Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Coccangica

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Em đang sử dụng tạm loại này. Nó không được tốt nên chất lượng chưa đạt yêu cầu lắm, Muốn nghiên cứu sang loại khác nhưng chưa kiếm ra.
Có thể bác nhannguyen176 rất rành cái này. Nhờ bác ấy tham vấn cho :D
New-EasyCap-USB-2-0-Audio-Video-Capture-TV-AV-VHS-to-DVD-Converter-Capture-Card.jpg_640x640.jpg

Nghề chơi cũng lắm công phu quá đi chứ :-"
Ở bên nhà, chắc có các tay to như @thehien_Am / @minhthe052000 / @thong_the / @nhhh là những tay nghề chắc ăn. Nhưng ra tay thì chắc công phu, phải có nhiều thời gian và kiên nhẫn. :-cX_X

nhhh

Well-Known Member

Bác có thể cho em xin tờ hướng dẫn cách thức sử dụng không bác? và mình cần phải cài đặt phần mềm gì để chuyển đổi từ laser sang vob hoặc mkv. Bãn em có 1 số đĩa laser mà không biết cách thức làm, mong các bác chỉ giúp em, khi làm được em xin up file hậu tạ, cảm ơn các bác thật nhiều!

Thấy cái này hướng dẫn ngon lành nè

Đó nó có vậy thôi đó các bác. Khi mua thì nó sẽ có cái Disc kèm theo trong đó có soft cần thiết để các bác ghi lại hình ảnh mà.

Coccangica

Well-Known Member

Đó nó có vậy thôi đó các bác. Khi mua thì nó sẽ có cái Disc kèm theo trong đó có soft cần thiết để các bác ghi lại hình ảnh mà.

Đồ chơi 25 năm trước với một đống LD. Phải mà có anh em nào ở gần nhờ làm file vob chơi rùi.

nguyenngoc12345

bạn shera cho mọi người thưởng thức bài Giữa Trời Thương Nhớ - Chế Linh karaoke.vob và bài Tâm Sự Người Thương Binh - Chế Linh karaoke.vob đi bạn ơi. cảm ơn bạn nhiều

Coccangica

Well-Known Member

Tiện thể anh em cho hỏi luôn: Số là từ trước đến nay chơi LD, mình chưa bao giờ nắm trong tay các dĩa của Ocean Shores, VietNam Film & Vidéo, Saigon Music.
Định mua về thử xem sao, nhưng hỏi anh em trước cho chắc ăn là có nên hay không và âm thanh / hình ảnh có khả quan không :-c

Cám ơn trước ~O)

minhthe052000

Well-Known Member

Tiện thể anh em cho hỏi luôn: Số là từ trước đến nay chơi LD, mình chưa bao giờ nắm trong tay các dĩa của Ocean Shores, VietNam Film & Vidéo, Saigon Music.
Định mua về thử xem sao, nhưng hỏi anh em trước cho chắc ăn là có nên hay không và âm thanh / hình ảnh có khả quan không :-c

Cám ơn trước ~O)

Các đĩa loại này, beat thường có Melody, nhưng mà nếu có ý định sưu tầm thì nên chơi hết bác à. Với em, thì em thấy thích mấy thể loại này vì nó hiếm :D

