Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Trau Dien

Well-Known Member
Tinh Đã Bay Xa (Remix) - Khưu Huy Vũ ft. Saka Trương Tuyền 1080P

http://www.fshare.vn/file/2J889ACNYN23

vandien

Well-Known Member
Cái này Bác khỏi lo lập nick khác, bởi vì thực chất của quá trình band nick là khóa vào cấu hình IP mạng. Nếu muốn lập nick khác, trừ khi họ thay mới hoàn toàn Internet và cấu hình máy tính.:D
Chắc chỉ cần 1 cái Smartphone và ngồi quán cafe nào đó thì đã đáp ứng 2 tiêu chí này Bác ạ!Xin cám ơn Bác!

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Theo mình thấy có lẽ Mod phải tìm cách hạn chế tình trạng đăng ký thành viên quá dễ nên dẫn đến các thành viên kg sợ khi bị ban nick vì họ sẽ đăng ký với tên khác và sẽ tiếp tục các hành vi phá hoại DĐ nếu họ muốn!Đã có hiện trạng đó trên topic này!Xin cám ơn Mod!
Em xin góp ý thế này. Trong quá trình đăng ký thành viên nên có thêm 1 thao tác là nhập mã xác nhận mà hdvietnam đã gởi vào số điện thoại xác định. Lần sau dựa trên số điện thoại này mà giới hạn. Hoặc một hình thức khác là muốn đăng ký thành viên mới thì phải có thành viên đang có giới thiệu và thành viên này không có vết tích sấu. Làm như vậy tuy hơi thu hẹp topic và có vẻ thiệt thòi cho nhiều người yêu âm nhạc và có ý tưởng xây dựng topic theo hướng tích cực. Nhưng nếu cần thiết để thanh lọc thì cũng nên làm. Vì ông bà ta có câu: quý hồ tinh bất quý hồ đa mà. Cảm ơn mod nhiều. Thân

dethuong01.

Ăn ở sao mà để bị treo mỏ cả tháng. Nh......như con cá nục
Hy vọng sau này hội những kẻ khoe khoang khoác lác được vinh dự chào đón...

hungthong

Well-Known Member
Cảnh cáo và ban nick thehien_Am:
Lý do: - Phát ngôn không phù hợp, xúc phạm thành viên khác
- Có hành vi thách thức Moderator khi bị nhắc nhở.
Mời bạn nghỉ sinh hoạt tại hdvietnam 01 tháng, nếu tái phạm sẽ có mức kỷ luật cao hơn là 6 tháng hoặc vĩnh viễn
http://www.hdvietnam.com/threads/canh-cao-va-ban-nick-thehien_am.1333461/
Đây cũng là điều mà các ACE mình nên nhớ nhé.
Chúc sức khỏe!

vinaguy

Well-Known Member
Cảnh cáo và ban nick thehien_Am:
Lý do: - Phát ngôn không phù hợp, xúc phạm thành viên khác
- Có hành vi thách thức Moderator khi bị nhắc nhở.
Mời bạn nghỉ sinh hoạt tại hdvietnam 01 tháng, nếu tái phạm sẽ có mức kỷ luật cao hơn là 6 tháng hoặc vĩnh viễn
http://www.hdvietnam.com/threads/canh-cao-va-ban-nick-thehien_am.1333461/
Lượn rồi... lượn rồi... nước trong lại rồi :D. Mai mốt có quậy lại thì Mod xử lý tiếp giúp anh em. Hôm qua em tính can thiệp vài câu... nhưng lại sợ bị CHỬI móp đầu.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT
Đây cũng là điều mà các ACE mình nên nhớ nhé.
Chúc sức khỏe!
Thật ra đúng ra anh em Mod nhà ta nên xử lý cái vụ nick thehien_Am cãi cùn với bác Tita0108 cơ, vụ đó em nói giảng hòa, thấy im ắng, tưởng ông biết tôn trọng mình, nhưng tự phụ, kiêu căng, ngày em còn lam mod, link hỏng em vẫn giữ vì sau này ai vào chậm, họ thấy topic có bài đó, tức là có lưu trữ ở các thành viên thì có thể xin, còn cái việc như bạn thehien_Am chỉ đăng lên khoe, không có link cộng với việc phát ngôn không phù hợp đã bị bank vĩnh viễn không quay lại, em ít khi nương tay 1 tháng, người như thế không đổi được đâu các bác ạ

lequynhan

Well-Known Member
Lượn rồi... lượn rồi... nước trong lại rồi :D. Mai mốt có quậy lại thì Mod xử lý tiếp giúp anh em. Hôm qua em tính can thiệp vài câu... nhưng lại sợ bị CHỬI móp đầu.

