Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Donnie Yen

Active Member
Các anh ơi , vui lòng hướng dẫn cho em cách upload video hay clip lên drive.google mà xem online được ý , em thử upload mà không xem được . Em cảm ơn nhìu .

xiaolonevn

Active Member
USing-Along 10
Link rút gọn Fshare.vn: http://123link.top/zKrC5r3
USA 10_01 - Nam - Bruce Doàn - Về Đây Em
USA 10_02 - Nữ - Tami Lê - Tiếng Hát Nữa Vời
USA 10_03 - Song Ca - Du Minh & Ngọc Đài - Thên duyên tiền đình
USA 10_04 - Nữ - Ngọc Đài - Tuyệt tình
USA 10_05 - Nam - Lê Toàn - Muộn Màng
USA 10_06 - Nữ - Lily Huệ - Help Me Make It Thru The Night
USA 10_07 - Nam - Lê Trí - Bài Không Tên Số 07
USA 10_08 - Nữ - Christiane Lê - Sao Đành Xa Em
USA 10_09 - Nam - Bruce Đoàn - Nhật Ký Đời Tôi
USA 10_10 - Nam - Bruce Đoàn - Mười Năm Yêu Em
USA 10_11 - Nữ - Christiane Lê - Túp Lều Lý Tưỏng
USA 10_12 - Nam - Bruce Đoàn - Xin Hãy Quên Tôi
USA 10_13 - Nữ - Lily Huệ - Mưa Trên Biển Vắng
USA 10_14 - Nam - Lê Toàn - Hoa Học Trò
USA 10_15 - Song Ca - Du Minh & Ngọc Đài - Ðừng Nói Xa Nhau
USA 10_16 - Nữ - Christiane Lê - Chàng (Lui)
USA 10_17 - Nam - Lê Toàn - Tương Tư 4
USA 10_18 - Nữ - Ngọc Đài - Sao Chưa Thấy Hồi Âm
USA 10_19 - Nam - Bruce Đoàn - Tình Đầu Tình Cuối
USA 10_20 - Nữ - Christiane Lê - Bài Không Tên Số 2
USA 10_21 - Nam - Lê Toàn - Niềm Thương Nhớ
USA 10_22 - Nữ - Lily Huệ - Boulevard
USA 10_23 - Song Ca - Du Minh & Ngọc Đài - Duyên Quê
USA 10_24 - Nam - Lê Toàn - Tấm Ảnh Ngày Xưa
USA 10_25 - Nữ - Christiane Lê - Bài Tango Dĩ Vãng
USA 10_26 - Nữ - Christiane Lê - Lệ Đá View attachment 268044
Bác ơi cho hỏi, mấy đi di đi này dùng phần mềm nào giải nén ra file dê ô bê vậy?
nghe nói 20 u sinh mà sao có 08 vậy ta

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Không biết bạn upload từ pc hay từ smartphone ? Mình thì chỉ upload từ smartphone. Mình thấy rất đơn giản. Cụ thể là thế này : sau khi upload xong bạn vào chỗ đã upload chọn vào dấu 3 chấm nằm phía bên tay trái đối tượng mà ta cần share. Sau đó chọn mục share link. Rồi chọn copy to clipboard sau đó bạn dán đường link từ clipboard vào vị trí bạn muốn là xong. Còn trên pc thì em chưa làm. Nhờ các bác khác hỗ trợ vậy. Thân

vandien

Well-Known Member
:) Em thấy cuộc sống mỗi người một tính một nết, nhưng em nghĩ ở môi trường xã hội thực hay ảo như trong diễn đàn ta thì anh em cũng cần chia sẻ không chỉ là các bài Kara mà còn là các tâm tư, tình cảm trong cuộc sống. Trên tinh thần tôn trọng, biết mình biết người, không biết thì đi học đi hỏi.
Nhiều khi anh em chưa nhìn thấy nhau cũng giúp nhau nhiều việc kể cả cho tặng nhau về vật chất. Em ví dụ như bác Mộng nguyên bác ấy biết em thích sưu tập hoa Súng mua trong Sài Gòn gửi cho ra tận Hưng Yên mà tặng em, nhất định không nhận tiền. Từ đó em suy ra mình càng cần phải giữ gìn tình cảm anh em trong đây và xây dựng diễn đàn tốt hơn.
:D Cảm ơn các bác, em viết dài quá!
Nghe Bác nói mình mới nhớ là hình như hơn 2 năm rồi DĐ ta chưa tổ chức buổi offline nào cả,nếu có điều kiện thì mình nghĩ cũng nên tổ chức cho AE nào có điều kiện gặp gỡ thắt chặt thân tình,hiểu biết nhau hơn,bán vé và AE sẵn sàng mua,cái offline ở Văn Thánh vừa rồi quá vui luôn!

truongphibao

Well-Known Member
Các bác nào có bài Tân cổ Tình Thơ Xứ Huế thì cho em xin ạ, em cảm ơn nhiều

Với bài Xóm vắng - Tài Linh, em cảm ơn nhiều ạ.

