Mong đc tư vấn xem phim 3D

HuyGia1999

Well-Known Member
mình đang dùng tivi sony 4k X8500D , lúc mua thì ngi bán cũng có nói là kg có 3D , mình cũng có dùng thêm ndivia shield 2 , nay muốn trải nghiệm fim 3D iso thì cần trang bị thêm thiết bị gì nữa , chẳn hạn như kính loại nào và cần thêm thiết bị hay phần mềm nào nữa kg , mong mn tư vấn cho em cái , thanks cả nhà rất nhiều ạ

manhhung1420

Active Member
mình đang dùng tivi sony 4k X8500D , lúc mua thì ngi bán cũng có nói là kg có 3D , mình cũng có dùng thêm ndivia shield 2 , nay muốn trải nghiệm fim 3D iso thì cần trang bị thêm thiết bị gì nữa , chẳn hạn như kính loại nào và cần thêm thiết bị hay phần mềm nào nữa kg , mong mn tư vấn cho em cái , thanks cả nhà rất nhiều ạ
cần có tivi 3D và kính nữa bác ạ

hothanhlam

Active Member
bác phải có nguồn phát 3d nếu có điều kiện trang bị em Oppo 105D hoặc 103D cũng được và phải có kính 3D nữa nhé

khoitran320

Member
Chỉ có TV thôi thì bác thiếu cả dàn rồi, đầu phát 3D, kính xem 3D, dàn loa và amply nữa.
Đầu 3D bác tham khảo OPPO BDP 103D thử xem sao. Loa Jamo với amply Denon xem phim chuẩn :)

AmeliaTaylor

Enter the 21st century. With the introduction of new filming Techniques, such as CGI, motion capture, high definition video, the use of digital projection in an Increasing number of movie theaters, as well as new, more effective, and comfortable 3D glasses technology, such as Dolby 3D , Real D , and XpanD , 3D is more accessible than ever. Pinoy Tv says thatThis second "Golden Age of 3D" is alive and well. 3D films Ranging from pure animation, like Coraline and UP, to the new all-time box office draw with sophisticated motion-capture, animation, and live-action, James Cameron's Avatar. As a result, movie studios are not only more movies in 3D filming, but are actively pursuing the conversion of film shot in 2D .

Bên trên