Mong các bác giúp em chọn một bộ xem phim 7.1 tầm giá 15tr :)

duyprobk

Member
Em mới gom được ít tiền tiết kiệm đang định thay cái dàn 5.1 cũ kỹ ở nhà bằng một dàn 7.1.Tầm khoảng 15tr trở xuống thôi ạ.
Em định mua một bộ AIO của Samsung nhưng nghe các bác ở HDvietnam chê AIO quá nên em cũng không biết chọn loại gì :)
Các bác đi ngang góp ý giúp em chọn với ạ!
Em cám ơn :)

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Mong các bác giúp em chọn một bộ xem phim 7.1 tầm giá 15tr :)

Tầm tiền này mà mua dàn rời 7.1 chắc là khó rồi.

Tranduymb

Member

Kiếm hàng 2nd đi bác :D

vinagoh

Well-Known Member

Dàn Onkyo 9300 7.1 giờ cũng chả thấy ai bán.....

duyprobk

Member

Kiếm hàng 2nd đi bác :D

Mình vẫn còn được mấy cái loa của dàn 5.1 nên nếu lên 7.1 thì mua thêm cái rec và 2 cái surround nữa thôi là được phải ko bạn?
Bạn có thể tư vấn giúp mình loại nào giá rẻ 2nd ko :)

binaka

Member

Tầm 15 củ tậu bộ dàn 7.1 quá khó gần như ko thể,trừ bác mua đồ cũ lỗi thời,hoặc combo.Cá nhân e theo mức đầu tư 15tr bác làm con Denon AVR X510 chuẩn 5.2 kết nối Bluetooth, HDMI 2.0 tương thích tín hiệu hình ảnh 4K, 3D. Hỗ trợ gần như full tính năng thời thượng.Loa dạo quanh vòng hiện tại Trương Lê đang khuyến mãi mua cặp Front tặng surround center.Nếu bác còn cái Sub của bộ cũ tận dụng tạm,sau này có đk tính sau.Chơi dàn rời lúc nào cũng ưu việt hơn rất nhiều so với combo.Thân!

binaka

Member

Mình vẫn còn được mấy cái loa của dàn 5.1 nên nếu lên 7.1 thì mua thêm cái rec và 2 cái surround nữa thôi là được phải ko bạn?
Bạn có thể tư vấn giúp mình loại nào giá rẻ 2nd ko :)
7.1 khác 5.1 là thêm 2 cái surround back đó bác,bác có thể tận dụng 2 cái surround cũ ok nhé!

Minhsur

Banned

Giá Tốt Tháng Bảy!
uCaJooDaLVhdEjI9sRR6eeafYQ7yx1HGGmbE39RwyHg=w960-h501-no

Bác nghiên cứu bộ này xem được không. Đi nghe thử đi bác ạ.

duyprobk

Member

Bác nghiên cứu bộ này xem được không. Đi nghe thử đi bác ạ.
Cám ơn bạn!
Nhưng mình tai trâu không cần âm thanh quá hay của những bộ giàn khủng vì mình chỉ muốn thưởng thức âm thanh 7.1 có khác biệt so với 5.1 hay không thôi :)

zeroFILL

Active Member

Cám ơn bạn!
Nhưng mình tai trâu không cần âm thanh quá hay của những bộ giàn khủng vì mình chỉ muốn thưởng thức âm thanh 7.1 có khác biệt so với 5.1 hay không thôi :)

Option bác Minhsur đưa ra chưa phải "quá hay" và "khủng" đâu bác ạ :)) chỉ là gần nhất với mức giá mong muốn của bác thôi.
7.1 hơn 5.1 ở 2 loa surround back, có thêm loa phụ trách tiếng động đằng sau lưng người xem. Bác nên đưa thêm thông tin model bộ 5.1 của bác thì các bác trên này mới tư vấn được receiver phù hợp :)

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Mua mới hay mua cũ vậy bác....................................

Em mới gom được ít tiền tiết kiệm đang định thay cái dàn 5.1 cũ kỹ ở nhà bằng một dàn 7.1.Tầm khoảng 15tr trở xuống thôi ạ.
Em định mua một bộ AIO của Samsung nhưng nghe các bác ở HDvietnam chê AIO quá nên em cũng không biết chọn loại gì :)
Các bác đi ngang góp ý giúp em chọn với ạ!
Em cám ơn :)
-mình có ý này bác tham khảo nhé ,bác mua 1 bộ dàn 5.1 của denon 1312xp, onkyohts 3700 sao dó dầu tư thêm 2 loa chi tuyết tí ,em xem trên mạng thấy bộ onkyo hts 3700 khuyến mãi 9.960.000 .bác mua thêm đôi loa 6t-6t5 là ok rồi .

binaka

Member

Bộ combo SS này chơi ko nổi phòng 25m2 đâu bác,chưa nói tới lâu dài có cự cố hỏng hóc rất khó chữa,vì nó tích hợp công suất và nguồn phát là một,theo e biết thường những bộ này là sub hơi nên nghe rất tệ vì ko chỉnh đc Crossover Frequency (tần số cắt)!Bác ngâm cứu bộ rời như e đã nói trên đi nghe thử biết ngay thôi!Thường gia đình phòng phim có mỗi một hàng ghế ngồi chơi chuẩn 5.1 ổn rồi,còn nếu phòng phim dài rộng nhiều hàng ghế lúc đó mới cần 7.1>9.1...,hoặc 7.2>9.2 ... trải dài thêm surround back,surround high và dolby atmos chuẩn mới nhất.Dù thế nào đi nữa cũng phát triển từ chuẩn 5.1 mà ra.
PS: Trong bộ dàn xem phim theo e quan trọng nhất Sub và center.Với chút ít kinh nghiệm chơi phim 10 năm nếu bác chưa hiểu hay cần gì pm cho e.

duyprobk

Member

Bộ combo SS này chơi ko nổi phòng 25m2 đâu bác,chưa nói tới lâu dài có cự cố hỏng hóc rất khó chữa,vì nó tích hợp công suất và nguồn phát là một,theo e biết thường những bộ này là sub hơi nên nghe rất tệ vì ko chỉnh đc Crossover Frequency (tần số cắt)!Bác ngâm cứu bộ rời như e đã nói trên đi nghe thử biết ngay thôi!Thường gia đình phòng phim có mỗi một hàng ghế ngồi chơi chuẩn 5.1 ổn rồi,còn nếu phòng phim dài rộng nhiều hàng ghế lúc đó mới cần 7.1>9.1...,hoặc 7.2>9.2 ... trải dài thêm surround back,surround high và dolby atmos chuẩn mới nhất.Dù thế nào đi nữa cũng phát triển từ chuẩn 5.1 mà ra.
PS: Trong bộ dàn xem phim theo e quan trọng nhất Sub và center.Với chút ít kinh nghiệm chơi phim 10 năm nếu bác chưa hiểu hay cần gì pm cho e.
cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình giúp em.
Em cũng chỉ đang phân vân liệu 7.1 và 5.1 thì nó có quá khác biệt nhau hay không?
Nếu cũng không khác nhau nhiều thì em để tiền mua dàn 5.1.

Bên trên