Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vnpofood.tuan

Well-Known Member
hãy thử so sánh, 1 căn ở IA => giá $300 ngàn không mua nổi 1 căn mobile home ở tại SJ California, diện tích chỉ bằng 1/3 ở IA

https://www.movoto.com/san-jose-ca/5450-monterey-hwy-san-jose-ca-95111-202_ml81465050/for-sale/

giá nhà ở SJ còn không đáng bao nhiêu so với những vùng nhà giàu ở. vài triệu USD như chơi. nhà ở mỹ không rẻ đâu các bác.

ps: tùy vùng và tiểu bang
sếp nhiều tiền thế mua căn 300 000 usd

yeumaingannam

Well-Known Member
sếp nhiều tiền thế mua căn 300 000 usd

bác này cũng hay đấy, đọc bài viết của em mà suy nghĩ tường tận ra được điều này, cùng tầm cở các thầy bói quẻ siêu đẳng rồi đấy. hà, các bác phải cẩn thận khi viết bài phê bình, phải coi đối tượng của mình là ai? cân nhắc lời nói => thân, thân thân, hay không chút thân tình nào, dùng lời cho họp để khỏi mít lòng nhau.

nhannguyen176

Well-Known Member
Nhà quá đẹp, chúc mừng bác ;)
Xin chúc mừng anh và gia đình. Nhà rộng rãi, đẹp quá anh ạ.
Chúc mừng bác, nhà đẹp quá, ước gì... !
Chúc mừng gia đình anh !
Chúc anh nhiều sức khỏe và thành công anh nhé!
Tuyệt vời quá anh ạ! Chúc mừng gia đình anh nhé!
Em chúc mừng anh và gia đình
Chúc mừng anh và gia đình !
Mong anh nhiều sức khỏe, xong mọi việc tốt đẹp và trở lại với diễn đàn !
Cám ơn tất cả các bạn đã chúc mừng khi nào rảnh sẽ vô diễn đàn

nhannguyen176

Well-Known Member
Dạ, chúng em chờ tin vui ở bác, kính chúc bác và gia đình thật nhiều sức khoẻ, niềm vui, chúng em luôn mong ngóng và chào đón bác trở lại ạ
So với ở Việt Nam giá như vậy cả nhà và đất là rẻ đó bác
Cám ơn bác .Nhà ở Mỹ cũng tùy thuộc tiểu bang giàu nghèo,sau đó là thành phố trong tiểu bang đó rồi mới tới vùng bác ơi không phải chỗ nào cũng rẻ đâu.Iowa là tiểu bang nhỏ nghèo và thành phố waterloo cũng thuộc về nông thôn nên nhà mới có giá đó thôi,việt nam ở waterloo cũng chỉ cở hơn 100 người thôi, còn ở desmoines thủ đô của iowa thì việt nam đông hơn

nhannguyen176

Well-Known Member
hãy thử so sánh, 1 căn ở IA => giá $300 ngàn không mua nổi 1 căn mobile home ở tại SJ California, diện tích chỉ bằng 1/3 ở IA

https://www.movoto.com/san-jose-ca/5450-monterey-hwy-san-jose-ca-95111-202_ml81465050/for-sale/

giá nhà ở SJ còn không đáng bao nhiêu so với những vùng nhà giàu ở. vài triệu USD như chơi. nhà ở mỹ không rẻ đâu các bác.

ps: tùy vùng và tiểu bang
Cái này tôi biết vì waterloo iowa là thành phố nông thôn nên đâu có thể so sánh với thành phố lớn được.Tháng 10 năm 1993 khi mới qua Mỹ thì gia đình tôi qua cali khu huntington beach do dì tôi bảo trợ.Chính phủ cho trợ cấp 6 tháng để học sinh ngữ và kiếm việc làm sau 6 tháng là sẽ cúp viện trợ.Lúc đó gia đình tôi nghèo lắm không đồng xu dính túi tiền chính phủ cho nguyên gia đình chỉ đủ trả tiền nhà và ăn uống tiện tặn.Đi học sinh ngữ thì mấy ngày đầu đi metro sau đó thì mua xe đạp củ ở goodwill để đi.Sau 3 tháng thì có người giới thiệu việc làm bên waterloo bang iowa nên em trai tôi và một số người bạn học cùng sinh ngử đi qua trước .Sau đó 1 tháng thì em tôi nói sống được nhà rẻ và giá sinh hoạt cũng rẻ nên tôi và chị cả tôi mới qua đây.Một căn nhà house 3 phòng bên đây cho thuê giá $395 trong khi 1 apartment 1 phòng ở cali khu huntinhton beach giá $800 là đủ biết giá nhà chêch lệch cở nào rồi

yeumaingannam

Well-Known Member
Cái này tôi biết vì waterloo iowa là thành phố nông thôn nên đâu có thể so sánh với thành phố lớn được.Tháng 10 năm 1993 khi mới qua Mỹ thì gia đình tôi qua cali khu huntington beach do dì tôi bảo trợ.Chính phủ cho trợ cấp 6 tháng để học sinh ngữ và kiếm việc làm sau 6 tháng là sẽ cúp viện trợ.Lúc đó gia đình tôi nghèo lắm không đồng xu dính túi tiền chính phủ cho nguyên gia đình chỉ đủ trả tiền nhà và ăn uống tiện tặn.Đi học sinh ngữ thì mấy ngày đầu đi metro sau đó thì mua xe đạp củ ở goodwill để đi.Sau 3 tháng thì có người giới thiệu việc làm bên waterloo bang iowa nên em trai tôi và một số người bạn học cùng sinh ngử đi qua trước .Sau đó 1 tháng thì em tôi nói sống được nhà rẻ và giá sinh hoạt cũng rẻ nên tôi và chị cả tôi mới qua đây.Một căn nhà house 3 phòng bên đây cho thuê giá $395 trong khi 1 apartment 1 phòng ở cali khu huntinhton beach giá $800 là đủ biết giá nhà chêch lệch cở nào rồi

có bác nói nhà ở mỹ rẻ, cho nên em đính chính chút thôi. IA so với CA, nếu so với SF thì giới trung lưu trở lên (triệu phú) mới dám nghó tới. 1 căn apparment từ $2K trở lên tiền thuê. sinh hoạt đắt đỏ vô cùng. nhà bạc triệu trở lên, không dám nghó tới. hoàn cảnh mổi người mỗi khác nhau. chổ nào dể sống là ta "move". thế thôi.

truongphibao

Well-Known Member
em nghe bác nói, em mắc cười quá. mình dây mà đi khoe. suông đuột như cây chuối, không có chổ nào lồi lõm hết, thử tưởng tượng cũng không thể nào nghĩ ra được, bác có chổ nào để ngắm đâu. có lẽ vì vậy mà bác @vandien chỉ khơi màu có "Mười Năm Yêu bác" thôi. còn em chắc phải thay nick là "Thiên Thu Lá Bay" cho rồi.
Bác ví bác như lá, còn thiên thu là cô em chung phòng ở nhà bác à hihi.

Bên trên