Một số thông tin về transformers 2 mọi người nên biết

Henry

Ðề: một số thông tin về transformers 2 mọi người nên biết

Mà ngộ nhở... Các bác nói cắt nhưng tui xem thấy full hết mà vả lại có cảnh nào gọi là hot đâu, cắt làm chi cho mất giá trị bom tấn.

Đang nói chuyện trong 4rum cũng như nói chuyện trước công chúng nên cẩn ngôn ah nha...thà tự giác chứ đừng để người ta phát giác rồi lại mắng vô mặt vì tôi ĐIÊU VỚI ĐỜI nhá

rongbahamut

Àh, Hôm đó em đi đặt vé do đặt buổi sáng đặt xong còn vội đi làm, đặt hết 7 vé, mỗi vé 60k .
Em dặn đi đặn lại thằng bán vé là xuất 19h 30 tổng cộng em dặn 3 lần là xuất 19h 30 . Lúc em mua vé là 9h 50 sáng, chờ nó bấm lấy vé lâu lắc xong nó đưa vé bảo xuất 7 rưỡi tối thế là bỏ lun vào cặp ko thèm kiểm tra.
Đến tối nguyên đám tới xem thì hỡi ôi. Vé nó đưa là vé 10h sáng.
thế là phải chịu mất 420k tiền ngu. Vào hỏi quản lý cho xin gặp thằng bán vé bàn đó thì nó bảo ko làm nữa tức tập 2.
Thôi đành mua vé khác.
Cứ nghĩ là megastar sẽ đẹp hơn galaxy. Nhưng vào xem thất vọng. Hình ảnh ko đẹp bằng + âm thanh lúc nổ bom + bắn súng thua bên galaxy.
Nói chung cái đội ngũ bán vé của tụi megastar Hùng vương () làm ăn chậm chạp + bê bối. Thua hẳn mấy em lịch sự xinh đẹp bên galaxy.
Nghĩ lại cũng là 1 bài học.

Chả bít trong đấy thế nào chứ ngoài này xem thấy âm thanh và hình ảnh vẫn bình thường mà. Có thấy mờ hay nhòe gì đâu :-/. Chắc là tùy rạp :-j.

Còn cái vụ có cut hay ko thì theo tui là chả cut tí nào cả ^^ Tính ra xem xong cũng tầm 2h30 rùi còn gì (Tí thì vẹo cổ vì ngồi xem lâu quá =.=) Mà cho dù có cut đi chăng nữa thì là do mấy cha kiểm duyệt ấy chứ :(

Bây h tui chỉ mong VN mình lắp mấy cái thiết bị để chiếu phim 3D thui. Thấy mình thiệt thòi so với nước ngoài nhiều quá :((

poly

Banned

Chả bít trong đấy thế nào chứ ngoài này xem thấy âm thanh và hình ảnh vẫn bình thường mà. Có thấy mờ hay nhòe gì đâu :-/. Chắc là tùy rạp :-j.

Còn cái vụ có cut hay ko thì theo tui là chả cut tí nào cả ^^ Tính ra xem xong cũng tầm 2h30 rùi còn gì (Tí thì vẹo cổ vì ngồi xem lâu quá =.=) Mà cho dù có cut đi chăng nữa thì là do mấy cha kiểm duyệt ấy chứ :(

Bây h tui chỉ mong VN mình lắp mấy cái thiết bị để chiếu phim 3D thui. Thấy mình thiệt thòi so với nước ngoài nhiều quá :((

đây đây ctv mega vô rồi
các bác HD cám ơn em đi nhá
còn cắt thì đợi HD sẽ rõ

codenamei

Đi xem lần 2, rạp 6 của Mega HV: (Thứ 7 -11/7/2009)
-Thật buồn vì chất lượng hình ảnh kém, thua xa lắc hôm coi ở Thái (dù biết là khập khiễng khi so sánh với IMAX), màu hơi đỏ tái. :((
-Phụ đề của Mega làm cực chuối vì màu vàng mà không có outline hay border nên rất nhiều câu thoại bị chìm trong nền film. (Chả lẽ công nghệ phụ đề tệ dữ vậy sao ta?)
-Một vài đoạn có cảm giác bị cắt, đoạn mở đầu, đoạn Bumblebee tìm đến trường và đưa nhóc tì đến gặp Optimus, cảnh đánh nhau trong rừng và trận chiến ở Ai cập bị ngắn đi nhiều và mất hết sự hoành tráng do sự khác biệt của camera IMAX và camera thường. Cái này chắc bác Ngongo và anh em nào coi IMAX rồi chắc sẽ biết rõ nhất! [-(
-Âm thanh chưa lột tả hết cái đã của film về robot! Âm trầm chưa đạt và không có cảm giác tràn ngập lồng ngực, chưa ép tim khán giả. Có lẽ các bạn nên thử 1 lần trên IMAX để biết mùi vị của âm thanh 12.000W =P~