thanhbinh0105

Active Member

Hề hề, Mỗi Ngày Giải Quyết Một Vấn Đề
Hải Đăng 01 - Mười Năm Đợi Chờ
Góp gạo nấu cơm chung các bạn ơi, đừng để đĩa này bị thất truyền vì có tiền mua cũng không có.
Màu xanh = có rồi
Màu đỏ = chưa có
@Anh Cu Hen (Anh Bang) - Phi Nhung - _DVD K Hai Dang 01_02
@Lam Dau Xu La (Vinh Su) - Song Ca, Phi Nhung & Thai Chau - _DVD K Hai Dang 01_06
@Neu Doi Khong Co Anh (Hoang Trang) - My Huyen - _DVD K Hai Dang 01_09 & 12_16
@Gian Hon (Ngoc Son) - Nhat Quan - _DVD K Hai Dang 01_10 & 12_17
@Trai Tim Lam Lo (Khuc Lan) - Thai Chau - _DVD K Hai Dang 01_11 & 12_13
@Ai Yeu Thuong Em (Dzoan Binh) - Thai Chau - _DVD K Hai Dang 01_17 & 12_18
@Tieng Ca U Hoai (Le Minh Bang) - Song Ca, Phi Nhung & Thai Chau - _DVD K Hai Dang 01_18
!Da Khuc (Quoc Bao) - Ai Van - !DVD K Hai Dang 01_05
Riêng bản "Da Khuc (Quoc Bao) - Nữ (Nghi là Ái Vân, nếu bạn nào có thì cứ Úp lên)
Bien Dau (Anh Bang) - Kha Tu - DVD K Hai Dang 01_07
Cafe Mot Minh (Ngoc Le) - Song Ca, Ai Van & Thai Chau - DVD K Hai Dang 01_13
Chuyen Tau Dem (Unknown) - Phi Nhung - DVD K Hai Dang 01_12
Co Le (Le Minh Khanh) - Kha Tu - DVD K Hai Dang 01_14
Dem Cuoi (Vu Thanh An) - Song Ca, My Huyen & Thai Chau - DVD K Hai Dang 01_20
Hoa Tim Ngay Xua (Huu Xuan) - Phi Nhung - DVD K Hai Dang 01_19
Ke Di Rong (Hoang Cam) - Thai Chau - DVD K Hai Dang 01_15
Mot Phut Suy Tu (Van Tung) - My Huyen - DVD K Hai Dang 01_04
Muoi Nam Doi Cho (Han Chau) - Thai Chau - DVD K Hai Dang 01_01
Nguoi Da Nhu Mo (Song Tra) - Song Ca, Kha Tu & Hai Trieu - DVD K Hai Dang 01_03
Noi Niem Chua Tron (Le Dac Quang) - Song Ca, Kha Tu & Hai Trieu - DVD K Hai Dang 01_08
Vong Tay Lo Lang (Ngoc Son) - Song Ca, Kha Tu & Hai Trieu - DVD K Hai Dang 01_16

Mong rằng các bạn rà, mót trong kho xem có em nào giống mấy em đang đỏ mặt đợi chờ như trên không?

Tìm không thấy bài "chuyến tàu đêm" mà em chỉ thấy bài "Hai chuyến tàu đêm". Bác xem có phải không.
http://www.fshare.vn/file/JZ358EZJFAVB

thangngocsitinh

Well-Known Member
[video=youtube;AL_0nv6ZpjM]https://www.youtube.com/watch?v=AL_0nv6ZpjM[/video]

► Song: Anh Không Níu Kéo (Remix)
► Composer: Vĩ MJ
► Singer: Vĩ MJ
► Karaoke: Hoàng Anh Dũng
► Download: [hide] https://goo.gl/6DkXeN [/hide]

minhthe052000

Well-Known Member

Coccangica

Well-Known Member

Các đĩa loại này, beat thường có Melody, nhưng mà nếu có ý định sưu tầm thì nên chơi hết bác à. Với em, thì em thấy thích mấy thể loại này vì nó hiếm :D

Mấy dĩa này, theo lời các bạn của mình bên Mỹ cho hay thì giá mỗi dĩa đi từ 5 đến 30 USD tùy theo người bán. Ở các tiệm bán hàng thì cao hơn vì giá mặt bằng, còn nhiều khi đi chợ trời thấy bán có 1 / 2 USD.
Chừng dưới 10 USD thì ngon cơm nhưng chắc hơi khó.
Mình thì chơi chơi và ham vui thôi, chứ sưu tầm thì phải thêm nhiều đam mê và nhất là phải có thêm thần tài phù hộ mới dám 8-}

HDCP

Super Moderators

Em lại làm phiền bác engsovinam giúp em chạy chữ, xếp hình giúp em bài hát này, trong link đã có hình ảnh, track music, track beat và lyric bài hát
Cẩm Phả hôm nay và ngày mai - Tốp ca nam nữ: https://www.fshare.vn/file/FJ3J5UM93GR5

Bên trên