Mong các bác tư vấn giúp với tầm tiền 40-50tr thì chơi 3D thế nào cho hợp lý????

Tình hình là em mới có mỗi con Latop core i3 thôi, bây giờ để dành được khoảng 50tr thì chơi 3d thế nào cho hợp lý và hiệu quả?
1. Em nên mua TV3D, kính 3D,dàn âm thanh 5.1, lấy Latop để chơi có được không hay phải mua HD 3D Player? mua loại nào, nguồn phim có nhiều không?
2. Em nên mua máy chiếu 3D, màn chiếu, âm thanh như thế nào, kính loại gì, dùng Latop hay phải mua HD 3D player?....
...
Mong các pro chỉ giúp em với ạ.
Cám ơn các bác rất nhiều!(~~)

Ðề: Mong các bác tư vấn giúp với tầm tiền 40-50tr thì chơi 3D thế nào cho hợp lý????

Chẳng có bác nào vào giúp em à? Em sôt ruột quá!

sangprolathe

Ðề: Mong các bác tư vấn giúp với tầm tiền 40-50tr thì chơi 3D thế nào cho hợp lý????

:D

Chắc phải tự tìm hiểu thôi bạn ạ, ko ai giúp đâu....!

:D

Chắc phải tự tìm hiểu thôi bạn ạ, ko ai giúp đâu....!

Vâng. Nhưng mà tự tìm hiểu mất nhiều thời gian mà có khi còn mất tiền ngu. 4rum có nhiều bác pro tội gì không hỏi hả bác!:-"

TR0JAN

KHuyên bác mua máy chiếu 3D + Màn chiếu từ 100 đến 136" = 50tr
Đề xuất Máy chiếu Epson HC3310 + Màn chiếu của cty Á châu = 50tr. Nguồn phát = laptop của bác sẵn có. Âm thanh thì khi nào có tiền tính tiếp. :D

Bác cần hỏi gì thêm thì đt cho em theo số đt bên dưới chữ ký.

polts

- Một TV3D LED hoặc Plasma (LG,SS): Khoảng 40tr
- Một dàn âm thanh 7.1 Sonny "tan nát tình làng nghĩa xóm": 14tr
- Một đầu phát HD: 5tr
- Nguồn phim HDvietnam: Free :-j
Tổng cộng: gần như bác chủ dự định
Tai trâu, bắt đầu tập tành chơi vầy được không các bác em cũng đang nghiên cứu

tuandom123

1 con optoma hd33 cứ cho là 33tr,1 bộ denon 5.1 13tr,1 bộ htpc + card màn hình ati 6xxx + card âm thanh 5.1 = 10tr,màn chiếu thì tận dụng tường cũng đc,vì 3d shutter ko cần màn chiếu bạc,thích thì đầu tư cũng đc,ko thì tường trắng hoặc màn bình thường,nếu bác ở HN thì call e,e cũng đang định đi mua máy chiếu 3d đây,e vs bác đi vs nhau cho vui,pm yahoo: o0otuandomo0o hoặc sms: 01676930961 (e 94 nha,để biết đường xưng hô)

mapuja

Well-Known Member

Vâng. Nhưng mà tự tìm hiểu mất nhiều thời gian mà có khi còn mất tiền ngu. 4rum có nhiều bác pro tội gì không hỏi hả bác!:-"

Bác nói đúng! qua thực tế mình thấy bác có thể làm thế này:
- đã có pc i3 là ngon rùi, bác coi xem ít nhất nó cũng có 2 đường ra VGA+HDMI hoặc DVI là OK
- bác mua cặp máy chiếu HD mà chơi phân cực, dạng HD66 là dc rùi có giá 1 cặp ~33-34tr
- màn hình 100" cùng 5-10 kính đeo + 1 bộ kính lọc chỉ khoảng 3tr nhà em đảm bảo cho
- dàn loa 5.1 thì tùy phòng và gu, giá nó chỉ trong 10-12tr là đủ, cao hơn thì tai thường cũng chả phân biệt được.
Tổng số trên là gần 50tr. Tuy nhiên nếu bác không đua đòi mắc bệnh sĩ lắm thì chỉ cần mua cặp máy chiếu có phân giải 1024x768 cũng được vì chỉ dự chiếu màn 100-120" thôi mà, sẽ giảm dc 10tr mời ae hdvn đến làm bữa ra mắt :D

tuandom123

- đã có pc i3 là ngon rùi, bác coi xem ít nhất nó cũng có 2 đường ra VGA+HDMI hoặc DVI là OK
- bác mua cặp máy chiếu HD mà chơi phân cực, dạng HD66 là dc rùi có giá 1 cặp ~33-34tr
- màn hình 100" cùng 5-10 kính đeo + 1 bộ kính lọc chỉ khoảng 3tr nhà em đảm bảo cho
- dàn loa 5.1 thì tùy phòng và gu, giá nó chỉ trong 10-12tr là đủ, cao hơn thì tai thường cũng chả phân biệt được.
Tổng số trên là gần 50tr. Tuy nhiên nếu bác không đua đòi mắc bệnh sĩ lắm thì chỉ cần mua cặp máy chiếu có phân giải 1024x768 cũng được vì chỉ dự chiếu màn 100-120" thôi mà, sẽ giảm dc 10tr mời ae hdvn đến làm bữa ra mắt :D