hhhi,mình cũng đi coiở rạp Mega nè, mà nghe nói phim này theo hơp đồng ký với hãng phát hành đâu có đc cắt đâu ta. :confused:
âm thanh thì cũng đồng ý là âm thanh ở mega hiệu chỉnh chưa hết công xuất so với tính chất của Trans rùi nhưng mà phụ đề thì ko phải làm ở VN đâu, nhớ có đọc 1 bài báo của Tuổi trẻ nói phụ đề phim ở Mega đều đc đặt làm ở singapore theo tiêu chuẩn quốc tế với chữ màu vàng có viền mờ =:)

MrQ1984

Member

đây đây ctv mega vô rồi
các bác HD cám ơn em đi nhá
còn cắt thì đợi HD sẽ rõ

uầy,nghe đã thấy mừng rồi,nhưng em mắt nổ mắt xịt nên cái vụ 3d cũng chẳng ham hố được :))

howtomiss

Member

Làm gì mà chê thậm tệ Mega thế bồ tèo...

Mà xuất chiếu gì kinh thế, 420k bác có đang dùng hạt nhân không mà gây ra vụ nổ chấn động luôn. Premier tôi thấy cũng tầm 200k mà...Thái Quá!

Mình có giải thích ở trang tiếp theo đấy bạn, đâu có gì thái quá đâu.
Mà thôi ai thích xem mega thì xem.

Riêng em thì cạch. galaxy cho gần nhà + thoải mái không có vụ xuất vé ẩu cho khách

magic_ho

Banned

Thêm vài tấm hình về film Transformers: Revenge of the Fallen trong khi chờ đợi Blurayrip

dnghi

Member

hhhi,mình cũng đi coiở rạp Mega nè, mà nghe nói phim này theo hơp đồng ký với hãng phát hành đâu có đc cắt đâu ta. :confused:
âm thanh thì cũng đồng ý là âm thanh ở mega hiệu chỉnh chưa hết công xuất so với tính chất của Trans rùi nhưng mà phụ đề thì ko phải làm ở VN đâu, nhớ có đọc 1 bài báo của Tuổi trẻ nói phụ đề phim ở Mega đều đc đặt làm ở singapore theo tiêu chuẩn quốc tế với chữ màu vàng có viền mờ =:)

CTV hoặc PR của Mega nữa nè! Giờ mới phát hiện :-$
Coi bộ... rành chuyện...trong nhà ghê!

poly

Banned

CTV hoặc PR của Mega nữa nè! Giờ mới phát hiện :-$
Coi bộ... rành chuyện...trong nhà ghê!

ko phải bác Nghi ơi
đó là CTV của galaxy
mà e ý còn nhỏ xíu , chưa đủ tuổi
làm quái gì có chuyện ký nguyên tắc ko cắt
e đang test cái WDTV nè

cái này là poster fake đó bác
ko thấy slogan à ?
châm chích em megan Fox

Top những con robot đồ chơi ăn theo bộ phim Transformers 2

Ắt hẳn những người mê bộ phim ăn khách trên đều có mơ ước một ngày được sở hữu những con robot có thể biến hình như trong phim. Điều đó thật là một viễn cảnh tương lai quá đỗi xa vời, thế nhưng đối với những con robot đồ chơi dưới đây, không có gì là quá khó tưởng tượng. Đây là sản phẩm của hãng Hasbro.

Bumblebee

Ngôi sao của phần 2, một thành viên của phe Autobots với những pha cận chiến thần tốc, người hộ vệ đáng tin cậy của nhân vật chính Sam Witwicky trong phim. Ngoài ra nó cũng là một chiếc xe Chevrolet Camaro bóng lộn.

