Mong anh em giúp đỡ cho

Tình hình là nhờ các bác động viên em đã mang em AVR Yamaha rx v667 về thay cho cụ Ya A2 . Nhưng giờ em gặp phải vấn đề nan giải quá cho dù em search google cả tối rồi mà vẫn chưa ra .
EM chơi HTPC ( core i7 950 - VGA GTX 570 ) cho nên dây HDMI cắm từ GTX570 sang Ya V667 .
- Mua Ya V667 để thưởng thức Bluray + DTS HDMA và DD true HD nên em dùng TMT 5 để phát . Đây là lần đầu tiên em dùng soft này nên chỉ biết setup bình thường rồi vào phần AV setting chọn sound card là Nvidia Hight Def... phần output moder là HDMI còn phần Muxing Moder là Original Primary Audio Only . Liệu như vậu có phải là đã set passthrought cho HDMI chưa ?
-Hiện nay khi xem phim trên AVR ya v667 chỉ hiển thị mỗi chữ HDMI1( cổng vào) ngoài ra ko có bất kỳ logo DTS hay DD nào cả . Trước đây khi em chơi bằng KMP passthrought SPDIF với AVR ya A2 thì nó dều hiển thị được DTS hoạc DD . Liệu có phải là V667 ko cần hiển thị hay là em config chưa chuẩn . Kể cả khi chơi Bluray với TMT5 nó cũng chẳng hiện thị chữ nào ngoài chữ HDMI1 . xem thông tin phim đang phát trên TMT5 phần âm thanh chỉ ghi là DTS mà rõ ràng là em đang chơi Bluray DTS-HDMA 5.1 . EM thực sụ ko hiểu .
EM rất mong các bác bớt chút thời gian chỉ bảo cho vài điều về config TMT 5 passthrought HDMI để cho AVR YA v667 xử lý . Và bác nào đã dùng Ya v667 cũng xin hướng dẫn em setup như nào mới là chuẩn . Nếu được mong anh em ai có thể bố trí qua nhà giúp em với . Hix sắp tết rồi mà em đau đầu vụ này quá . Nhà em ở ngay gần bigc thôi .

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Ðề: Mong anh em giúp đỡ cho

Nhà mình cũng gần Big C, nhưng không biết tên và số điện thoại của bạn nên không giúp gì được, rất lấy làm tiếc !
Mình nghĩ các anh em khác muốn giúp đỡ cũng bó tay thôi !

HHN

Active Member

Và em cũng rất tiếc là vừa bán cái nhà ở gần BigC chuyển đi nơi khác roài.

_Ma_

Nhà e cũng gần Big C , e rất lấy làm tiếc là e chẳng biết gì về điện cả, nhưng nếu bác hỏng đường nước thì e cũng cố chọc ngoáy sửa chữa đc ạ

Nhà mình cũng gần Big C, nhưng không biết tên và số điện thoại của bạn nên không giúp gì được, rất lấy làm tiếc !
Mình nghĩ các anh em khác muốn giúp đỡ cũng bó tay thôi !

Ôi trời đọc cm của bác em như vớ được vàng . En tên Tùng 29t Sdt của em là 0988591589 nhà em số 68/275 đông khê . Em biết sắp tết rồi ai cũng bận , làm phiền anh em cũng ngại quá . Nhưng khổ nỗi em ko quen ai biết về cái này mà search google mấy hôm rồi ko ra . Mong bác có thể ngự giá qua em cứu em với . Chắc bác cũng hiểu nỗi khổ tâm xem phim mà ko có dts hay dd như nào T-T.Gia đình gia cảnh nên em xin mời bác ly cafe của nhà làm được .

Chỉnh sửa lần cuối:

bobby_lee

Member

Đông Khê cũng là địa bàn của mềnh,mai bận cũng qua bạn uống cafe!

Đông Khê là địa bàn của mềnh,mai rỗi qua
[/QUOTE]Đông Khê cũng là địa bàn của mềnh,mai bận cũng qua bạn uống cafe![/QUOTE]

Vâng quý hóa quá , được các bác qua xem xét cho thật ko còn gì bằng . Nếu có thể các bác bố trí cụ thể thời gian trước để em tiếp đón được chu đáo . Các bác cứ gọi vào số của em 0988.591589 em tên Tùng . Em cũng chưa có dịp giao lưu cùng anh em HDHP lần nào vì công việc cũng bận quá . Cuối năm được giao lưu học hỏi thêm như này thật quý hóa quá .

