Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

cotiecnho2003

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

em potay rồi , bác cả nào giúp em với, convert thành avi meg 4, em cám ơn ạ

ok trong folder chứa nhac kok của bác, click vô view then CLICK File name extensions . Sau cùng đổi đuôi gì đó thành mp4

Các Bác cho em xin mấy bài này nha

1/ Những bước chân âm thầm ( PBN 65 )
3/ Nói sao cho em hiểu ( DON HO )
2/ Vết thù trên lưng ngựa hoang ( NGUYỄN HƯNG )
4/ LK Thôi & ảo ảnh ( TUẤN VŨ & THANH LAN )
Cảm ơn các Bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Banh thi

Well-Known Member

hataigiang

Active Member

Các bác có bài: NẾU KHÔNG CÓ BÉ TRONG NHÀ -BÉ BẢO TRÂN hát không ạ. cho em xin với. cháu nhà em nó thích bài này quá!
[video=youtube;6PaOyzH-2Y4]https://www.youtube.com/watch?v=6PaOyzH-2Y4[/video]

hataigiang

Active Member

Biết bao h có bài này nhỉ các bác???

[video=youtube;2NLyym6OumU]https://www.youtube.com/watch?v=2NLyym6OumU[/video]

langdunam2005

Well-Known Member

Hạnh Phúc - Lê Việt Anh & Uyên Linh YSHD
hidden content may not be quoted

Hạnh Phúc Cho Em - Hoàng Gia Huy YSHD

Hạnh Phúc Của Con - Bằng Cường YSHD
Cám ơn bạn nhưng kô biết tại sao tui click mà kô có link vậy, nhờ bạn xem lại dùm nha...chúc vui vẻ tất cả

thehien_Am

Well-Known Member

Một trong những trung tâm có nét hòa âm rất riêng với số lượng phát hành karaoke đứng sau Làng Văn đó là: Trung Tâm "Người Đẹp Bình Dương", theo cảm nhận mà nói NDBD có nét riêng bởi vì có tới 3 kiểu âm sắc đầu ra của bài hòa âm.
- Loại 1: Kiểu trống bass êm dịu, sử dụng bộ tiếng cố định, đi hòa âm rõ, độ trong vắt nghe mờ vì bài hòa âm rộng nên khá là khó viết kí âm cho từng bè.
- Loại 2: Kiểu cũng êm dịu, nhưng trống bass nhỉnh hơn ta nghe như Hải Đăng nhưng độ Stereo hơi khác chút xíu so với Hải Đăng, bài kí âm từng bè khá rõ về 2 bè giữa.
- Loại 3: Kiểu trống bass rất ồn ào, nghe như bể âm thanh phối bằng IDM melody điển hình cho Thế Vũ và Mạnh Quỳnh hát, bài hòa âm nghe khá đơn giản nhưng trống bass ồn ào khó mà nghe rõ đường đi của nó giữa loa 2.1 và 5.1. Đó cũng chính là lợi thế giữa một người sưu tầm Karaoke với một người sưu tầm CD

Chính vì thế mà tôi rất thích loại 1, cái nào số 1 thì nó là cái đầu tiên, cái làm tiền đề và cũng là cái dễ bị thất truyền. Cái còn tồn tại mãi mãi đó là cái đam mê của mình!

Thiệp Hồng Anh Viết Tên Em - Thế Hiền

[video=youtube;ruxp_89ITh0]https://www.youtube.com/watch?v=ruxp_89ITh0[/video]​

hataigiang

Active Member

Một trong những trung tâm có nét hòa âm rất riêng với số lượng phát hành karaoke đứng sau Làng Văn đó là: Trung Tâm "Người Đẹp Bình Dương", theo cảm nhận mà nói NDBD có nét riêng bởi vì có tới 3 kiểu âm sắc đầu ra của bài hòa âm.
- Loại 1: Kiểu trống bass êm dịu, sử dụng bộ tiếng cố định, đi hòa âm rõ, độ trong vắt nghe mờ vì bài hòa âm rộng nên khá là khó viết kí âm cho từng bè.
- Loại 2: Kiểu cũng êm dịu, nhưng trống bass nhỉnh hơn ta nghe như Hải Đăng nhưng độ Stereo hơi khác chút xíu so với Hải Đăng, bài kí âm từng bè khá rõ về 2 bè giữa.
- Loại 3: Kiểu trống bass rất ồn ào, nghe như bể âm thanh phối bằng IDM melody điển hình cho Thế Vũ và Mạnh Quỳnh hát, bài hòa âm nghe khá đơn giản nhưng trống bass ồn ào khó mà nghe rõ đường đi của nó giữa loa 2.1 và 5.1. Đó cũng chính là lợi thế giữa một người sưu tầm Karaoke với một người sưu tầm CD

Chính vì thế mà tôi rất thích loại 1, cái nào số 1 thì nó là cái đầu tiên, cái làm tiền đề và cũng là cái dễ bị thất truyền. Cái còn tồn tại mãi mãi đó là cái đam mê của mình!

