Mong các anh chị cho em lời khuyên về âm ly, (gấp gấp trong vòng 15 tiếng)

sieulong

Well-Known Member
Xin cho em lời khuyên... (15 tiếng nữa em phải xuống tay)

giữa:

Opera Consonace Cyber 30

T+A PA 1230 R

Densen B 110

Combi: Naim NAP 102 + Naim NAP 180

em biết góp ý không như vậy rất vô duyên, không nghe tại chỗ thì không mua được. Nhưng mà em không có điều kiện nghe tại chỗ. Hơn nữa cặp loa của em cũng lạ. Nên cũng hơi khó. Mong các anh chị đã dùng qua các sản phẩm trên xin cho em đôi lời nhận xét... để em mạnh dạn quyết định.

Em cảm ơn

sieulong

sonrock

Ðề: Mong các anh chị cho em lời khuyên về âm ly, (gấp gấp trong vòng 15 tiếng)

Consonace Opera ;), bác đừng mua naim - mua xong lại đi đổi ko kịp!

Let it be

em Consonace Opera này là AMP 2A3 SE nên công suất rất thấp 3.5W, nên loa của bác phải có độ nhạy khá cao (96DB trở lên) mới phục vụ được.
nhưng cá nhân em không thích loại AMP đèn mà lại dấu mấy cái bóng đằng sau, có đèn phải khoe ra mới sướng. mặc dù thiết kế kiểu này sẽ tránh đc nhiễu từ nguồn vào tín hiệu. bên cạnh đó nhìn ruột gan nó cũng ngầu ra phết (so với mức giá 800 Obama): tụ nối tầng Mcap (giá ở VN 500K/cặp), trợ thoát Cathode Dale (giá ở VN 250k/cặp)... tụ nguồn trông cũng ngon. em này thích hợp với Vocal
Hơn nữa con này muốn hay cần phải nâng cấp bóng CS (chẳng hạn RCA) vì nó đang dùng bóng Soltek.

Còn em DENSEN B-110 nhìn thiết kế rất đẹp và sang trọng, CS cũng hơi hẻo so với 1 em bán dẫn (60W/8Ohm).
Tóm lại là cái quan trọng nhất là loa của bác hiệu gì, độ nhay bao nhiêu và bác hay nghe nhạc gì...

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác sieulong dần dần tăng cấp độ đổi chác :))

Em chỉ đánh giá về hình thức là hoàn toàn bình thường cho cả 4 em vì chưa nghe em nào cả :)

langthangvn33

Uploader

anh thích amp đèn nhưng thích bóng 845 và 300B ....anh không thích bóng El64 /84 ...KT88...

công suất nhỏ phải 5W ,3.5W thì độ nhạy loa phải cao trên 91db....

vote cho amp đèn nhưng mấy cái em đưa ra anh không chọn cái nào hết....

audio&video

Active Member

không biết bác định ghéo với loa gì ?bác cho biết thêm sở thích nghe nhạc nữa nhé để Anh Em tư vấn thêm biết bác cũng là một cao thủ bên nước ngoài hiii

sieulong

Well-Known Member
em Consonace Opera này là AMP 2A3 SE nên công suất rất thấp 3.5W, nên loa của bác phải có độ nhạy khá cao (96DB trở lên) mới phục vụ được.
nhưng cá nhân em không thích loại AMP đèn mà lại dấu mấy cái bóng đằng sau, có đèn phải khoe ra mới sướng. mặc dù thiết kế kiểu này sẽ tránh đc nhiễu từ nguồn vào tín hiệu. bên cạnh đó nhìn ruột gan nó cũng ngầu ra phết (so với mức giá 800 Obama): tụ nối tầng Mcap (giá ở VN 500K/cặp), trợ thoát Cathode Dale (giá ở VN 250k/cặp)... tụ nguồn trông cũng ngon. em này thích hợp với Vocal
Hơn nữa con này muốn hay cần phải nâng cấp bóng CS (chẳng hạn RCA) vì nó đang dùng bóng Soltek.

Cảm ơn anh Let it be: em sẽ đọc thật kĩ những dòng này

em rât rất cảm ơn sự quan tâm và tư vấn của các anh chị, các bạn.

Em dùng loa Sonics Amerigo, loa này cũng hơi ít thông tin.

Em nghe nhạc đủ thứ chỉ trừ nhạc jazz, blue, nhạc trẻ và Rock thôi

Em nghe lời bạn Sơn, quăng Naim qua một bên. Hình như các anh chị thích cái Opera Consonace Cyber 30 hơn. Em chưa sở hữu âm ly đèn lần nào nên... hơi hồi hộp. Hãng này của Trung Quốc nên em cũng hơi kiêng kị. Đối với hình dáng bên ngoài thì em mê mệt Em Densen và T+A. Nhưng về âm thanh giữa T+A và Densen em nhận thấy T+A khá hơn.