Chỉnh sửa lần cuối:

Đông Khê là địa bàn của mềnh,mai rỗi qua

Đông Khê cũng là địa bàn của mềnh,mai bận cũng qua bạn uống cafe!

Vâng quý hóa quá , được các bác qua xem xét cho thật ko còn gì bằng . Nếu có thể các bác bố trí cụ thể thời gian trước để em tiếp đón được chu đáo . Các bác cứ gọi vào số của em 0988.591589 em tên Tùng . Em cũng chưa có dịp giao lưu cùng anh em HDHP lần nào vì công việc cũng bận quá . Cuối năm được giao lưu học hỏi thêm như này thật tốt quá .

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Trưa mai, một số anh em có lịch đi tắm nước khoáng nóng Tiên Lãng, chắc chỉ có một hai người rỗi thôi. Có gì sáng mai sẽ liên lạc với bạn !

Mình cũng đã từng vị chật vật khi setup đường vào HDMI cho cả hình và tiếng qua AMPLY. Mất cả mấy ngày gọi điện thoại cho người quen, vv và vv vẫn không được.
Cuối cùng bèn fomat ổ cứng đi cài lại từ win. Mất khoảng một tiếng là tiếng ra AMPLY tất cả các loại.
Nhiều khi là do win bị lỗi hay conflict các driver, đặc biệt là driver của audio qua cổng HDMI.
Trong lúc chờ đợi anh em đến cứu bạn hãy làm theo mình fomat ổ cứng đi. Cài lại win và bộ Klite 7. phần tiếng thì để pass through các loại DTS, DTSHD, Master,vv và vvv.
Nếu không được nữa thì đoiwj cú điện thoại cuối năm vậy. Nhưng sợ hơi lâu vì cuốinăm anh em nào cũng bận

HHN

Active Member

Khiếp quá, có mỗi bác qua giúp mà mấy bác đòi qua cafe kìa, hộ ăn theo nhiều quá, gia chủ không biết nghe theo ai, không nhờ thì thôi nhờ xong rùi lại phải bán vài thứ đổi vài thứ mới OK :))

Khiếp quá, có mỗi bác qua giúp mà mấy bác đòi qua cafe kìa, hộ ăn theo nhiều quá, gia chủ không biết nghe theo ai, không nhờ thì thôi nhờ xong rùi lại phải bán vài thứ đổi vài thứ mới OK :))

May quá hôm nay bác Tài và Minh đã qua fix cho ngon lành . Em cám ơn rất nhiều . Sáng em chuẩn bị sẵn sàng cafe ngon lắm mà 2 bác ko uống , cũng may theo nhận xét anh em bộ của em chưa phải đổi chác gì . Năm nay em ăn Tết vui hơn hẳn . Cám ơn 2 anh em nhiều.

HHN

Active Member

May quá hôm nay bác Tài và Minh đã qua fix cho ngon lành . Em cám ơn rất nhiều . Sáng em chuẩn bị sẵn sàng cafe ngon lắm mà 2 bác ko uống , cũng may theo nhận xét anh em bộ của em chưa phải đổi chác gì . Năm nay em ăn Tết vui hơn hẳn . Cám ơn 2 anh em nhiều.

May cho bác đấy nhé, chứ hai ông đấy là hay chê bai lắm mà cứ chê lại lại phải đổi :))

tnm

Well-Known Member

May cho bác đấy nhé, chứ hai ông đấy là hay chê bai lắm mà cứ chê lại lại phải đổi :))

Bác lại nói xấu em, em có chê ai bao giờ đâu :-"
Mà bác dạo này chẳng thấy mặt mũi đâu cả, a e nhớ lắm mà ko sao được

HHN

Active Member

Bác lại nói xấu em, em có chê ai bao giờ đâu :-"
Mà bác dạo này chẳng thấy mặt mũi đâu cả, a e nhớ lắm mà ko sao được
Đã xin phép các bác là năm sau gặp lại rồi còn gì, nhà em ra đảo đã về đâu ạ :D

anhducxx247

Active Member

Đông khê thì gần nhà em quá nhà em ở lô 22. hôm nào qua bác chơi

Em ở ngay gần chợ Đông Khê , bác có thời gian qua thì vui quá . Sdt của em ở trên lúc nào qua được bác cứ liên lạc . Tết chắc em ở nhà suốt .

Bên trên