Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

truongphibao

Well-Known Member
em yêu 1 ngàn năm không sao cả!! mới gặp bác có mấy ngày, mà em muốn tiêu luôn... kakaka
Vậy hóa ra có tiếng sét vô hình thật rồi, ai biểu bác nghịch với em làm chi. Tặng bác 4 câu thơ cũ em viết cũng vài năm thôi.

Thú Thật
Thơ - Trường Phi Bảo

Anh lại thế thích đùa với lửa
Đã yêu đâu mà giả nồng nàn
Giờ cháy xém tâm hồn một nửa
Mới bần thần thú thật yêu em.

thong_the

Well-Known Member
có những file mkv, bác Thông cho lên lại file VOB đi bác, em cảm ơn bác:)

Mấy bài mkv dung lượng khá lớn thì chắc cũng OK, em chỉ lên những bài MKV dung lượng hơi bé thôi :):):)

Giot Le Sau - Thuy Hang (Lam Phuong) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/JL28NERD9U9G

Vong Nhan Cuoi - Truong Duy (Vinh Su) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/LSWWJNH4VQTN

Vuon Tao Ngo - Thanh Thanh (Nhat Ha) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/E3X5OQDELIJW

Vuong Cung Thanh Duong - Manh Quynh (UN) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/3MN37HJZ22VW

nhhh

Well-Known Member
Mấy bài mkv dung lượng khá lớn thì chắc cũng OK, em chỉ lên những bài MKV dung lượng hơi bé thôi :):):)

Giot Le Sau - Thuy Hang (Lam Phuong) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/JL28NERD9U9G

Vong Nhan Cuoi - Truong Duy (Vinh Su) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/LSWWJNH4VQTN

Vuon Tao Ngo - Thanh Thanh (Nhat Ha) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/E3X5OQDELIJW

Vuong Cung Thanh Duong - Manh Quynh (UN) - NDBD 35.vob
https://www.fshare.vn/file/3MN37HJZ22VW
Thanks bác, không biết ông nào thò tay bóp... em mà một số file nó hơi bé. Cái này do sưu tầm từ trước chứ em không tự Bóp mình. :D

thong_the

Well-Known Member

265
https://www.fshare.vn/file/JJRX7VINI9G9
264
https://www.fshare.vn/file/A7UGFFOUY2ZN

hai_456ct

Well-Known Member
Bạn nào có bài Nhớ một chiều xuân-Nguyễn văn Đông tone nữ không cho mình xin ,cám ơn nhiều.
(Lúc trước có bài này do ca sỹ Ngọc Minh hát,hay nhưng do trích từ liên khúc nên bị thiếu)
Bạn nào có bài đầy đủ cho mình xin.Cám ơn nhiều.

Kinban

Member
Các bác cho em xin bài "Anh còn yêu em - Nguyên Khang", em thấy các bài đã post chỉ thấy ba ca sỹ hát chứ không phải một mình Nguyên Khang solo.
Em cảm ơn.

nhhh

Well-Known Member
Em trả lời bác đơn giản, cùng 1 bài hát cho hình ảnh thì H264 riêng file video dung lượng nhiều hơn, màu không đẹp bằng. Còn H265 ngược lại, ai nhiều HDD thì chọn H264. Thêm nữa H265 dành cho cái gì mới nhất, chạy theo công nghệ mà
H265 dung lượng nhỏ hơn, độ nét có thể tương đương H264(cao hơn 1/3 dung lượng). Về màu sắc thì em thấy H264 vẫn đẹp và có độ sâu màu tốt hơn. Ngoài độ nén tốt hơn thì H265 mọi thứ đều rắc rối hơn H264 hihi.

TiTa0108

Well-Known Member
H265 dung lượng nhỏ hơn, độ nét có thể tương đương H264(cao hơn 1/3 dung lượng). Về màu sắc thì em thấy H264 vẫn đẹp và có độ sâu màu tốt hơn. Ngoài độ nén tốt hơn thì H265 mọi thứ đều rắc rối hơn H264 hihi.
H.265 thì chỉ dùng khi nào đòi hỏi phóng ra màn hình 4K, nếu mà Bác thử rồi, sẽ thấy H.265 nó hơn hẳn về độ nét khi phóng ra màn hình 4K... Tuy nhiên để phổ thông thì H.264 vẫn là sự lựa chọn hợp lý nhất!

