Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

engsovinam

Moderator
thank bác nhiều để em để e mò thử, mà bác làm đổ bóng bằng lệnh gì trong Adobe Premiere vậy đam mê mà ko qua trường lớp toàn học a google nên như gà công nghiệp
Bác chọn tap Effect rồi gõ chữ Drop Shadow là nó lòi ra ngay, chọn track chứa KB sau đó gắp cái Drop Shadow bỏ vào, bỏ càng nhiều lớp Drop Shadow thì đổ bóng càng dày!
P/S: em cũng tự mò không hà, chắc em cũng ở chung chuồng gà với bác nè! :D

sinhnguyen0603

Well-Known Member
Bác chọn tap Effect rồi gõ chữ Drop Shadow là nó lòi ra ngay, chọn track chứa KB sau đó gắp cái Drop Shadow bỏ vào, bỏ càng nhiều lớp Drop Shadow thì đổ bóng càng dày!
P/S: em cũng tự mò không hà, chắc em cũng ở chung chuồng gà với bác nè! :D
à bác xài Drop Shadow, e thì biết cái này nhưng e làm bằng cách nhận đôi track rồi motion thành ra nó chạy chữ trăng luôn :))))

sinhnguyen0603

Well-Known Member
Drop nhanh hơn bác, xài chi nhân đôi track rồi dịch qua dịch lại vừa mất thời gian vừa nặng file, tới chừng Render chắc chờ chết luôn!
thank bác nhiều, làm rồi rút kinh nghiệm từ từ bác à :) trên diễn đàn có nhiều bản nhưng hát cái bản mình làm thấy nó phê hơn nhiều phải ko bác, e thì chưa có điều kiện mua KB xịn nên làm bằng quay màn hình thôi, có gì ko hiểu thì e lên đây nhờ bác giúp đỡ nhá :D

nhhh

Well-Known Member
Bài này của em có 102 lượt tải mà chỉ có 33 like nè các bác! Được cái FShare Point cứ lên ào ào! :D
Em cần gì Poit đâu, Like thể hiện phép lịch sự cho vui vẻ xóm làng.
Ra đường gặp người quen cũng chào một tiếng chết ai.
Có tay bấm link thì cũng có tay bấm like phát gọi là...
Có phải là vui cả làng không bác nhỉ... kaka.

engsovinam

Moderator
Em cần gì Poit đâu, Like thể hiện phép lịch sự cho vui vẻ xóm làng.
Ra đường gặp người quen cũng chào một tiếng chết ai.
Có tay bấm link thì cũng có tay bấm like phát gọi là...
Có phải là vui cả làng không bác nhỉ... kaka.
Chắc đề nghị Admin làm cái nút LIKE to lên, In Đậm, Màu Đỏ rồi Gạch Dưới nữa cho dễ thấy! :D

nhhh

Well-Known Member
thank bác nhiều, làm rồi rút kinh nghiệm từ từ bác à :) trên diễn đàn có nhiều bản nhưng hát cái bản mình làm thấy nó phê hơn nhiều phải ko bác, e thì chưa có điều kiện mua KB xịn nên làm bằng quay màn hình thôi, có gì ko hiểu thì e lên đây nhờ bác giúp đỡ nhá :D

Quay màn hình như nào em chưa hình dung ra cách làm :( Khó không bác?

subasa1

Well-Known Member
Beat này chưa khớp bác ơi. Beat giống điệu thôi chứ nó không đúng nhịp.

Bài này beat không phải phối y chang từng nhịp từng phách nhưng nhịp tổng quát nó chuẩn với bài gốc. Em đã hát rất nhiều lần trước khi xác định và ghép beat vào. Người thuộc bài nghe là hát được ngay còn nếu không biết hát bài này mà chỉ quan sát qua sóng nhạc khi edit trong Adobe thì sẽ nhận định nó không khớp với bài gốc. Có bác nào thuộc bài này hát thử và cho em ý kiến thứ hai giùm nhé. :p

subasa1

Well-Known Member
Bài này của em có 102 lượt tải mà chỉ có 33 like nè các bác! Được cái FShare Point cứ lên ào ào! :D

Ngoài đời cũng vậy đó bác. Ăn trước rồi trả tiền sau còn bị quên huống chi là ăn chùa. Em bây giờ chỉ niệm câu "Like" là ảo, số lượng tải là thật. Nhìn cái alert và số lượng like nó báo cáo hàng ngày em xem nó như spam thôi. Đắng lòng! :cool:

nhhh

Well-Known Member
Bài này beat không phải phối y chang từng nhịp từng phách nhưng nhịp tổng quát nó chuẩn với bài gốc. Em đã hát rất nhiều lần trước khi xác định và ghép beat vào. Người thuộc bài nghe là hát được ngay còn nếu không biết hát bài này mà chỉ quan sát qua sóng nhạc khi edit trong Adobe thì sẽ nhận định nó không khớp với bài gốc. Có bác nào thuộc bài này hát thử và cho em ý kiến thứ hai giùm nhé. :p

Sao phải khổ vậy, để em gửi bác cái beat khớp từng nhịp hát cho khí thế nha :D.

Bên trên