Dù trong hình hài của một con robot hay một chiếc xe thể thao thì Bumblebee nhìn vẫn ấn tượng

Breakaway

Một trong những chiến đấu cơ phản lực hiếm hoi vốn chỉ toàn những chiếc xe hơi phe Autobots năm xưa nay đã phản bội là đầu quân cho Decepticon. Breakaway là một trong những robot làm chủ bầu trời trong phần 2 của bộ phim này.

Khi biến hình thành một chiến đấu cơ, Breakaway rất dễ nhận ra bởi những hình xăm đặc trưng khắp thân hình.

Sideswipe

Một trong những con robot sẽ xuất hiện trong những phút đầu tiên của phần 2 bộ phim này. Mang trên mình màu bạc long lanh cùng với sở trường là những pha chặt chém bằng 2 lưỡi kiếm sắc như dao cạo, đây là một nỗi ám ảnh đối với phe Decepticon.

Trong hình hài là một chiếc xe hơi thể thao, hẳn Sideswipe sẽ làm ao ước một lần được ngồi lên nó bởi đây là chiếc xe hơi đẹp nhất, quyến rũ nhất bên phía Autobots.

Mudflap và Skids

Đây là cặp robot song sinh của Autobots, có hình hài thấp bé tuy nhiên năng lực của chúng thì hoàn toàn tỉ lệ nghịch với vóc dáng. Phối hợp với nhau và hỗ trợ rất tốt cho Sam trong nỗ lực tìm kiếm chiếc chìa khóa huyền thoại nhằm giải cứu Optimus Prime và trái đất.

Tuy là anh em nhưng mẫu xe hơi của Mudflap và Skids thì không hoàn toàn giống nhau mặc dù cả hai đều là những mẫu xe mini.

Rampage

Đây là con robot của phe Decepticon đã bắt cóc bố mẹ của Sam - nhân vật chính trong phim. Sức mạnh thật sự của Rampage nằm ở những pha quăng xích và kết thúc đối thủ ở cự li gần.

Khi biến hình, Rampage sẽ biến thành một chiếc xe ủi đất khổng lồ.

Soundwave

Đây là con robot có sự khác biệt nhất về sự thiết kế. Nó chính là một vệ tinh bên phía Decepticon đã ăn cắp những thông tin tối mật nhất của Bộ Quốc Phòng Mỹ, mở đầu cho chiến dịch xâm chiếm trái đất và tìm kiếm mảnh vỡ của khối lập phương.

Tuy dưới hình dạng của một vệ tinh, Soundwave nhìn khá lạ, nhưng một điều không thể bàn cãi là nó nhìn quá đỗi ấn tượng.

Giá của các sản phẩm trên ở vào khoảng $30.

nham18

Member
Ðề: Một số thông tin về transformers 2 mọi người nên biết

Nhân dịp Trans 2 ra HDrip mình kéo thread lên cho anh em yêu mến phim này vô bàn tiếp. Mới xem tối nay xong, bỏ qua mấy hạt sạn thì phải nói phim quá đã. Bản HD của Prestige âm thanh hình ảnh có chút vấn đề, có thể do cái source blu-ray "xuất hiện sớm" này chứ còn tay nghề của nhóm Prestige cũng ok lắm. Về hình ảnh thì chất lượng ko được đẹp, phần kỹ xảo đoạn cuối phim lúc em MeganFox chạy sau lưng bom nổ thì bị lỗi rõ ràng.
Phần âm thanh đoạn đầu nghe rất chán, bom nổ tường sập mà nghe cứ như dưa hấu bể. Nhưng đến đoạn sau thì phải nói âm thanh nghe cực kì ấn tượng. Theo thông tin vừa bàn với 1 "chiên gia" (xem chung với him mà) thì Nham lo sợ là những lỗi trên bị từ source Master luôn đó (hy vọng ko phải vậy huhu). Thôi thì cứ chờ tới 20/10 khi mà bản chính thức của Paramount phát hành

down ở hdvnbits cứ max đường truyền (6xx)...vãi ghê :cool:

howtomiss

Member

Phim này coi mấy lần không chán :D. Hy vọng bản chính thức mấy khúc hoành tráng nó mở rộng như the dark knight :D

phải quay bằng phim IMAX thì mới phình ra được, còn quay bằng phim thường thì thua
The Dark Knight có tới 30' IMAX lận, cộng thời gian mấy khúc phình thì biết ngay (hình như cũng hổng tới, Nolan muốn lắm chứ mà nhà sản xuất đào đâu ra tiền cho ảnh quay)