caothudeche

Moderator
Kute Kutevip
Một bài xào lại 4:3 sang HDTV 16:9 trong cuốn Asia 40 nhạc sĩ Lam Phương mang tên
LK Thành Phố Buồn - Trường Vũ & Thanh Trúc [ HDTV 1080i ]

#Video:
Format : BDAV
Bit rate : 20.0 Mb/s
Frame rate : 29.970 (30000/1001) FPS
Scan type : Interlaced
Scan order : Top Field First
File size : 640 MB

#Audio Track 1 Music
Format: AC-3
Bit rate: 448 kb/s

#Audio Track 2 Karaoke
Format: AC-3
Bit rate: 448 kb/s
fshare-jpg.274837

[hide] Download [/hide]
Chào bác wanara. Trước tiên phải cảm ơn bác với tinh thần luôn đem những gì tốt nhất tới cho toàn thể thành viên trong box. Hy vọng bác tiếp tục phát huy, nhưng có 1 điều em góp ý, điều này không chỉ tốt cho mọi người mà có lợi cho bác rất nhiều điểm.
Em là người thích chất lượng cao nên nhìn thấy chữ Bluray, 4K là em máu lắm. Nhưng đa số video bác tải lên đều có bitrate cao ngất ngưởng. OK! Fine! Với nguồn là Bluray em không ngại. Nhưng khá nhiều video nguồn là DVD, hay HDTV, youtube bác vẫn kéo bitrate lên rất cao. Điều đó là không cần thiết, nên ghim bitrate lại ở tầm 5-8K, để dung lượng tầm <300MB cả audio là ổn. Vì sao vậy?
- Tăng bitrate không làm tổng thể video nét hơn. Phần chữ độ tĩnh nó khá cao nên bao giờ nó cũng nét nhất, nên bác đừng ngại hạ bitrate xuống.
- Tiết kiệm được cho bác khá nhiều dung lượng HDD cũng như trên host.
- Nhiều anh em ở đây đang phải convert rất nhiều Video của mình qua H265 để tiết kiệm dung lượng ổ cứng. Nên cũng hy vọng bác theo trào lưu này.

Trước có bác Lê Quý Nhân là người tiên phong trong việc làm KOK Bluray, nguồn Bluray thật, và em ủng hộ bác đó hoàn toàn. Và gần đây bác Nhân còn cho ra đời bản rip dung lượng thấp hơn để tăng sự lựa chọn cho anh em. Em không cần bác phải theo bác nhân mà chỉ mong bác tùy từng trường hợp mà ta quyết định file lớn hay nhỏ. Nói thật là em bắt đầu sợ khi thấy file 700-800MB rồi. Sợ vì phải chi từng đó cho 1 video gốc DVD.
Tâm sự thật lòng, bác đừng phật lòng nhé.

nhhh

Well-Known Member
Chào bác wanara. Trước tiên phải cảm ơn bác với tinh thần luôn đem những gì tốt nhất tới cho toàn thể thành viên trong box. Hy vọng bác tiếp tục phát huy, nhưng có 1 điều em góp ý, điều này không chỉ tốt cho mọi người mà có lợi cho bác rất nhiều điểm.
Em là người thích chất lượng cao nên nhìn thấy chữ Bluray, 4K là em máu lắm. Nhưng đa số video bác tải lên đều có bitrate cao ngất ngưởng. OK! Fine! Với nguồn là Bluray em không ngại. Nhưng khá nhiều video nguồn là DVD, hay HDTV, youtube bác vẫn kéo bitrate lên rất cao. Điều đó là không cần thiết, nên ghim bitrate lại ở tầm 5-8K, để dung lượng tầm <300MB cả audio là ổn. Vì sao vậy?
- Tăng bitrate không làm tổng thể video nét hơn. Phần chữ độ tĩnh nó khá cao nên bao giờ nó cũng nét nhất, nên bác đừng ngại hạ bitrate xuống.
- Nhiều anh em ở đây đang phải convert rất nhiều Video của mình qua H265 để tiết kiệm dung lượng ổ cứng. Nên cũng hy vọng bác theo trào lưu này.

