Monsters vs. Aliens (2009) | Quái Vật Ác Chiến Người Hành Tinh | Khởi Chiếu 03/04/2009

poly

Banned

Directors: Rob Letterman, Conrad Vernon

Ngày phát hành: 27.03.2009 (Mỹ)

Thể loại: Hoạt Hình

Tagline: Oooze gonna save us? (Ai sẽ cứu chúng ta?)

Nội dung: Mảnh thiên thạch rơi từ khoảng không trúng một cô gái và biến cô thành một quái vật khổng lồ. Cô được đưa tới một trung tâm bí mật của chính phủ và ở đó cô gặp gỡ những sinh vật biến đổi khác. Trong nỗ lực cuối cùng để chống lại sự xâm lược của người ngoài hành tinh, Tổng thống ra lệnh cho tướng W.R. Monger chỉ đạo đoàn quân Quái vật. Họ chiến đấu bảo vệ Trái Đất.

Diễn viên: (lồng tiếng)

Seth Rogen ... B.O.B.
Reese Witherspoon ... Susan Murphy / Ginormica
Hugh Laurie ... Dr. Cockroach Ph.D.
Paul Rudd ... Derek
Kiefer Sutherland ... Tướng W.R. Monger
Rainn Wilson ... Gallaxhar
Will Arnett ... The Missing Link
Stephen Colbert ... Tổng thống

Nước sản xuất: Mỹ

Ngôn ngữ: tiếng Anh

Tỷ lệ hình: 1.44 : 1

Hãng phim: DreamWorks Animation

Theo DAN

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned
Ðề: Monsters vs. Aliens (2009) | Quái Vật Ác Chiến Người Hành Tinh | Khởi Chiếu 03/04/2009

Phim này thì dĩ nhiên là dành cho gia đình rùi nhé ,phim hoạt hình mà . Phim này poly chỉ khen thôi chứ ko chê chỗ nào hết, cực kỳ vui ,cười sái quái hàm thả cưả luôn . So với cái Núi Phù Thủy thì bà con nên xem phim này ,đây là lựa chọn số 1 .Thế nên lễ giỗ tổ naỳ bà con rảnh rỗi thì cả gia đình bà con anh chị em đi xem phim này rất là hợp .

Và thêm nữa là phim của Dreamworks nên vẽ rất đẹp , có nhiều đoạn vẽ cảnh nhìn y như thật , và các nhân vật chính thì rất dễ thương. NMhưng ngược laị các nhân vật phụ vẫn vẽ nét như truyện tranh , điều này lai càng thú vị vì tạo được hình ảnh vui nhộn cho các bé khi được dắt di chung xem phim .

Dreamworks thì dạo này làm phim ko tuân theo bất kỳ quy tắt chung nào đối với thể loaị hoạt hình cổ điển dành cho thiếu nhi .Các nhân vật đảo lộn hết cả , nhưng đó laị là nét độc đaó riêng so với các phim của hãng khác . Dreamworks càng lúc càng sáng tạo không giống ai ,nhưng coi mà buồn cười kinh khủng .

Ví dụ như đoạn có trong trailer là hệ thống baỏ mật mở cửa vào phòng họp . Bình thường là dùng vân tay , giọng nói....còn trong này là cùi chỏ ,vân chân , lưỡi và đỉnh điểm là tuột quần ịnh caí ấy vào nhận dạng.......haha chịu ko nổi luôn ,

nên mới có chuyện ai mở cửa vào phòng xong phaỉ kéo phec-moa-tua hahaha à còn linh tinh vài câu như trong phim thì thảm hoạ hay gì gì luôn xảy ra tại US chứ ko phải nước khác....

À có quá nhiều thoại cực hài vì nó phi logic ,càng phi logic càng hài hahaha ,caí naỳ cũng sợ trẻ con không hiểu , nhưng chả sao ,vì phần hình ảnh của phim quá tuyệt vời và dễ hiểu .

Dù rằng đây là phim được sx theo công nghệ 3D dành để chiếu tại rạp 3D. VN thì chỉ chiếu 2D nhưng bà con đừng lo vì điều đó ko ảnh hưởng nhiều lắm đâu ( có có muốn coi 3D VNcũng chẳng có hehehe ) .Bà con nên xem nên xem , nó dễ thương vô cùng

Nói chung đảm bảo với các bạn là phim naỳ coi đáng đồng tiền , rất là vui , coi xong ra khỏi rạp mà sảng khoaí thoaỉ maí vô cùng .

cái bộ đồ của em gái dễ thượng và hot cực

P/S :

Rồi đó là review chung ,còn đây là phần lan man. thiệt tình poly cũng ko biết được là các bé xem phim này có cười những đoạn mà poly cười ko ,vì một số ý tượng trong phim poly thấy mang hơi hướng người lớn hehe. Đơn cử là theo poly phim naỳ đá tổng thống Bill Clinton khá nhiều , nếu ai có biết về bác này một chút sẽ thích thú vô cùng . Poly ko muốn spoiler ra nên chỉ nói và bác Bill chứ ko nói trong phim nha . Trong thời bác Bill cầm quyền , ai cũng biết bác hay xài ken Saxo vưà giaỉ trí vửa để ngoaị giao hehehe , vụ em Monica cũng là một em gái bự con , nên ko ai nhìn thấy một em gái bư con mà hoảng hốt hét toàng trừ bác , và cả nỗi ám ảnh về thuế của dân Mỹ , cái câu " Ta là một tổng thống dũng cảm " có lẽ đá vụ bác đầu tiên ko dám nhận ,sau naỳ mới nhận .