Chú có kiến thức về âm học quá. cháu ko có nhiều data về Làng Văn hay NDBD. khi cháu thích nghe nhạc thì chỉ biết đến Thúy Nga và ASia. Cháu thích CD của ASIA hơn. cháu nghe nó ngọt hơn Thúy Nga.

dominique

Active Member

Nhờ các bác giúp dùm em.
Tình hình là em mới tìm được 1 video beat và em cũng có Mp3. em dùng adobe premiere pro CS6 để làm lại thành karaoke 2 track. Sau khi làm xong em nghe thử thì thây tiếng beat và music nó trộn chung với nhau và chỉ có 1 audio thôi.
Theo em biết các bác trong 4 rom này toàn là cao thủ nhờ các bác giúp em với. Để em khỏi làm phiền các bác làm dùm em, hơn nữa em muốn học hỏi thêm.
Cám ơn các bác nhiều

nhhh

Well-Known Member

Kg hiểu nổi , e nghe bình thường mà

Bác cho em xin lại bản đó nhé. Chả hiểu em tải về làm sao mà nó bị vậy nữa. Nửa sau nó đứng hình và ghép hẳn với 1 đoạn music khác hẳn..bó tay.

cotiecnho2003

Well-Known Member

Nhờ các bác giúp dùm em.
Tình hình là em mới tìm được 1 video beat và em cũng có Mp3. em dùng adobe premiere pro CS6 để làm lại thành karaoke 2 track. Sau khi làm xong em nghe thử thì thây tiếng beat và music nó trộn chung với nhau và chỉ có 1 audio thôi.
Theo em biết các bác trong 4 rom này toàn là cao thủ nhờ các bác giúp em với. Để em khỏi làm phiền các bác làm dùm em, hơn nữa em muốn học hỏi thêm.
Cám ơn các bác nhiều

[video=youtube;bJdl89HkLU4]https://www.youtube.com/watch?v=bJdl89HkLU4[/video]

asbanngay01

Well-Known Member

Em cũng rất đồng ý với bác , cái thời mà TT NDBD mới phát hiện ra giọng cả rất tình của Mạnh Quỳnh với những bản như Nhẫn cỏ hay Đêm cuối cùng với những phát hiện tiếng Nhị Hồ từ nhạc viện Bắc Kinh rất truyền cảm . Không biết tại làm sao mà họ chỉnh âm sắc những bản phối quá nhiều tép có cảm giác là đồ thị đường cong biện tần đã bị tâng cao quá nhiều về giải trung cao và tép nghe như nát bét ra vì ta có dùng equalizer để sửa cho phẳng lại cũng không được . Kể cả giọng hát của Mạnh Quỳnh cũng bị chỉnh mỏng bẹt và sắc nhọn theo không biết là do ý thích của bên nào (Bên ca sĩ hay là bên kỹ thuật phòng thu) nhưng mà ta nghe là biết ngay nhạc cho Mạnh Quỳnh hát hoặc Thế Vũ nữa .
Còn như nhạc cho Tuấn Vũ hoặc Hương Lan hay Thái Châu vv... thì thật ngọt ngào , lung linh và êm dịu. À mà em rất thích tiết tấu của bản Ga chiều phố nhỏ - Quốc sĩ (Em không nhớ của Trung tâm nào chỉ biết là trong băng Kim Anh - Mùa thu lá bay) Cùng 1 vài bản Quốc Sĩ hát cùng Tuấn Vũ có tiết tấu lạ nghe rất rập rìu dễ chịu không biết bác có bản nào như thế cho em xin 1-2 bản bác nhé ! Rất cảm ơn bác vì bản Thiệp hồng anh viết tên em mà bác ca cùng với bản Màu mắt nhung - Đức Huy mà bác đã chia sẻ !!!

Bên trên