Trước có bác Lê Quý Nhân là người tiên phong trong việc làm KOK Bluray, nguồn Bluray thật, và em ủng hộ bác đó hoàn toàn. Và gần đây bác Nhân còn cho ra đời bản rip dung lượng thấp hơn để tăng sự lựa chọn cho anh em. Em không cần bác phải theo bác nhân mà chỉ mong bác tùy từng trường hợp mà ta quyết định file lớn hay nhỏ. Nói thật là em bắt đầu sợ khi thấy file 700-800MB rồi. Sợ vì phải chi từng đó cho 1 video gốc DVD.
Kaka, theo em bác ấy không phải không hiểu mọi vấn đề này nhưng theo em có 3 lý do.
thứ 1 có lẽ cũng giống như báo thường làm là giật title để gây chú ý, tăng sự tò mò để mọi người tập trung tải về thử nghiệm (đa số là thử nghiệm) vì ai cũng biết nó không có Sucore Bluray gốc.
thứ 2 dung lượng file càng lớn thì lượng điểm Point thưởng từ sever fshare dowload tặng cho chủ sở hữu file càng được nhiều >>tích lũy được nhiều Point thì thêm được nhiều ngày vip hơn (cũng là lý do của mọi uploader free file cho mọi người thường thức)
thư 3 bác ấy cũng tìm được giải pháp tốt để nội suy hình hảnh DVD (720x480px) sang FullHD (1920x1080px) mà không làm rạn hình nhiều nên muốn mọi người thưởng thức. Ý này rất tốt nhưng chắc chẳn chỉ cần Max 8k Birate là đủ thể hiện hết những cái nội suy đó. còn vượt trên mức này cho tới 100kbirate cũng vô nghĩa.

caothudeche

Moderator
Kaka, theo em bác ấy không phải không hiểu mọi vấn đề này nhưng theo em có 3 lý do.
thứ 1 có lẽ cũng giống như báo thường làm là giật title để gây chú ý, tăng sự tò mò để mọi người tập trung tải về thử nghiệm (đa số là thử nghiệm) vì ai cũng biết nó không có Sucore Bluray gốc.
thứ 2 dung lượng file càng lớn thì lượng điểm Point thưởng từ sever fshare dowload tặng cho chủ sở hữu file càng được nhiều >>tích lũy được nhiều Point thì thêm được nhiều ngày vip hơn (cũng là lý do của mọi uploader free file cho mọi người thường thức)
thư 3 bác ấy cũng tìm được giải pháp tốt để nội suy hình hảnh DVD (720x480px) sang FullHD (1920x1080px) mà không làm rạn hình nhiều nên muốn mọi người thưởng thức. Ý này rất tốt nhưng chắc chẳn chỉ cần Max 8k Birate là đủ thể hiện hết những cái nội suy đó. còn vượt trên mức này cho tới 100kbirate cũng vô nghĩa.
Mình cũng nghĩ đến điều đó mà.
Mình không ngại cái title.
Mình không ngại file lớn, nhưng sự hy sinh về dung lượng cũng phải xứng đáng.
Mình cũng muốn tải ủng hộ, cũng biết cơ chế point của fshare. Nhưng nghĩ kỹ lại thì có nhiều lượt tải hơn có ý nghĩa hơn hay là sản phẩm làm ra mà lượt tải lại rất ít.
Mình cũng RIP DVD nhiều lắm rồi. Và cũng thử đủ bitrate, và thấy không nâng quá cao.

wanara

Well-Known Member
Không sao đâu bác cứ góp ý em ghi nhận. Bình thường em vẫn set ở mức Bitrate 8-10 Mbps với source 1080p, các bài Blu-ray như TN, Asia em lấy mẫu bitrate từ file cũng dao động từ 15-30 Mbps (VBR) nên em set tối thiểu ở mức 15 Mbps (cố định CBR). Còn các bài từ DVD nâng cấp lên em có thử ở mức 10k, 15k, 20k thì thấy mức 15k là 'an toàn' cho cả máy tính hay trên TV lớn. Hoặc em ra thêm một bản nhẹ nhàng cho các bác :)
Còn audio là em chủ trương giữ nguyên từ DVD, source ngon thì chơi hẳn FLAC luôn chứ bóp audio thì mất hay :)
Chủ yếu chia sẻ với các bác là chính mà, nếu mà up file dung lượng to tích điểm đổi ngày vip chắc chớt quá nạp thẻ nhanh hơn :D . Em không upload thường xuyên nên cũng ít khi mua vip, với các file to mỗi lần có thông báo xóa file là em tự tải về để duy trì 30 ngày khỏi phải upload lại :)

Bên trên