Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

wanara

Well-Known Member
bác thử so sánh bàn m2ts của bác với bản mkv của em xem có = chất lượng m2ts của bác không???

m2ts = 712 MB
mkv = 150 MB (convert từ bản m2ts của bác)

https://www.fshare.vn/file/T1DJBN1W86TC

LK-BaiThanhCaBuon.ChuyenTinhNguoiDanAo-DangTheLuanftBangTam.mkv_thumbs.jpg
ok bác để em tải về xem sao

wanara

Well-Known Member
Bác wanara và Bác subasa1 cùng các bác trên diễn đàn, có bác nào biết cách xử lý mành cưa của video làm ơn hướng dẫn Em chút ạ. Em cảm ơn!
Sony Vegas thì em chưa dùng nên không biết, còn nếu bác dùng Adobe Premiere Pro thì nó sẽ tự động khử mành luôn cho bác rồi.

nhtv_20690

Well-Known Member
Các bác cho em xin, đa tạ
- Đừng Trách Em -Hồ Ngọc Hà
- Bờ Vai Qúa Khứ - Thanh Ngọc
- Mãi Như Bây Giờ - Hồ Ngọc Hà
- Có Những Giấc Mơ - The Men/ Maya

TiTa0108

Well-Known Member
Sony Vegas thì em chưa dùng nên không biết, còn nếu bác dùng Adobe Premiere Pro thì nó sẽ tự động khử mành luôn cho bác rồi.
Em có dùng Adobe Premiere Pro thời làm cùng KB3, nhưng chưa đủ Bác ạ. Em muốn dùng 1 loại phần mềm khi chuyển đổi từ SD sang HD, thì có thể chỉnh được mành cưa, mầu sắc, tương phản sáng tối... hôm trước Bác zuylinh cho phần mềm có thể chỉnh được sáng tối, màu sắc... mà Em chưa tìm ra cái khử mành cưa chỗ nào (Tất nhiên tất cả đều mang tính tương đối, chứ cũng không khử được hết).
Em cảm ơn Bác nhiều!!!

TiTa0108

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi là bài "“Phận Gái Thuyền Quyên” – Đan Nguyên & Hoàng Nhung" trong PBN 112 có bác nào phản đối em show hàng làm lại không ạ? Em giờ chả biết bài nào thuộc hàng cấm, bài nào không cả! :D Rất mong các bác thông cảm!
Phóng đại lên đi Bác... Hàng nóng là cứ phải vừa thổi vừa hát...:eek:

caothudeche

Moderator
Kute Kutevip
Một bài hậu Giáng sinh đến các bác trong Asia 53 - Bốn Mùa
Liên Khúc Bài Thánh Ca Buồn & Chuyện Tình Người Đan Áo - Băng Tâm ft Đặng Thế Luân [HDTV 1080p]

Video
Format : BDAV
File size : 712 MiB
Bit rate : 15.1 Mb/s
Maximum bit rate : 40.0 Mb/s

Audio #1
Format : AC-3
Bit rate : 448 kb/s

Audio #2
fshare-jpg.274837

[hide]
Download
Bản bitrate 8Mbps

[/hide]
Em có thêm một bản bitrate thấp hơn ở mức 8Mbps như bác @caothudeche @nhhh đã nói, bác xem thử từ đoạn 3p59s trở đi có ổn không so với bản 15Mbps? :)
Kute Kutevip
Một bài hậu Giáng sinh đến các bác trong Asia 53 - Bốn Mùa
Liên Khúc Bài Thánh Ca Buồn & Chuyện Tình Người Đan Áo - Băng Tâm ft Đặng Thế Luân [HDTV 1080p]

Video
Format : BDAV
File size : 712 MiB
Bit rate : 15.1 Mb/s
Maximum bit rate : 40.0 Mb/s

Audio #1

Audio #2
fshare-jpg.274837

[hide]
Download
Bản bitrate 8Mbps

[/hide]
Em có thêm một bản bitrate thấp hơn ở mức 8Mbps như bác @caothudeche @nhhh đã nói, bác xem thử từ đoạn 3p59s trở đi có ổn không so với bản 15Mbps? :)
Mình đã kéo về so sánh thử. Và không thấy có sự khác biệt nhiều. Thực ra là mình thích bản RIP hơn. Vì sao? Vì bản RIP màu nó đã nhạt hơn màu bản M2TS kia 1 xíu, nhưng video nguồn chất lượng xấu, thành ra điều đó lại làm ra 1 hiệu ứng, mình tạm gọi là Blur, nó làm cho hình có vẻ mượt hơn. :D.
Còn hàng của bác @yeumaingannam RIP về H265 thì hạ bitrate xuống 2K6, so với 8K (H264) của bác wanara thì chất lượng đã giảm rồi. Phần text đã không còn căng nữa. Điều đó cũng dễ hiểu thôi, bác hạ xuống bitrate 4K thôi thì có khi lại ngang ngửa.