Dạo này không biết làm sao, em coi Âm ly hay mở nội tạng ra nhìn... dù là nhìn mà không hiểu gì cả :D

Densen B 110

T+A PA 1230 R

các anh chị thấy nội thất của 2 em này như thế nào ạ? Em còn 6 tiếng thời gian nữa trứoc khi gọi điện thoại cho người ta :(

Giá của 3 sản phầm cũng khác nhau: Opera Consonance: khoảng 1200 Euro
Densen B 110 khoảng 1600 Euro
T+a khảong 2000 Euro

Fantomas

mấy em này là ampli đèn à...trông hay ghê :D

lehoang40

Cặp loa của bác chủ độ nhậy chỉ có 87dB không nên xài amply đèn Opera Cosonance này bác nhé. Loa của bác nếu muốn chơi amply đèn thì phải là dòng PP và ít ra công suất cũng phải đạt 60watts (tầm 8 cái bóng EL34 hay KT88 trở lên như cái amply nằm đằng sau cái loa trong cái hình bác show ấy).

sieulong

Well-Known Member

Cảm ơn anh Let it be: em sẽ đọc thật kĩ những dòng này

em rât rất cảm ơn sự quan tâm và tư vấn của các anh chị, các bạn.

Em dùng loa Sonics Amerigo, loa này cũng hơi ít thông tin.

Em nghe nhạc đủ thứ chỉ trừ nhạc jazz, blue, nhạc trẻ và Rock thôi

Em nghe lời bạn Sơn, quăng Naim qua một bên. Hình như các anh chị thích cái Opera Consonace Cyber 30 hơn. Em chưa sở hữu âm ly đèn lần nào nên... hơi hồi hộp. Hãng này của Trung Quốc nên em cũng hơi kiêng kị. Đối với hình dáng bên ngoài thì em mê mệt Em Densen và T+A. Nhưng về âm thanh giữa T+A và Densen em nhận thấy T+A khá hơn.

Dạo này không biết làm sao, em coi Âm ly hay mở nội tạng ra nhìn... dù là nhìn mà không hiểu gì cả :D

Densen B 110

T+A PA 1230 R

các anh chị thấy nội thất của 2 em này như thế nào ạ? Em còn 6 tiếng thời gian nữa trứoc khi gọi điện thoại cho người ta :(

Giá của 3 sản phầm cũng khác nhau: Opera Consonance: khoảng 1200 Euro
Densen B 110 khoảng 1600 Euro
T+a khảong 2000 Euro

Sau khi kiểm tra lại loa... loa em chỉ có độ nhạy 87 dB vậy như lời anh let it be nói là sẽ không thích hợp với âm ly đèn Opera Consonace. Hic chỉ còn 2 lựa chọn là Densen và T+A

sieulong

Well-Known Member
cảm ơn anh Lehoang em cũng vừa mới nhìn thấy tức thì, loa mình 87 dB là không hợp

Thanh Huong

Chẳng giúp được gì cho bạn Long, chúc bạn tìm được ampli ưng ý vậy nhé :)

quanghaith2

Well-Known Member

Độ nhạy thấp thế này thì đèn không kéo nổi rồi bác chủ thớt à, cho dù em đèn có vẻ đẹp nhất trong đám kia nhưng phải loại rồi.
theo ý của em bác nên để 1 thời gian tham khảo, mua đồ âm thanh càng nôn nóng càng mua nhầm. Lại phải đổi chác mệt lắm ợ

sonrock

e ko hieu? sao ko go~ dc co' dau' :(

viec do nhay loa thap v bao ko keo dc bang amp tube la ko han dung dau a, ben e co bac dang dung cap MBL 116F ma truoc day dung amp tube SE keo nghe bao van hay lam, hay ngay nhu Munich highend show nam vua roi ng ta dung rat nh amp tube keo tu magico den cac loai loa khac ma tieng dc danh gia cung cao. con viec thay bong' thi`theo e thay no rat la thu vi :D.

còn nếu thực sự bác chủ lăn tăn việc công suất này kia thì làm con T+A đánh là ok roi. con Arcam FMJ cs cũng loanh quanh thế mà đợt trước e nghe nó đánh CM9 đâu ra đây', đôi khi cs ko phải là chuyện to tát nhất đâu ạ - trước đây e đã mơ? 1 thread rât là dài nói về cs v các amp class A như Vitus, Musical Fidelity này kia v chỉ có loanh quanh 50-100wpc 8ohm thôi nhưng cho cái j vào cũng kéo hết. các bác đừng để bị mấy cái cs nó lừa :), quan trọng là nghe hay ko thôi.

sieulong

Well-Known Member
đến giờ em phải quyết định rồi. Em cảm ơn mọi người rất rất nhiều. Sau khi nghiem tuc suy nghi ve su phan tích cua moi nguoi, EM quyết định lấy T+A

ar15

Member
Ðề: Re: Mong các anh chị cho em lời khuyên về âm ly, (gấp gấp trong vòng 15 tiếng)

Còn em DENSEN B-110 nhìn thiết kế rất đẹp và sang trọng, CS cũng hơi hẻo so với 1 em bán dẫn (60W/8Ohm).
Tóm lại là cái quan trọng nhất là loa của bác hiệu gì, độ nhay bao nhiêu và bác hay nghe nhạc gì...
con này ruột nó ít nhỉ chẳng có gì mấy mà cũng đắt hj
hết h rồi bác chủ múc con nào cho anh em pít chất lượng với

Bên trên