Thanhnguyenvanltdn

Well-Known Member
Bác ơi cho hỏi, mấy đi di đi này dùng phần mềm nào giải nén ra file dê ô bê vậy?
nghe nói 20 u sinh mà sao có 08 vậy ta
Bạn hãy cài đặt chương trình ultraiso vào máy. Khi đó máy tính của bạn sẽ có thêm 1 ổ cd ảo. Giả sử là ổ G chẳng hạn. Sau đó bác tới file iso đã down về. Bác click phải chuột trên file iso này rồi chọn mục mount to...G. sau khi mount bác vào ổ G mà chép file vob nhé. Thân

lequynhan

Well-Known Member
Nghe Bác nói mình mới nhớ là hình như hơn 2 năm rồi DĐ ta chưa tổ chức buổi offline nào cả,nếu có điều kiện thì mình nghĩ cũng nên tổ chức cho AE nào có điều kiện gặp gỡ thắt chặt thân tình,hiểu biết nhau hơn,bán vé và AE sẵn sàng mua,cái offline ở Văn Thánh vừa rồi quá vui luôn!

:p Em nghĩ bác nào trong hội "Mỗi ngày 1 bài Karaoke" thì phải in vào giấy và dán ở sau lưng để tỏ rõ sự khác biệt :eek:

TiTa0108

Well-Known Member
Thật ra đúng ra anh em Mod nhà ta nên xử lý cái vụ nick thehien_Am cãi cùn với bác Tita0108 cơ, vụ đó em nói giảng hòa, thấy im ắng, tưởng ông biết tôn trọng mình, nhưng tự phụ, kiêu căng, ngày em còn lam mod, link hỏng em vẫn giữ vì sau này ai vào chậm, họ thấy topic có bài đó, tức là có lưu trữ ở các thành viên thì có thể xin, còn cái việc như bạn thehien_Am chỉ đăng lên khoe, không có link cộng với việc phát ngôn không phù hợp đã bị bank vĩnh viễn không quay lại, em ít khi nương tay 1 tháng, người như thế không đổi được đâu các bác ạ
Bác quả là một cựu Mod, quan sát rất tỉ mỉ. Lần trước là Em với Bác ấy chỉ là sự tranh luận về sở thích âm nhạc mà thôi. Với lại đối với Em thì sân chơi online quá quen thuộc với những tình huống đó rồi Bác ạ. Thanks Bác đã quan tâm!

TiTa0108

Well-Known Member
;) Bác vina ơi! Bác cho em xin vào Hội những anh em sợ bị Chửi với!

Nhiều khi cũng chỉ vì sợ bị Chửi mà em cũng phải cân nhắc từng câu từ trước khi gõ lên đây các bác ạ :D
Cho nên nhiều người bị nhầm lẫn một chút trong suy nghĩ. Họ luôn nghĩ đây là thế giới ảo online mà thôi, chỉ là 1 cái nick thích thì lập cái khác là xong. Chẳng mấy ai nghĩ rằng: - Cái nick là ảo, không đại biểu được điều gì cả, nhưng người cầm cái nick đó chơi là người bằng xương bằng thịt, có khối óc, có tư duy suy nghĩ lại là thật.
Và có đôi khi, trong một chừng mực nào đó thì chính ngôn ngữ sẽ thể hiện được phần nào đó Nhân Cách Của Một Con Người. Phải không Bác Nhân thân mến?

tamyeutham

Well-Known Member
:) Em thấy cuộc sống mỗi người một tính một nết, nhưng em nghĩ ở môi trường xã hội thực hay ảo như trong diễn đàn ta thì anh em cũng cần chia sẻ không chỉ là các bài Kara mà còn là các tâm tư, tình cảm trong cuộc sống. Trên tinh thần tôn trọng, biết mình biết người, không biết thì đi học đi hỏi.
Nhiều khi anh em chưa nhìn thấy nhau cũng giúp nhau nhiều việc kể cả cho tặng nhau về vật chất. Em ví dụ như bác Mộng nguyên bác ấy biết em thích sưu tập hoa Súng mua trong Sài Gòn gửi cho ra tận Hưng Yên mà tặng em, nhất định không nhận tiền. Từ đó em suy ra mình càng cần phải giữ gìn tình cảm anh em trong đây và xây dựng diễn đàn tốt hơn.
:D Cảm ơn các bác, em viết dài quá!
Quê Hưng Yên bác Nhân có cái chợ tên là Như Quỳnh nghe đẹp nhỉ, em mới đi ngang bữa hổm

vandien

Well-Known Member
:p Em nghĩ bác nào trong hội "Mỗi ngày 1 bài Karaoke" thì phải in vào giấy và dán ở sau lưng để tỏ rõ sự khác biệt :eek:
Nhớ lại mình còn rợn người,sao thầy giáo (mặc dù chỉ dạy nhạc,như tự xưng)lại có thể thốt lên những lời như L,ccc...mày,tao v.v..!Mình bức xúc quá mới lên tiếng,BX mình là GV,khi mình bức bối về những tin "tức mình" trên mạng mới nói có "Bà Mẹ" là Bả đã lườm lườm và bảo nói cho quen miệng!

Bên trên