mới dùng android box... chức năng cơ bản này phải làm thế nào.

khong_khiem

Active Member
diện thoại android thì e cũng ít dùng, nhưng giờ có con android box đã cái đc ứng dụng mình cần rồi. bính thường trên điện thoại mình vuốt từ cạnh ra là hiện thêm menu cho mình chọn lựa.....nhưng với android box làm sao để ra menu đấy đc (có cả điều khiển, chuột, bàn phím....mà kg sao làm đc)...

các bác giúp e tay vuốt đấy với, mò cả buổi kg ra

HNT24681

Well-Known Member
Ðề: mới dùng android box... chức năng cơ bản này phải làm thế nào.

Ví dụ phần mềm nào bác?
Trên remote của android box có phím menu đó, bác ấn thử vào đó xem

khong_khiem

Active Member

ví dụ như phần mềm cho camera hik: guarding expert, cài đc lên xong kg biết dùng thế nào nữa vì tivi kg có cảm ứng.
trong khi đays cùng androi box camera thì vmeye lại ngon

tech360

Member

ví dụ như phần mềm cho camera hik: guarding expert, cài đc lên xong kg biết dùng thế nào nữa vì tivi kg có cảm ứng.

bác phải xem ứng dụng cam của bác có ứng dụng nào cho máy tính bảng thì chuẩn hơn hoặc bác cài cái ứng dụng tự xoay ngang màn hình, cho nó đổi chiều tìm menu trên ứng dụng, một số ứng dụng nó không tương thích tốt mình cài toàn phải cài thên cái xoay màn hình cho android box mới dùng được

tech360

Member

bác phải xem ứng dụng cam của bác có ứng dụng nào cho máy tính bảng thì chuẩn hơn hoặc bác cài cái ứng dụng tự xoay ngang màn hình, cho nó đổi chiều tìm menu trên ứng dụng, một số ứng dụng nó không tương thích tốt mình cài toàn phải cài thên cái xoay màn hình cho android box mới dùng được

ohyesssvn

Member

Như bạn chủ topic hỏi thao tác với android box ntn tương đương với thao tác vuốt trên màn hình cảm ứng.

Trên màn hình cảm ứng, khi muốn chạy 1 app thì thao tác là chạm vào icon của app rồi thả nhanh ra. Trên anđroix box là chuyển con trỏ tới vị trí bấm nút trái chuột và thả nhanh ra(click)

Thao tác vuốt trên màn hình cảm ứng là chạm vào, giữ nguyên tiếp xúc và kéo đên 1 vị trí khác. Cho nên dùng với chuột sẽ là bấm xuống, giữ nút bấm và kéo sang vị trí khác

nbhien

Member

Như bạn chủ topic hỏi thao tác với android box ntn tương đương với thao tác vuốt trên màn hình cảm ứng.

Trên màn hình cảm ứng, khi muốn chạy 1 app thì thao tác là chạm vào icon của app rồi thả nhanh ra. Trên anđroix box là chuyển con trỏ tới vị trí bấm nút trái chuột và thả nhanh ra(click)

Thao tác vuốt trên màn hình cảm ứng là chạm vào, giữ nguyên tiếp xúc và kéo đên 1 vị trí khác. Cho nên dùng với chuột sẽ là bấm xuống, giữ nút bấm và kéo sang vị trí khác

Chuẩn. Kéo chuột ra khỏi màn hình sẽ mở một trang mới.

khong_khiem

Active Member

đã thử các cách vẫn kg đc, chút e chụp lại hình nhờ các bác giúp.
......còn 1 vấn đề này nữa: thức là ra màn hình lớn bị ché mất 1 số menu nên kg khai các tham số đc....e có ý thế này kg biết đc kg: mình cài trên điện thoại android rồi khai báo các thông số, xong mình làm sao backup các thông số và phàn mềm để mình cài vào android bõ (vì mình thấy phần demo thiết bị có sẵn thông số, đc chỉ rùi thì chay)......cái này dùng iphone ios có thể đc, backup lên icloud rùi nhậm cho thiết bị ios khác.......

.....mô tả hơi dài dòng tý, nhờ các bác giúp

meocon

Well-Known Member

đưa tới mục đó , nhấn giữ OK 3s

Bên trên