cái thứ nhất: sr bác,nếu chơi phân cực thì bắt buộc dùng màn bạc,màn 100" + 5-10 kính giá 3tr mà là màn bạc thì bác mua số lượng lớn e nhập cho :))
cái thứ hai: i3 thì sao vậy bác,3d thì đến amd tầm trung cũng lết đc,chủ yếu là vga mình như thế nào,nếu lap của chủ thớt là vga onboard thì xem 3d bác sẽ hiểu là như thế nào,hd66 độ phân giải 720p,tuy là nén 1080p nhưng vẫn ko chơi đc max,hd33 full hd,rõ từng cái mụn,vs lại công nghệ shutter không cần màn bạc vẫn xem được,tận dụng cả tường cũng đc,bác tư vấn như thế là chết chủ thớt r
chủ thớt nên đầu tư 1 con htpc:core i3,ramb 4gb,vga 6770,card âm thanh x-fi 5.1,cũng tầm 10tr đấy,mua thêm dây hdmi 1.4,xem 3d căng đét luôn,đỡ hơn dùng laptop mà vga cùi,xem lại giật đùng đùng,xéo hình,không rõ và mượt như trên htpc

Connor

Well-Known Member

3D thì nên chơi thụ động hơn là chủ động. Cơ mà bác chủ k nói là muốn đầu tư máy chiếu hay TV nhỉ.

25hanthuyen

Active Member

1. Theo mình nếu bác đã thich xem 3D thì nên đầu tư Máy chiếu không nên mua TV 3D, Vì cảm giác Homecinema máy chiếu tốt hơn.
2. Lựa chọn Optoma HD33 hoặc HD66 cũng tốt lắm. Chơi kính chủ động cũng ok vì nhu cầu dùng cho gia đình chưa nghĩ đến thụ động vội.
3. Làm một màn chiếu bạc 120" xem cả 2D và 3D đều ok. (khi nào cần DIY màn bạc PM cho mình)
4. Nếu còn kinh phí đầu tư nốt 1 em HTP.
5. Phần âm thanh thì vô cùng không đòi hỏi cao thì chơi Một dàn âm thanh 7.1 Sonny cũng ok

Chúc bác chủ topic sớm chọn được đồ ngon bổ rẻ

mapuja

Well-Known Member

cái thứ nhất: sr bác,nếu chơi phân cực thì bắt buộc dùng màn bạc,màn 100" + 5-10 kính giá 3tr mà là màn bạc thì bác mua số lượng lớn e nhập cho :))
cái thứ hai: i3 thì sao vậy bác,3d thì đến amd tầm trung cũng lết đc,chủ yếu là vga mình như thế nào,nếu lap của chủ thớt là vga onboard thì xem 3d bác sẽ hiểu là như thế nào,hd66 độ phân giải 720p,tuy là nén 1080p nhưng vẫn ko chơi đc max,hd33 full hd,rõ từng cái mụn,vs lại công nghệ shutter không cần màn bạc vẫn xem được,tận dụng cả tường cũng đc,bác tư vấn như thế là chết chủ thớt r
chủ thớt nên đầu tư 1 con htpc:core i3,ramb 4gb,vga 6770,card âm thanh x-fi 5.1,cũng tầm 10tr đấy,mua thêm dây hdmi 1.4,xem 3d căng đét luôn,đỡ hơn dùng laptop mà vga cùi,xem lại giật đùng đùng,xéo hình,không rõ và mượt như trên htpc
Việc màn bạc thì bác yên tâm, cỡ 100" thì giá không thành vấn đề, nhà em làm rồi nên mới đảm bảo.
card onboard mà máy due core cũng là OK cho phân cực rồi, nhà em chỉ ráp onboard mà chạy vô tư.
máy chiếu thì ở màn 100-120" mắt không phân biệt nổi HD hay full, lớn hơn mới phân biệt.
còn dùng chủ động thì rẻ nhưng kính nặng tiền, lại không khoe với nhiều người được, cũng phiền phức vụ chóng mặt và pin hết ngang xương.
Nói chung chỉ đưa vậy cho bác chủ lựa chọn!

Bác ơi HD66 là của Optoma à? Hôm trước em hỏi đứa bán hàng nó bảo hỗ trợ cả 3D mà, vậy thì chỉ cần dùng một em HD66 thôi.
Màn 100''+5-10 kính+1 bộ lọc =3tr thôi hay bao nhiêu hả bác? Em nghe nói màn 100'' chắc phải trên 10 củ?
Mới tập chơi nên êm cũng không yêu cầu cao lắm về độ phân giải, 1024x768 cũng được bác ạ.

KHuyên bác mua máy chiếu 3D + Màn chiếu từ 100 đến 136" = 50tr
Đề xuất Máy chiếu Epson HC3310 + Màn chiếu của cty Á châu = 50tr. Nguồn phát = laptop của bác sẵn có. Âm thanh thì khi nào có tiền tính tiếp. :D

Bác cần hỏi gì thêm thì đt cho em theo số đt bên dưới chữ ký.

