Một câu hỏi về việc down, up torrent!!!!

phunghoang22

Cho em hỏi là nhà em có một ổ cứng gắn ngoài WD 1TB, em dùng nó để down và up torrent. Vậy thì một lần thì mình bỏ vào khoảng bao nhiêu torrent là đủ ( em chỉ down phim ko down nhạc). Ý của em là nếu bỏ nhiều torrent quá thì có hại cho ổ cứng không? Và trong lúc down và up như vậy thì em mở một phim đã down xong trong ổ cứng đó thì có ảnh hưởng gì đến ổ cứng cũng như chất lượng down up gì không ạ? Mong các anh cho em biết với. Với lại những vấn đề em hỏi ở trên có liên quan gì đến chuyện Disk Overload không he?

leehuyhd

Member
Ðề: Một câu hỏi về việc down, up torrent!!!!

- Em nghĩ ko trước thì sau cũng anh hưởng đến ổ cứng bác à? Vi Download cái này nói thật là lâu ko thể tưởng tượng nổi? E download 1 phim Duy nhất mà mất đến mầy ngày liền, cái HD thì pải bật liên tục ko được tắt, mà HD mà chạy nhiều thế thì kiểu gì tuổi thọ cũng xuống là cái chắc, Download Torent ko có thì thiếu, có thì thừa.

ngdhieu

Well-Known Member

Chính để phục vụ cho mục tiêu chạy 24/24, 7/7 của bàn dân HD, mà các hãng ổ cứng đã bảo hành cho chúng ta 5 năm đấy các bạn (Nhớ mua hàng retail nhé).

thuykoi

tất nhiên là hại HDD kinh khủng, vì ngoài cái số lượng bạn down thì còn cái bạn úp, nhiều người vào lắm mà

Bên trên