Em thấy thông số RIP của các bác ReFrames đều là 3 frame, cũng có thể do phần mềm xuất video không chỉnh sâu đến thế được. Nếu có thể các bác nâng lên 4-5 là đẹp, hơi tội cho phần cứng tí, nhưng hình ảnh sẽ cải thiện được.
Thông số encode x264, 8 bit của em từ trước giờ vẫn là B-frame: 3, ReFrames: 5.
Bác nào thích soi thì có thể xem qua 2 bản của bác wanara đã làm. Link Flickr zoom cho thích.
https://www.flickr.com/photos/149848764@N08/25436642928
LK_BaiThanhCaBuon_ChuyenTinhNguoiDanAo_HDTV_1080p_Wanara.m2ts_snapshot_04 by dongluancity, on Flickr

wanara

Well-Known Member
Em có dùng Adobe Premiere Pro thời làm cùng KB3, nhưng chưa đủ Bác ạ. Em muốn dùng 1 loại phần mềm khi chuyển đổi từ SD sang HD, thì có thể chỉnh được mành cưa, mầu sắc, tương phản sáng tối... hôm trước Bác zuylinh cho phần mềm có thể chỉnh được sáng tối, màu sắc... mà Em chưa tìm ra cái khử mành cưa chỗ nào (Tất nhiên tất cả đều mang tính tương đối, chứ cũng không khử được hết).
Em cảm ơn Bác nhiều!!!
Em cũng không rành nữa bác, hóng cùng bác vậy.

zuylinh

Well-Known Member
Em cảm ơn Bác nhiều!!!
Có vài điều là Avidemux rất khó chịu khi gặp nhiều hiệu ứng một lần hoặc không thích hợp thì nó sẽ tự động tắt chương trình, mình phải chịu khó làm lại. Phải nghịch nhiều lần để hiểu ý.
Máy bạn có thẻ NVIDIA không?
- Nếu có thì Video Output => Nvidia H264 hoặc H265 tùy ý, tốc độ render sẽ nhanh hơn nhiều so với CPU render. (Nếu máy bạn không có Nvidia thì tôi nghĩ là hai đặc tính này sẽ không có trong list)
- Nếu không thì => Mpeg4 (AVC x264) hoặc HEVC (x265)
Còn Configure và Filters thì tùy ý bạn.
Trong Filters => Interlace => Yadif là hiệu ứng trị video bị răng cưa (interlace) số một

TiTa0108

Well-Known Member
Có vài điều là Avidemux rất khó chịu khi gặp nhiều hiệu ứng một lần hoặc không thích hợp thì nó sẽ tự động tắt chương trình, mình phải chịu khó làm lại. Phải nghịch nhiều lần để hiểu ý.
Máy bạn có thẻ NVIDIA không?
- Nếu có thì Video Output => Nvidia H264 hoặc H265 tùy ý, tốc độ render sẽ nhanh hơn nhiều so với CPU render. (Nếu máy bạn không có Nvidia thì tôi nghĩ là hai đặc tính này sẽ không có trong list)
- Nếu không thì => Mpeg4 (AVC x264) hoặc HEVC (x265)
Còn Configure và Filters thì tùy ý bạn.
Trong Filters => Interlace => Yadif là hiệu ứng trị video bị răng cưa (interlace) số một
Em thấy nó hiện đủ tất cả trong thẻ Out Put Video, có khá nhiều codec và định dạng đuôi cho mình lựa chọn. Cảm ơn Bác, để chút Em thử vào Yadif hiệu chỉnh lại.

xuanha12b1

Well-Known Member
Hi all cả nhà cho mình hỏi máy mình không cài được win 7. Máy mình chỉ cài được win 10. Vậy cho mình hỏi nếu cài win 10 thì nên dùng bản win 10 để sử dụng được Sayatoo KaraTitleMaker 2 vậy. Mình xin cảm ơn. Nếu bác nào có cho em xin link win 10 luôn nhé. Thanks

anhhai1325

Member
Ace trên diễn đàn cho mình xin 2 bài này với ạ. Xin chân thành cảm ơn!
1. Cố Giả Vờ - Khaly Nguyễn
2. Nỗi Đau Mình Anh (Remix) - Châu Khải Phong,Trịnh Đình Quang

Thi19832017

Well-Known Member
Bác nào có karaoke thành phố buồn-tuấn vũ
Cho em xin bài này,em ca cho đỡ buồn,em cảm ơn nhiều.

vandien

Well-Known Member
Hi all cả nhà cho mình hỏi máy mình không cài được win 7. Máy mình chỉ cài được win 10. Vậy cho mình hỏi nếu cài win 10 thì nên dùng bản win 10 để sử dụng được Sayatoo KaraTitleMaker 2 vậy. Mình xin cảm ơn. Nếu bác nào có cho em xin link win 10 luôn nhé. Thanks
Bác xài Win 10 V.1603 sẽ tương thích nha!Sorry,1607!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên