Một chút ngỡ ngàng dàn mini nội địa Onkyo V77

justbenice

Moderator
Ðề: Re: Một chút ngỡ ngàng dàn mini nội địa Onkyo V77

em cũng đang chờ 1 sự ngỡ ngàng từ bác linhquanaudio giống bác Just :)
nhưng của em là dàn 5.1 mini thôi. kg phải dàn nghe nhạc :D

Vậy bác nhớ cho anh em biết có ngỡ ngàng hay kô. Nếu kô thì anh em tập trung đốt nhà bác bán hàng luôn :p

2lua135

Member
Re: Ðề: Re: Một chút ngỡ ngàng dàn mini nội địa Onkyo V77

Oki bác. Nhận hàng em sẽ báo cáo các bác sớm :p

dqk2939

Member
Ðề: Một chút ngỡ ngàng dàn mini nội địa Onkyo V77

cho em hỏi có bác nào xài mấy dàn mini của panasonic chưa không biết có hay ko vì e thấy giá khá rẻ :D

dungsin_lqd

Well-Known Member

Mấy dàn mini na ná nhau thôi bác ơi! chơi vài bữa chán mà bán thì rẻ bèo như ve chai!

Quocduytu

Member

Mình đang dùng bộ dàn Kenwood LS-SG55(Y) bộ này nghe nhạc thì khỏi chê nhưng tiếng bass thì quá ít,giờ mình muốn gắn thêm sub rời ko biết có đc hay ko...liệu máy có đánh nổi sub hay ko,nếu gắn đc thì gắn sub điện hay sub hơi?anh em tư vấn giúp mình với ạ...

Quynn

Active Member

Nghe các bác nói lại muốn mua bộ dàn này cho con gái đặt trong phòng ngủ.
Bộ này có nghe nhạc số cắm USB được không các bác ? nếu có thì nó đọc được file audio dạng nào ?
Xin các bác chỉ giáo. Em cám ơn ạ.

ngdhieu

Well-Known Member

Nghe các bác nói lại muốn mua bộ dàn này cho con gái đặt trong phòng ngủ.
Bộ này có nghe nhạc số cắm USB được không các bác ? nếu có thì nó đọc được file audio dạng nào ?
Xin các bác chỉ giáo. Em cám ơn ạ.

V77 không có ngõ USB in để làm DAC đâu bác ạ. Bác nên xem các model khác như FR-N7EX hoặc X-U1 (giá cao hơn ~4tr)

Cần chú ý khi đi lựa dàn, các dàn có cổng USB type B (giống cổng máy in) mới có chức năng DAC USB, nếu là cổng USB type A (giống cổng USB máy tính) thì thường dùng để cắm USB chơi trực tiếp, và format chơi được sẽ là WAV, WMA hoặc MP3 tùy dàn. Nên mang theo USB có cả 3 định dạng để thử.
Ngay cả khi có chức năng USB DAC, thì nếu model quá cũ, có khả năng driver cho chip DAC chỉ tương thích với Windows XP, không tương thích với windows mới hơn....Cần phải test kỹ phần này trước khi mua.

vichou

Member

Nhờ các bác tư vấn giúp em 1 dàn mini tầm 4tr đổ lại, em chủ yếu cắm đt nghe nhạc, nếu có cổng USB càng tốt em cắm USB cho tiện, thanks các bác, em nghe nhạc tạp lúc dân ca trữ tình lúc nhạc trẻ, thanks bác bác, em thấy có con ONKYO FR-N7TX giá 3tr5 và DENON D-MG55DV giá 3tr2 không biết ok không, nhờ các bác đã xài qua con này cho em chút cảm nhận

Chỉnh sửa lần cuối:

Em có: android box himedia q10ii, cáp optical, dàn mini onkio fr-b8 mua của bác linhquan. Em không biết làm cách nào để phát nhạc trên dàn mini bằng cáp optical. Đã cắm cáp optical vào android box với cổng optical in trên dàn mini nhưng không biết làm cách nào cho nó có tiếng được. Em có gọi cho bác linhquanaudio và bác ấy bảo chuyển line in qua optical nhưng bấm hoài chỉ thấy tape, am, fm, line, cd, md, cd-r. Mọi người giúp với. Ah em cũng có đĩa md rồi.

linhquanaudio

Well-Known Member

Em có: android box himedia q10ii, cáp optical, dàn mini onkio fr-b8 mua của bác linhquan. Em không biết làm cách nào để phát nhạc trên dàn mini bằng cáp optical. Đã cắm cáp optical vào android box với cổng optical in trên dàn mini nhưng không biết làm cách nào cho nó có tiếng được. Em có gọi cho bác linhquanaudio và bác ấy bảo chuyển line in qua optical nhưng bấm hoài chỉ thấy tape, am, fm, line, cd, md, cd-r. Mọi người giúp với. Ah em cũng có đĩa md rồi.