Vậy thì em lại phải nuôi cho con lợn nó lớn hơn rồi mới chơi tiếp được rồi! Híc

1 con optoma hd33 cứ cho là 33tr,1 bộ denon 5.1 13tr,1 bộ htpc + card màn hình ati 6xxx + card âm thanh 5.1 = 10tr,màn chiếu thì tận dụng tường cũng đc,vì 3d shutter ko cần màn chiếu bạc,thích thì đầu tư cũng đc,ko thì tường trắng hoặc màn bình thường,nếu bác ở HN thì call e,e cũng đang định đi mua máy chiếu 3d đây,e vs bác đi vs nhau cho vui,pm yahoo: o0otuandomo0o hoặc sms: 01676930961 (e 94 nha,để biết đường xưng hô)

hd33 cứ cho là 33tr+1 bộ denon 5.1 13tr+1 bộ htpc + card màn hình ati 6xxx + card âm thanh 5.1 -10tr=56tr
Ngoài ra mà mua thêm màn chiếu em ước khoảng 10-15tr
Tổng cộng khoảng 70tr.
Ôi trời em lại phải nuôi lợn tiếp sao?
Nhưng có gì em sẽ call bác. Hoặc bác muốn mua luôn thì call em đi bê đồ giúp bác để học hỏi kinh nghiệm và khảo sát luôn.:)>- Em ở Hà Nội, SĐT: 0915262988

3D thì nên chơi thụ động hơn là chủ động. Cơ mà bác chủ k nói là muốn đầu tư máy chiếu hay TV nhỉ.
Em đang phân vân giữa 2 loại ấy. Nhưng sài máy chiếu có vẻ chuyên nghiệp hơn bác nhỉ?

1. Theo mình nếu bác đã thich xem 3D thì nên đầu tư Máy chiếu không nên mua TV 3D, Vì cảm giác Homecinema máy chiếu tốt hơn.
2. Lựa chọn Optoma HD33 hoặc HD66 cũng tốt lắm. Chơi kính chủ động cũng ok vì nhu cầu dùng cho gia đình chưa nghĩ đến thụ động vội.
3. Làm một màn chiếu bạc 120" xem cả 2D và 3D đều ok. (khi nào cần DIY màn bạc PM cho mình)
4. Nếu còn kinh phí đầu tư nốt 1 em HTP.
5. Phần âm thanh thì vô cùng không đòi hỏi cao thì chơi Một dàn âm thanh 7.1 Sonny cũng ok

Chúc bác chủ topic sớm chọn được đồ ngon bổ rẻ
Em cũng thấy khoái máy chiếu và màn chiếu.
Thank bác. Bác cho em xin cấu hình chi tiết con HTPC với ạ!

25hanthuyen

Active Member

Em cũng thấy khoái máy chiếu và màn chiếu.
Thank bác. Bác cho em xin cấu hình chi tiết con HTPC với ạ!

Mình tận dụng một bộ PC cũ core 2duo 7400; chip intel 1300; main Asus B5...; trước mua 8t5 chưa tính màn hình. hôm trước mới thêm một em card màn hình ATI Radeon HD 6770 GDDR5 1024MB, 128 bit, PCI-E 2.1 có hỗ trợ 3D. Chạy rất mượt thích hợp dùng 3D chủ động (3tr2) hiện đang châm cứu thêm một card sound 7.1 và ổ đĩa Bruray

mapuja

Well-Known Member

Bác ơi HD66 là của Optoma à? Hôm trước em hỏi đứa bán hàng nó bảo hỗ trợ cả 3D mà, vậy thì chỉ cần dùng một em HD66 thôi.
Màn 100''+5-10 kính+1 bộ lọc =3tr thôi hay bao nhiêu hả bác? Em nghe nói màn 100'' chắc phải trên 10 củ?
Mới tập chơi nên êm cũng không yêu cầu cao lắm về độ phân giải, 1024x768 cũng được bác ạ.
Nếu bác chơi phân cực thụ động thì dùng 2 máy chiếu, hỗ trợ 3D hay không kệ nó, thế nên bác kiếm cặp dưới HD có phân giải 1024x768 là OK.
Màn chiếu 100" và kính thụ động thì mình đảm bảo giá đó, cũng là chỉ cho bác nào nhà nghèo mà nghiền thôi, chứ quảng cáo và kinh doanh thì mình tránh để cho các bác khác còn làm ăn mà.
Theo cách mình tính thì nếu bác dùng máy phân giải 1024x768 sẽ chỉ hết tổng cộng gần 40 chai thôi! Mình thậm chí từng dùng thằng Optoma PJ666 (800x600) chiếu cùng 1 thằng Sony 1024x768 thì ngoài chuyện tông màu hơi khác chút, còn độ nét... thì mắt thường không thể nhận ra, biết căn chỉnh thì chiếu phân cực vẫn đẹp chán!

Bên trên