;) Bác vina ơi! Bác cho em xin vào Hội những anh em sợ bị Chửi với!

Nhiều khi cũng chỉ vì sợ bị Chửi mà em cũng phải cân nhắc từng câu từ trước khi gõ lên đây các bác ạ :D

lequynhan

Well-Known Member
Thật ra đúng ra anh em Mod nhà ta nên xử lý cái vụ nick thehien_Am cãi cùn với bác Tita0108 cơ, vụ đó em nói giảng hòa, thấy im ắng, tưởng ông biết tôn trọng mình, nhưng tự phụ, kiêu căng, ngày em còn lam mod, link hỏng em vẫn giữ vì sau này ai vào chậm, họ thấy topic có bài đó, tức là có lưu trữ ở các thành viên thì có thể xin, còn cái việc như bạn thehien_Am chỉ đăng lên khoe, không có link cộng với việc phát ngôn không phù hợp đã bị bank vĩnh viễn không quay lại, em ít khi nương tay 1 tháng, người như thế không đổi được đâu các bác ạ

Bác Nam đợt này làm ăn ra sao rồi? Bận việc kinh doanh kiếm tiền mà thấy bác ít vào đây chơi với anh em :)

lequynhan

Well-Known Member
Em cảm ơn bác quan tâm, em ngày nào cũng vào bác ạ, nhưng ít viết bài thôi ạ.
Dạ không, nay em không còn kinh doanh nữa, đi làm lại bác ạ

:p Em luôn nghĩ: Chỉ có đàn ông mới quan tâm tới nhau tốt được!

Đợt này em cũng chả có việc gì làm về Kara vì hết beat yêu thích, quay sang học mấy thứ về chuyên ngành để hiểu thêm chút kiến thức mà mình thiếu. :D Tại lúc nào cũng thiếu tiền thành ra người nó ngoan hẳn ra bác ạ

thong_the

Well-Known Member
Hi cả nhà
bác nào có mấy bài này cho em xin với ạ
Chờ Người - Phương Mỹ Chi
Chờ Người - Lệ Quyên
Cô Hàng Xóm - Quang Lê
Cào Cào Lá Tre - Phan Đinh Tùng
Em xin cảm ơn trước ạ!

Chờ Người - Phương Mỹ Chi bài này chưa thấy beat OK chỉ có beat mấy bác lấy bài như quỳnh dao kéo thành thôi
Chờ Người - Lệ Quyên có 2 ca sĩ Lê Quyên 1 người hát bài chờ người của Khánh Băng, 1 người hát bài chờ người của Lam Phương bác cần bài nào
Cào Cào Lá Tre - Phan Đinh Tùng
https://www.fshare.vn/file/RHXVDV4KADRH

vandien

Well-Known Member
Mình cũng hoàn toàn đồng ý với Bác,bản tính thì khó sửa đổi lắm khi mà kg ai trên đời này chịu nhận mình sai!Mà đã kg biết sai thì sửa cái gì!?

Chỉnh sửa lần cuối:

vinaguy

Well-Known Member
;) Bác vina ơi! Bác cho em xin vào Hội những anh em sợ bị Chửi với!