Vi shop không còn máy nào như thế nên không nhớ rõ lắm, ngõ đó hình như đèn nó hiển thị là digital chứ ko phải optical, bác thử lại xem!Nghĩa là mình chon input là digital đấy bác!Không cần fải dùng đĩa MD !

khanhlem

Active Member

Chính xác là Digital như bác linhquanaudio nói đó bác

Sao mình bấm hoài nút input mà nó chỉ có tape, am, fm, cd, md, cd-r, line. lặp đi lặp lại mà không có cái digital hay optical nào hết. Mình cũng thử bật nhạc trên android box sẵn rồi bấm thử từng cái input xem có cái nào nói không mà cũng không được. Mình bỏ đĩa md vào rồi bấm rec trong md thử cũng im re. Ghi chép nhạc từ cd qua md thì đĩa md phát nhạc đã ghi bình thường. Cái lỗ cắm remote control có liên quan gì không vậy? Mò điên cả người mà không xong.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Một chút ngỡ ngàng dàn mini nội địa Onkyo V77

Sao mình bấm hoài nút input mà nó chỉ có tape, am, fm, cd, md, cd-r, line. lặp đi lặp lại mà không có cái digital hay optical nào hết. Mình cũng thử bật nhạc trên android box sẵn rồi bấm thử từng cái input xem có cái nào nói không mà cũng không được. Mình bỏ đĩa md vào rồi bấm rec trong md thử cũng im re. Ghi chép nhạc từ cd qua md thì đĩa md phát nhạc đã ghi bình thường. Cái lỗ cắm remote control có liên quan gì không vậy? Mò điên cả người mà không xong.

Bác vô soud manager của q10ii chọn passthrough bằng spdif cho box rồi thử lại trên b8.

Ðề: Re: Ðề: Một chút ngỡ ngàng dàn mini nội địa Onkyo V77

Trong spdif output mình chọn raw rồi mà cũng không được, thử bấm qua lpmc gì gì đó cũng không được

linhquanaudio

Well-Known Member

Vậy hôm nào bác mang máy lên CH làm cho nhé!

linhquanaudio

Well-Known Member

Chào các bác. Bài viết này có thể sẽ thành thừa với rất nhiều bác vốn rành và biết rõ về các dàn mini nội địa, những mình nghĩ cũng sẽ có ích với rất nhiều bác lâu nay muốn tìm 1 bộ dàn với giả "cỏ" nhưng lại cho âm thanh ổn và chất lượng. Cá nhân mình cũng đã hết sức ngỡ ngàng khi lần đầu tiên nghe dàn nội địa này cất tiếng. Đó chính là lý do mà mình viết topic này.

Chuyện cũng rất tình cờ, cách đây 1-2 hôm vì có việc cần 1 thiết bị có thể đọc đĩa CD và PHÁT RA âm thanh :D , và cũng vô tình thấy 1 topic bán dàn nội địa của 1 bác chuyên kinh doanh dàn nội địa trong box Chơi trời chuyên doanh HD của chúng ta. Nên mình pm cho bác đấy với nội dung là cần 1 dàn nội địa giá rẻ nhất có thể mà có thể đọc được đĩa CD . Bác ấy pm lại cho mình dàn Onkyo V77 với giá 1.5 triệu !

Thật tình thì mình nghĩ thế là được, miễn sao nó đọc được đĩa CD và phát ra âm thanh là quá tốt rồi, đồ hàng bãi của Japan thì chắc cũng bền bỉ lắm. Thế là mình gật cái rụp và nhờ người đi lấy về. Vâng các bác ạ, em thât sự ngỡ ngàng khi cắm điện vào và mở thử đĩa Quỳnh Lan, từng giọt đàn thánh thót trong veo, giọng ca của ca sỹ cũng trong vắt ngọt ngào và chi tiết. Nói thật với các bác mình đã hoàn toàn bất ngờ với những gì "bộ dàn" này thể hiện. Và điều ngỡ ngàng nhất là cái giá của nó.
Tối em nằm nghe nhạc ở bộ dàn lớn nhà em, chợt nghĩ lâu nay ta đeo đuổi cái gọi là âm thanh hay mà tiêu tốn hàng chục triệu hàng trăm triệu cho bộ dàn. Nhưng cuối cùng có những khoảng khắc, những món đồ hết sức đơn giản như "bộ dàn" 1.5triệu Onkyo V77 lại có thể đem lại những cảm xúc hết sức chân thực :)

Vài hình ảnh bộ dàn này của em :

Với mức giá này thì bộ dàn kô thể quá long lanh được. Bác bán dàn đã dùng sơn phun sơ qua cái nắp lưng nhìn cho đỡ trầy. Tuy nhiên mình thấy rất hài lòng :D
Hi vọng bài viết nhỏ này sẽ giúp các bác đang muốn tìm mua loa vi tính hay chỉ đơn giản muốn mua 1 bộ nghe nhạc với giá hết sức bình dân có thêm 1 sự lựa chọn nữa.
À mà mình thấy bộ này có cả Digital in bằng cổng hồng ngoại, có thể làm DAC được nếu kết hợp với 1 card sound có cổng hồng ngoại out.

Sếp lớn nhất của dàn Onkyo V77 là đây !Bác bán xong amply đèn thì qua vác con này về nè....
Onkyo Intec 275 limited
-CD Onkyo C-722M ltd
-Amply Onkyo A-922M ltd
-MD MD-122MX
-Turner T-422M
Loa đi kèm Onkyo D-202AX ltd
Tất cả nguyên bản , Hàng đẹp xuất sắc. Mọi chức năng hoạt động hoàn hảo

Bên trên