Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Cám ơn bác n3h đã chia sẻ những bản nhạc của lứa tuổi thiếu niên , mà mọi người đang còn thiếu rất nhiều !
Những bài này chắc phải ai thích và có nhu cầu thì em mới biết tên mà up vì nó khá kén khách :D. Nói chung là khó nhằn lắm hiii.........

nhhh

Well-Known Member

Thu Hiền - Sợi Nhớ Sợi Thương

hidden content may not be quoted

Bac cho bài Thu Hiền mà quất cái hình ông Trịnh Lam làm gì thê :D???
Beat này chuẩn YS rồi. Nó cứ hỗn hỗn thế nào ấy hiii...Không dịu dàng êm ả giống Thím Thu Hiền Hát :D

asbanngay01

Well-Known Member

Những bài này chắc phải ai thích và có nhu cầu thì em mới biết tên mà up vì nó khá kén khách :D. Nói chung là khó nhằn lắm hiii.........
Vâng , em thấy rất cần những bản nhạc này vì nó rất giàu tính nhân văn . Mà mảng nhạc của lứa tuổi hồn nhiên trong sáng này mọi người làm ít quá . Nhạc mẫu giáo cũng nhiều , nhạc trẻ thì tràn ngập thấy hơi nhiều quá không tải hết . Sợ rằng lứa tuổi thần tiên này không đủ nhạc nên cứ hát bài của người lớn hoài .
Tìm đâu ra những bản như :tia nắng hạt mưa , nụ cười (nhạc Nga) , ông trăng xuống chơi , khát vọng mùa xuân (nhạc Ý) , màu áo chú bộ đội ...vv để cho các em ?

duzutu

Member

Xin các pro bài Một mình của Thanh tùng giọng nam hơi cao cao.
Cám ơn trước nhé!

nhhh

Well-Known Member

Vâng , em thấy rất cần những bản nhạc này vì nó rất giàu tính nhân văn . Mà mảng nhạc của lứa tuổi hồn nhiên trong sáng này mọi người làm ít quá . Nhạc mẫu giáo cũng nhiều , nhạc trẻ thì tràn ngập thấy hơi nhiều quá không tải hết . Sợ rằng lứa tuổi thần tiên này không đủ nhạc nên cứ hát bài của người lớn hoài .
Tìm đâu ra những bản như :tia nắng hạt mưa , nụ cười (nhạc Nga) , ông trăng xuống chơi , khát vọng mùa xuân (nhạc Ý) , màu áo chú bộ đội ...vv để cho các em ?
Vâng thể loại này hiện giờ thiếu hụt hẳn rồi...Các cháu biểu diễn cũng ít dùng tới vì toàn bị người lớn cho hát những bài quá tuổi không ah. Cách mạng thì cho hát hẳn nhạc Anh Thơ, Trọng Tấn, Trữ tình thì cho tới nhạc Trịnh Công Sơn...Tuy người lớn nghe có thể thấy hay thấy giỏi... nhưng vượt quá khả năng cảm nhận của các cháu rồi, sự cảm nhận bài hát có vẻ như chủ yếu là người lớn ép vào..!.

khoa1964

Member

Tuổi thân tiên (Ý Lan - tam ca Dạ Nhật Yến, thúy vi, Kim Huyền - Tuyết Minh)
Tuổi mộng mơ (hạ Vy - Thai Hien YS)

Bóng Nhỏ giáo đường Mỹ Huyền không có

Bac cho tuoi mong mo - ha vy , con bai bong nho giao duong bac co bai nao giong nu khong , cho minh xin luon , cam on bac nhieu

minhthe052000

Well-Known Member

Vâng thể loại này hiện giờ thiếu hụt hẳn rồi...Các cháu biểu diễn cũng ít dùng tới vì toàn bị người lớn cho hát những bài quá tuổi không ah. Cách mạng thì cho hát hẳn nhạc Anh Thơ, Trọng Tấn, Trữ tình thì cho tới nhạc Trịnh Công Sơn...Tuy người lớn nghe có thể thấy hay thấy giỏi... nhưng vượt quá khả năng cảm nhận của các cháu rồi, sự cảm nhận bài hát có vẻ như chủ yếu là người lớn ép vào..!.

Chuẩn rồi, toàn người lớn cảm nhận ko, các em nó có biết cái gì đâu.

thong_the

Well-Known Member

Bac cho tuoi mong mo - ha vy , con bai bong nho giao duong bac co bai nao giong nu khong , cho minh xin luon , cam on bac nhieu

Bài tuổi mộng mơ hạ vy là nhạc ngoại lời việt do Johnny Dũng viết chớ không phải bài tuổi mộng mơ của Phạm Duy đâu nhe bác :D

Còn bài bóng nhỏ giáo đường nữ em chỉ có Lệ Hằng - Ngọc Lan

hoangclubvn

Well-Known Member

Người Đàn Bà Đi Nhặt Mặt Trời - Thiên Kim

Link : mega

lehieucamau

Well-Known Member

Bác nhhh cho em xin lại bài TUÝCA-TRƯỜNGVỦ nha bác
bửa bác up link chết thât rồi bác ơi

lehieucamau

Well-Known Member

Các bác nhà mình bác nào có mấy bài nầy cho tiểu đệ xin nha
Gợi Nhớ Quê Hương - Bích Phượng (Hàng hiếm)
Trên Quê Hương Minh Hải - Thanh Thúy (Hàng hiếm)
Nhớ Ai - Chế Thanh (Hàng hiếm)
Bác nào có em sẽ có hjhj em sẽ có qùa.

lehieucamau

Well-Known Member

Alo alo sau nhiều đêm soi nổi giờ em lên các bác đâu hết rồi.

Chào các bác? Em tìm được cái này nhưng chưa có beat, bác nào có beat cho em xin. Thankss!!!

attachment.php

nhhh

Well-Known Member

Các bác nhà mình bác nào có mấy bài nầy cho tiểu đệ xin nha
Gợi Nhớ Quê Hương - Bích Phượng (Hàng hiếm)
Trên Quê Hương Minh Hải - Thanh Thúy (Hàng hiếm)
Nhớ Ai - Chế Thanh (Hàng hiếm)
Bác nào có em sẽ có hjhj em sẽ có qùa.
Bác có tới 6T nhạc, mà bác gặp khó thì ai đỡ nổi :D.

lehieucamau

Well-Known Member

Anh em thiên địa hội của mình đâu hết rồi ta.chất đi hành thích hoàng đế hết rồi .

Bên trên