con Sony 3D LX900 60in =P~

Vậy à, chúc mừng bạn, bạn nói vậy là hợp lý. Mình là mình nói chung vậy thôi.

Mình vẫn xem phim bằng bộ music của mình. Mình cũng đang định mua z5500 nhưng sợ mua về rồi lại chán vì tài chính không cho phép cho bộ DD nghe được. Vậy bạn xem phim cho âm thanh DTS có thực sự hoành tráng với z5500 ko bạn?

tung2562

Em còn 1 con LCD LG Scarlet 42” nữa - anh tặng em con này làm vốn nhé...
dàn của anh dùng xem HD thì hơi lãng phí quá
cố gắng nài thêm dàn loa khác đi a, mất cân bằng quá

SHD

phòng bác đẹp quá.

Vậy à, chúc mừng bạn, bạn nói vậy là hợp lý. Mình là mình nói chung vậy thôi.

Mình vẫn xem phim bằng bộ music của mình. Mình cũng đang định mua z5500 nhưng sợ mua về rồi lại chán vì tài chính không cho phép cho bộ DD nghe được. Vậy bạn xem phim cho âm thanh DTS có thực sự hoành tráng với z5500 ko bạn?

Với phòng khoảng 30m2 như của mình thì Z5500 đáp ứng rất tốt nhu cầu xem phim, âm thanh DTS chi tiết, surround sống động (xem phim là cứ giật mình thon thót =D>). Nhưng chỉ là phim thôi, music thì rất thường. Tất nhiên khi có điều kiện thì sẽ lên DD, lúc đó sẽ cho Z5500 vào phòng ngủ. Mình nghĩ như vậy là hợp lý.

Em còn 1 con LCD LG Scarlet 42” nữa - anh tặng em con này làm vốn nhé...
dàn của anh dùng xem HD thì hơi lãng phí quá
cố gắng nài thêm dàn loa khác đi a, mất cân bằng quá

hehehe, còn 1 con LCD LG 26" được tặng lúc mua con 42" nè, chưa hề dùng, e sang mà khiêng nốt luôn đi :D

hd1vn

Member

thẫn thờ!
Dưng mà hàng họ nhiều quá thế này dùng chẳng hết!
Hôm rồi em được tận mắt chứng kiến vụ dùng iPad điều khiển HTPC, tuyệt vời luôn!

huuthu_dht

ôi bác này giàu thật đấy nhỉ;)) ước gì mình được như anh ấy:D

bboy0511

Member

Bác dán giấy dán tường pp à ? Đẹp thật, nhìn cứ như thật, mỗi tội sao lại chơi cái cảnh "rừng rú" kia nhìn ... vắng lặng, rậm rạp quá :D

Bác dán giấy dán tường pp à ? Đẹp thật, nhìn cứ như thật, mỗi tội sao lại chơi cái cảnh "rừng rú" kia nhìn ... vắng lặng, rậm rạp quá :D

Thực lòng là e thích mấy em bikini trên bãi biển cơ =P~. Nhưng mà vợ em lại thích cái cảnh rừng rú của phim Twilight. Thôi thì chiều vợ cho êm cửa êm nhà :p

Bên trên