Nhiều khi cũng chỉ vì sợ bị Chửi mà em cũng phải cân nhắc từng câu từ trước khi gõ lên đây các bác ạ :D
Đúng thật bác ạ. Mỗi khi em viết gì đăng lên là em đọc đi đọc lại 2 lần rồi em mới nhấn GỬI TRẢ LỜI. Ở đây chỉ là nơi để anh em mình giải lao, xả trét nên ai có hàng thì share. Ai không có thì ủng hộ hết mình bằng cách cám ơn/viết nhận xét mang tính xây dựng/chia sẻ kinh nghiệm. Chứ hoàn toàn không phải vào đây để chửi nhau và có chút hàng đưa lên đây thì cứ xem như là Bố Thí. Nói thiệt, ngày xưa em có tải mấy bài của Thehien_Am, chứ dạo này hàng bác ấy up lên mà em chưa có em cũng không tải (nhưng không khẳng định được là em có tải gián tiếp qua ai Reup đâu nhé), chứ em khẳng định là em không tải trực tiếp từ Thehien_Am từ lâu rồi (sau khi nghe những lần bác ấy chửi các thành viên)

lequynhan

Well-Known Member
Đúng thật bác ạ. Mỗi khi em viết gì đăng lên là em đọc đi đọc lại 2 lần rồi em mới nhấn GỬI TRẢ LỜI. Ở đây chỉ là nơi để anh em mình giải lao, xả trét nên ai có hàng thì share. Ai không có thì ủng hộ hết mình bằng cách cám ơn/viết nhận xét mang tính xây dựng/chia sẻ kinh nghiệm. Chứ hoàn toàn không phải vào đây để chửi nhau và có chút hàng đưa lên đây thì cứ xem như là Bố Thí. Nói thiệt, ngày xưa em có tải mấy bài của Thehien_Am, chứ dạo này hàng bác ấy up lên mà em chưa có em cũng không tải (nhưng không khẳng định được là em có tải gián tiếp qua ai Reup đâu nhé), chứ em khẳng định là em không tải trực tiếp từ Thehien_Am từ lâu rồi (sau khi nghe những lần bác ấy chửi các thành viên)

:) Em thấy cuộc sống mỗi người một tính một nết, nhưng em nghĩ ở môi trường xã hội thực hay ảo như trong diễn đàn ta thì anh em cũng cần chia sẻ không chỉ là các bài Kara mà còn là các tâm tư, tình cảm trong cuộc sống. Trên tinh thần tôn trọng, biết mình biết người, không biết thì đi học đi hỏi.
Nhiều khi anh em chưa nhìn thấy nhau cũng giúp nhau nhiều việc kể cả cho tặng nhau về vật chất. Em ví dụ như bác Mộng nguyên bác ấy biết em thích sưu tập hoa Súng mua trong Sài Gòn gửi cho ra tận Hưng Yên mà tặng em, nhất định không nhận tiền. Từ đó em suy ra mình càng cần phải giữ gìn tình cảm anh em trong đây và xây dựng diễn đàn tốt hơn.
:D Cảm ơn các bác, em viết dài quá!

vinaguy

Well-Known Member
:) Em thấy cuộc sống mỗi người một tính một nết, nhưng em nghĩ ở môi trường xã hội thực hay ảo như trong diễn đàn ta thì anh em cũng cần chia sẻ không chỉ là các bài Kara mà còn là các tâm tư, tình cảm trong cuộc sống. Trên tinh thần tôn trọng, biết mình biết người, không biết thì đi học đi hỏi.
Nhiều khi anh em chưa nhìn thấy nhau cũng giúp nhau nhiều việc kể cả cho tặng nhau về vật chất. Em ví dụ như bác Mộng nguyên bác ấy biết em thích sưu tập hoa Súng mua trong Sài Gòn gửi cho ra tận Hưng Yên mà tặng em, nhất định không nhận tiền. Từ đó em suy ra mình càng cần phải giữ gìn tình cảm anh em trong đây và xây dựng diễn đàn tốt hơn.
:D Cảm ơn các bác, em viết dài quá!
Chính xác bác ạ. Hôm trước em cũng nhờ được 1 bác trong Sài Gòn mua gửi cho em cái ổ WD Diamon 2TB, không lấy đồng lãi nào và em còn chuyển tiền sau khi nhận hàng nữa. Chứng tỏ bác ấy rất tin tưởng em. Thật đáng trân trọng.

Bên trên