À sẳn mấy bác mấy anh cho tui hỏi cái: hôm qua có down video clip của Taylor Swift tới 1.73 GB ở hdvnbits. Thời lượng chỉ 6 phút, đuôi là ".ts" :-??....có lộn hổng dzậy, sao mà nặng thía, nhưng công nhận là rõ lắm, rõ còn hơn đứng ở đó coi nửa

nham18

Member

Có vẻ như chưa có nhiều bạn xem qua bản Transformers 2 này nhỉ? Nếu xem rùi thì vào cho chút ý kiến và cảm nhận đi nào :p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Có vẻ như chưa có nhiều bạn xem qua bản Transformers 2 này nhỉ? Nếu xem rùi thì vào cho chút ý kiến và cảm nhận đi nào :p

cảm nhận của anh giống cảm nhận của chú Nấm, phiền em gọi điện qua cho him lấy thông tin nhé. Thanks.

<:p

Dragon89

Em vừa xem xong bản hơn 8gb ! một số đoạn âm thanh bị hỏng và phát hiện 1 số đoạn là nối phim ( xuất hiện khung hình đen )

Nội dung thì mọi người xem rạp đều biết cả

Đợi bản HD của các nhóm rip khác các bác ạ

trungkho

Member

phải quay bằng phim IMAX thì mới phình ra được, còn quay bằng phim thường thì thua
The Dark Knight có tới 30' IMAX lận, cộng thời gian mấy khúc phình thì biết ngay (hình như cũng hổng tới, Nolan muốn lắm chứ mà nhà sản xuất đào đâu ra tiền cho ảnh quay)

À sẳn mấy bác mấy anh cho tui hỏi cái: hôm qua có down video clip của Taylor Swift tới 1.73 GB ở hdvnbits. Thời lượng chỉ 6 phút, đuôi là ".ts" :-??....có lộn hổng dzậy, sao mà nặng thía, nhưng công nhận là rõ lắm, rõ còn hơn đứng ở đó coi nửa

Hê hê, bác mắc cái bịnh sính hàng to rồi!
TS là MPEG transport stream, to là đúng rồi, file này còn có thể nén lại nữa cho dụng lượng nhỏ đi, nhưng chất lượng thì vẫn gần như tương đương.
Bác tham khảo thêm ở đây nhé:
http://en.wikipedia.org/wiki/MPEG_transport_stream

Hê hê, bác mắc cái bịnh sính hàng to rồi!
TS là MPEG transport stream, to là đúng rồi, file này còn có thể nén lại nữa cho dụng lượng nhỏ đi, nhưng chất lượng thì vẫn gần như tương đương.
Bác tham khảo thêm ở đây nhé:
http://en.wikipedia.org/wiki/MPEG_transport_stream

Này thì thanks thêm phát nửa :-* này
Má ơi sao rõ quá, cứ tưởng IMAX là vô địch ròi chớ
Nó được cái chân thật hơn thèng IMAX, Imax nhìn là biết phinh...còn thèng MPEG transport stream nhìn vào là biết người thật việc thật ( XXX.ts thì có mà đứt dây thắng ấy chứ ;;))
Hú anh em up music clip ".ts" nhiều nhiều đê :x. Ưu tiên Taylor Swift nhé

À còn Transformers II này....câu khách dở bỏ mẹ, nhưng được cái đã con ngươi quá. Vậy mà nhiều tay phê bình phim nói này nói nọ anh Bải....ụ ẹ giỏi ngon nhảy dzô mà làm
Thích nhấy là con chó bên Decepticon...cảnh nó chạy nhảy bắn súng phê vãi đạn. Coi mà cứ "ước gì mình được như anh ấy" (ý là cái con Ravage)

dualshock

Member

Cảm giác của mình khi xem xong phần 2 cũng giống như khi xem xong phần 1. Thấy bình thường, không chút dư âm. Phần kỹ xảo thì không chê vào đâu được rùi, nhưng giá như phần nội dung và các cảnh quay nó có "cảm xúc" nhiều hơn thì hay biết mấy, có lẽ là phim về người máy nhưng diễn biến quá nhanh cho nên rất ít có thời gian diễn tả tâm lý nhân vật. Cũng là phim về người máy nhưng Terminator 2 xem xong đầy cảm xúc và dư âm đọng lại.

Bên trên