Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Robert Quang

Well-Known Member
Có Bác nào có bài Tiển Đưa của Phi Nhung hoặc Chế Thanh hát, cho em xin. Lời bài hát

" Hôm nay tôi tiễn lên đường anh sẽ rời quê hương
Hôm nay mưa trắng phi trường ru lòng tôi man mác buồn
Anh bước lên đường rời xa trường cũ với bao bạn thân Với bao tấm lòng từ thuở ngây thơ
Ấm êm mái trường với những con đường chở nặng tình thương Như cây có cội như nước có nguồn
Hỏi ai không nhớ quê hương Nửa mành trăng soi vào phương trời xa thẳm Mà nghe hồn chơi vơi Thương ai nắng sớm mưa chiều vai trĩu nặng đôi vai
Thương ai, ai giữ cho lòng không nhạt phai câu má hồng Hạnh phúc đơn sơ Một căn nhà bé tiếng vui trẻ thơ
Ấm êm đợi chờ...
Giờ tiễn anh đi dám ước mơ gì Giây phút phân kỳ cũng là từ ly"

Giúp dùm em một vé, em xin cảm ơn!
Của Bác;
Tiển Đưa - Phi Nhung
https://www.fshare.vn/file/GUMCIBROQDFP

welcometosaigon

Well-Known Member
tt ...GCĐĐ

47. MÀU TÍM PENSÉE - THÚY HÀ

https://www.fshare.vn/file/42NUZ7PO2W6T

Bài này sao có hiện dòng chữ trắng nền xanh ở 00:01:10 vậy bác ?

baygio

Member
Karatitle sử dụng font vni nên vẫn có thể đánh tiếng việt bình thường chỉ cần chuyển bảng mã của unikey thành vni windows là đánh thôi không cần phải đánh bên ngoài rồi chuyển mã xong lại copy paste cho oải
Có thể chia câu lại trực tiếp trong karatitle, và khi timeming không cần phải nhấn space chính xác quá vì sau đó có thể chỉnh lại bằng cách kéo và dời các khung chữ :)
Bac cho xin phan mem Kara Title Maker 2 cam on nhieu

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Đồng cảm với bác! Em cũng làm 1 con dự phòng! 2000kva. tức khoảng 1.6Kw chơi ngon con điều hòa 12BTU nội địa nhật! hàng này bác tìm trên mạng bán đầy mà! mặc dù là hàng siêu chống ồn do là máy cũ nên nó cũng nổ to như chiếc xe máy hơi nhích ga 1 tẹo!
Cũng do là hàng cũ, nên chọn chỗ nào gần và uy tín mà mua bác ạ!
Vâng, em đang tìm hiểu bác ạ, mỗi tội thích mua người quen bác ạ

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Bác thong_the ơi bác cho em hỏi xíu. Sao em render xong sản phẩm chỉ còn một track. Tức bị mất một track đó bác. Em bị mất track beat. Track beat là mp3 rời. Còn track music thì đi kèm với file clip đó bác. Thân

TiTa0108

Well-Known Member
Bác thong_the ơi bác cho em hỏi xíu. Sao em render xong sản phẩm chỉ còn một track. Tức bị mất một track đó bác. Em bị mất track beat. Track beat là mp3 rời. Còn track music thì đi kèm với file clip đó bác. Thân
Bác tốt nhất là đừng đưa track audio vào công đoạn Render. Sau khi ren được file Bác dùng MKV GUI muxing 2 track Music và Beat vào file sẽ Ok hơn!

TiTa0108

Well-Known Member
Nếu làm vậy mình sẽ khó căn đều 2 track lắm bác à.
Bác có thể đưa 2 track audio vào Sony Vegas để đo. Sau đó Render ra từng track, khi ren Bác mute Track không cần thiết lại. Thường thì đo Beat theo Music, Bác mute track Music lại rồi ren Track Beat ra ngoài. Sau đó dùng mvkGUI muxing cả 2 vào file chạy chữ. Cái này không phức tạp lắm đâu, Bác cứ nhìn sóng nhạc căn cho chuẩn là ok (hoặc khi cắt xen xong, Bác play ngay trong sony nghe thấy nó không bị lệch nhịp phách là ngon)

thong_the

Well-Known Member
Nếu làm vậy mình sẽ khó căn đều 2 track lắm bác à.

Thường thì em sẽ làm từ sonyvegas trước, add video và 2 track audio canh cho chuẩn nhịp phách và gain đều cho 2 audio xong xuất 2 track audio ra lại thành ac3 riềng track có tiếng hát xuất thêm 1 mp3 để add vô karatitle chạy chữ, như vậy thì khi chạy chữ xong chỉ thả vô sony chả cần canh lại render luôn là khớp, xong thì mkvmerguide video và 2 track ac3 là thành phẩm :):):)

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Em chỉ thắc mắc sao trong svg thì em add 2 track nhưng xuất ra chỉ có một thôi. Hơi khó hiểu. Còn muxing là nghề của em mà. He he. Em đã thành phẩm rồi. Để mai có mạng wifi em sẽ úp nhờ các bác thẩm định hộ, cho nhận xét và góp ý. Em cảm ơn sự giúp đỡ của 2 bác tita0108 và bác thong_the nói riêng và quý ace trên đây rất nhiều. Chúc mọi người một đêm ngon giấc. Thân

hoanbkh

cấp thiết và quá cấp thiết
B
ác nào có máy phát nội địa Nhật điện ra 220, chống ổn, có khả năng cắm cơm ( chi tiết này không được cũng không sao), bác nào kinh doanh, quan hệ, quen biết hoặc không có nhu cầu dùng bán lại cho em, khoảng 1,6kw trở lại ạ, tại vì miền trung mua bão, mong các bác hồi âm
Em chờ hồi âm các bác
Bác tìm nick FB của Bác Nam Ha (Nam Định) hình đại diện là máy phát điện. Bác này có nhiều và uy tín ạ !

Bên trên