Mà nếu poly lầm ko phải đá Bill thì cũng đá tổng thống khác .Thế mới nói là mấy ba Hollywood căm chính quyền US dữ lắm chứ chả ưa gì .Thì vụ đình công biểu tình của đám biên kịch đó ,thế nên nó viết kịch bản chửi xéo luôn .

Nhưng cái quan trọng là nó ko ưa thì nó có quyền chửi xéo ,chứ chả phải ở đâu đó quyệt cho caí phim Thủ Tướng cho ra vẻ ,rùi phim làm xong ko duyệt ko cho chiếu cất kho dấu luôn hehe .

Nói đến đây chắc có ngươì kêu poly sao đá hoài ,ủa poly ko thích poly nói ko thích ,và poly chê .Đừng có bác nào PM kêu poly qua US sống nha , poly có khen US là thiên đường đâu , poly có muốn qua đó sống hồi nào đâu . Chỉ đơn giản cái gì tệ thì chê ,hay thì khen . Cái quyền đó là quyền căn bản mà .

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned
Ðề: Monsters vs. Aliens (2009) | Quái Vật Ác Chiến Người Hành Tinh | Khởi Chiếu 03/04/2009

Review mà quên một phần rất quan trọng
phim này sau phần credit cuối phim có thêm một đoạn phim
có bonus thêm một đoạn hoạ hình nữa cũng đá tổng thống Mỹ
bà con đừng vội về , nhớ nán laị xem nhé

dstuyen

đồng ý ..................

TTNGHI

Member

Rồi, thêm một film nữa sẽ được trân trọng đưa vào list film hoạt hình của mình. Vô cùng thích những dạng film 3D thế này. Thanks!

Thanks poly vì đã post review cho cái phim đang hot này.
Tưởng poly bẻ bút về vườn rồi chứ (do lang thang mấy diễn đàn thấy mấy bài farewell).
Góp ý nhỏ cho poly nè: review phim thì chỉ nói về phim thôi, đừng lôi chuyện chính trị vào làm gì. Nói chung, chính trị là tối kỵ. Tui dị ứng chuyện chính trị lắm, việt cộng hay việt minh ai đôn ke. Nhưng mà tui không thích nghe. và dám chắc cũng còn cả tá người ko thích nghe quan điểm chính trị của người khác.

cái này tui không đồng ý...Tui là tui chả ưa bố Poly này cho lắm,nhưng qua những bài review của hắn tui chả thấy chính trị chính teo gì hết. Có chăng chỉ là những quan điểm của riêng của Poly thôi. Quan điểm dìa cuộc sống xã hội quanh Poly
Có chăng là những suy nghĩ và quan điểm của Poly có vẻ lột trần những lý tưởng cao đẹp và mơ mộng của 1 số bạn.Bạn không thích nghe à, không có nghĩa là nó không có hay nó không phải là sự thật..chỉ là các bạn chỉ muốn tin những gì các bạn muốn tin và muốn nghe những gì các bạn muốn nghe. Và nếu như cứ 1 mực trung thành với nó thì hãy bịt lỗ tai và nhắm mắt lại đi, vì bạn không thể nào làm cho sự thật tan biến đi được

To Poly:...tui ủng hộ bạn...chẳng có việc gì mà phải farewell niềm đam mê của mình

nvmy

Well-Known Member

Thanks poly vì đã post review cho cái phim đang hot này.
Tưởng poly bẻ bút về vườn rồi chứ (do lang thang mấy diễn đàn thấy mấy bài farewell).
Góp ý nhỏ cho poly nè: review phim thì chỉ nói về phim thôi, đừng lôi chuyện chính trị vào làm gì. Nói chung, chính trị là tối kỵ. Tui dị ứng chuyện chính trị lắm, việt cộng hay việt minh ai đôn ke. Nhưng mà tui không thích nghe. và dám chắc cũng còn cả tá người ko thích nghe quan điểm chính trị của người khác.

....Nhưng vớ phải bộ phim nó nói về chính trị mà không bình về chính trị thì bác bảo phải bình về cái gì???

Bác Poly xem phim W. chưa? Rì view tý đi. Phim này chắc chả ai dịch sub! :(

snuck

không hẳn mấy anh ở khu đồi đá căm chính trị đâu bác ạ,em thì em thấy cái vấn đề là đá thế nào ,ai cho đá,nó cũng loằng ngoằng mập mờ lắm,chứ cũng chẳng thẳng băng băng đâu,phim hơi đá vào thế này thì nên xem ở dạng gia đình thì hơn.Con thì cười ở những đoạn đáng cười (các con hiểu ) bố mẹ cười ở cái đáng cười (người lớn với kèn saxo)...
nhưng vụ bác "hoá đơn thanh toán" thì em chỉ hài nhất màn : " tôi nó yes,nhưng còn tuỳ hoàn cảnh mà định nghĩa cái "yes" đó thế nào" làm lãnh đạo đã thật

Bên trên